สวัสดีครับผมน้องไข่ต้มครับตอนนี้ผมอายุเจ็ดเดือนแล้วครับ
โดย Thanakorn Pringsakul - Monday, 1 June 2009, 09:26AM
  สวัสดีครับผมน้องไข่ต้มครับตอนนี้ผมอายุเจ็ดเดือนแล้วครับผมอยากจะแนะนำน้องสาวทั้งสองของผมครับ
ตอบ: สวัสดีครับผมน้องไข่ต้มครับตอนนี้ผมอายุเจ็ดเดือนแล้วครับ
โดย Thanakorn Pringsakul - Monday, 1 June 2009, 10:08AM

ผมน้องไข่ต้มครับ
ตอบ: สวัสดีครับผมน้องไข่ต้มครับตอนนี้ผมอายุเจ็ดเดือนแล้วครับ
โดย Thanakorn Pringsakul - Monday, 1 June 2009, 10:10AM

หนูชื่อวุ้นเส้นค่ะ
โดย Thanakorn Pringsakul - Monday, 1 June 2009, 10:11AM

หนูชื่อยู่ยี้ค่ะ

สวัสดีจ้าน้องไข่ต้ม โอ่โฮ สวยแมนขึ้นเยอะเลย เสียดายน้องมีสีที่ขาวสอาดสีเดียว ถ้ามีมาคร์กิ้งหน่อยสุดยอดครับ งานหน้าแต้มไปประนะ 5555 คิดถึงทุกๆคนและน้องหมาทุกตัวจังเลย จากลุงย้งและแรมโบ้

Hello น้องไข่ต้มและพี่น้องที่น่ารัก

พี่ข้าวกล้องอยากเห็นรูปน้องไข่ต้มตอนปีนต้นไม้จังเลยยยย

ได้ข่าวว่าเป็นแชมป์ปีนต้นไม้จับหนูอยู่นี่นา

ว่างๆ ก็มาเจอกันนะจ๊ะ คิดถึง คิดถึง

โดย Thanakorn Pringsakul - Tuesday, 2 June 2009, 10:51PM

สวัสดีครับพี่บิ๊กวัน ไข่ต้มก็คิดถึงพี่ข้าวกล้อง พี่ข้าวปุ้น น้องข้าวแช่ และเพื่อน ๆ ทุกคน ตอนนี้คุณพ่องานเยอะมาก ๆ ไข่ต้มจะหอบชามข้าวหนีออกจากบ้านแล้ว จะไปอยู่ที่กระทรวง จะได้เจอเพื่อน ๆ ทุกวันอาทิตย์ บ๊าย บาย
โดย Thanakorn Pringsakul - Wednesday, 3 June 2009, 09:39AM

สวัสดีลุงย้งและพี่แรมโบ้จ้าน้องไข่ต้มเองครับ โฮ้งโฮ้ง พี่แรมโบ้เท่สวยแมนขึ้นเยอะเลย  ไข่อยากจะเท่สวยแมนแบบพี่จังเลยครับ สุดท้านนี้ไข่ต้มขอให้พี่แรมโบ้ใด้ที่หนึ่งทุกสนามเลยนะครับ 
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Wednesday, 3 June 2009, 11:16AM

ขอบคุณทุกคำที่อวยพร ถ้าน้องไข่ต้มมีมาคร์กิ้งหน่อยพี่แรมโบ้ ถ้าลงสนามด้วยกัน จะกี่ครั้งก็สู้น้องไข่ตมไม่ได้ครับ  โครงสร้างดี ความสูงสง่ามันผิดกัน ต้องยอมรับความจริงครับ  ยังไงสนามหน้าลุงอยากให้ชาวชุมชนคนรักบางแก้วพาน้องหมาไปเที่ยวงานที่เมืองทองธานีกันมากๆนะครับ คิดถึงทุกคน และน้องๆทุกตัวจังเลย สวัสดีครับ
โดย Paolo K - Wednesday, 3 June 2009, 12:15PM

คุณ Thanakorn มีบางแก้วหิมะ ไว้ในครอบครองด้วยเหรอครับ สวยมากเลยครับ (เป็นความชอบส่วนตัวนะครับ อย่าว่ากันนะครับ) อยากได้มาเป็นแฟนกะเจ้าน้ำตาลจังเลยครับ

โดย นิธิกรณ์ รอดเปล่ง - Wednesday, 3 June 2009, 07:33PM
  ไข่ต้มนี่ เปนบางแก้วเผือกป่าวนะ แต่ เอ...จมูก กะตาไม่ขาวและแดงนะ  สงสัยขาวปรอด  สุดเจ๋งนะครับ  ทำหมันป่าวครับ น่าอนุรักษ นะครับสวยดี  มีลูกบอกนะ  ครับยิ้ม หาแม่พันธ์ขาวคล้ายกันนะ
โดย Thanakorn Pringsakul - Thursday, 4 June 2009, 10:48PM

สวัสดีครับพี่นิธิกรณ์ ผมไข่ต้มเองครับ  คุณพ่อผมไม่ทำหมันผมครับ และถ้าผมมีลูกเมื่อใหล่จะให้คุณพ่อเอารูปของลูกผมมาลงให้พี่พี่ชมกันครับ ยินดีที่ใดรู้จักครับ  
โดย Thanakorn Pringsakul - Thursday, 4 June 2009, 10:57PM

สวัสดีครับพี่ Paolo K ถือว่าเป็นการใด้รับเกีรยติอย่างสุงครับที่ไข่ต้มจะอยากได้มาเป็นแฟนกะเจ้าน้ำตาลครับ ยินดีที่ใด้รู้จักครับ
โดย Thanakorn Pringsakul - Thursday, 4 June 2009, 11:09PM

สวัสดีครับลุงย้ง

ผมไข่ตัมและน้องสาวทั้งสองจะไปรอคุณลุงในวันงานนะครับ

โดย Paolo K - Friday, 5 June 2009, 07:47AM

จะติดต่อกับคุณ Thanakorn จะสะดวกทางไหนบ้างครับ  ผมฝาก e : mail ไว้ก่อนละกันนะครับ kkreddavil@live.com

โดย นิธิกรณ์ รอดเปล่ง - Friday, 5 June 2009, 08:20AM
   อยู่จังหวัดไรครับ... และมีคู่ครองไข่ต้มยังครับ  ยากเหมือนกันนะที่จะหาตัวเมียที่ขาวปรอดแบบไข่ต้มอ่ะ ขาวปรอดแต่ต้องไม่เผือก อ่ะ
โดย Thanakorn Pringsakul - Friday, 5 June 2009, 09:14AM

สวัสดีครับบ้านผมอยู่มีนบุรีครับส่วน email ของพ่อผมนะครับ thanakorn.p@bfkt.co.th 

โดย ทองพูน เที่ยงไธสง - Friday, 5 June 2009, 09:31AM

สวัสดีพี่ไข่ต้ม  น้องผักหวาน  อายุได้หกเดือนแล้วนะคะ

โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Friday, 5 June 2009, 09:45AM

พี่ไข่ต้มกลายเป็นดาราไปเลยอ่ะ มีแต่คนอยากได้ไปเป็นลูกเขยกันทั้งนั้นเลย หล่อซะขนาดนั้น ยังไงก็แบ่งความหล่อมาให้ผมบ้างก็ได้นะคร้าบ ผมชอบไม่เกี่ยงอยู่แล้วเรื่องความหล่อ
โดย Chariya Nuamsri - Friday, 5 June 2009, 03:01PM

สวัสดี  ไข่ต้ม

เราส้มตำนะ เราเป็นผู้หญิง มีสีขาวเกือบทั้งตัว มีสีน้ำตาลนิดหน่อยคะ

โดย Thanakorn Pringsakul - Friday, 5 June 2009, 08:03PM
         สวัสดีครับนำเค็มและน้องผักหวานดูท่าทางมีความสุขดีนะครับวันนี้คุณพ่อบอกว่าจะพาไข่ต้มไปหาพี่ๆและเพื่อนๆที่กระทรวงในวันอาทิตย์นี้นะครับดีใจสุดๆเลย แล้วเจอกันนะครับ
โดย Thanakorn Pringsakul - Friday, 5 June 2009, 08:11PM

สวัสดีครับส้มตำไข่ต้มเห็นส้มตัมแล้วอยากจะเปลี่ยนซื่อเป็นข้าวเหนียวจังเลยเพราะเราจะใด้อยู่ใกล้ๆกันงัยครับ  ยินดีที่ใด้รู้จักส้มตัมครับ

โดย ชาติ ไอร์ - Tuesday, 9 June 2009, 10:45PM

ใคร..เรียกผมเนี้ยะ..มีส้มตำ ไข่ต้ม ต้องมีผมด้วยซิ..ผมข้าวเหนียว ครับ
โดย ekawat chaichumpoo - Wednesday, 10 June 2009, 09:29AM

สวัสดีครับน้องไข่ต้ม

น้องไข่ต้มนี่หล่อจริงๆ ครับไม่ทราบว่าเป็น (Albino) หรือป่าวครับผมเห็นหมาของอาจารย์ของผมอ่ะเป็นบางแก้วเผือกตัวโตมากขนแน่นสวยมาก...แต่ดุอย่าบอกใครเชียวไว้จะแอบถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ

ส่วนตัวนี้น้องมะพร้าวครับอายุ 5 เดือนละครับ

มีไข่ต้ม ข้าวเหนียว ส้มตำแล้ว ต้องมีตังค์ด้วย
โดย มีตังค์ ลูกแม่แป๊ก - Wednesday, 10 June 2009, 03:14PM

ผมมีตังค์ครับ อายุ 5 เดือน ไม่มีผมเด๋วไม่อิ่มกันนะ

โดย yutthapoom pinitwat - Wednesday, 10 June 2009, 05:06PM

พี่ไข่ต้ม เนี่ยหล่อมาก จำได้ พ่อจังโก้ เคยเจอพ่อพี่ไข่ต้ม แล้วบอกว่า เป็นหนึ่งในกี่รุ่นไม่รู้ มีมาหนึ่งเดียวเท่านั้น...

แล้วส่งรูปมาให้จังโก้ดูอีกนะคับ

เพื่อนผอง น้อง พี่ บางแก้ว ทุกท่าน..ง

จังโก้ บ้านนอก
อ้อ สีตกด้วยล่ะ

โดย Thanakorn Pringsakul - Friday, 12 June 2009, 10:47PM
       สวัสดีครับคุณ Ekawat ผมไข่นะครับ ตาและจมูกของผมเป็นสีดำ ผิวหนังเป็นสีชมพู ส่วนขนสีขาวทั้งตัว และเล็บสีขาวครับ คิดว่าไม่น่าใช่ Albino ผมอยากจะเห็นหมาของอาจารย์คุณจังเลย ถ้าไม่รบกวนช่วยส่งรูปมาให้ดูบ้างจะครับ
โดย thapakorn lekthong - Sunday, 14 June 2009, 12:07AM

พัฒนาการของทั้ง 3 ตัวนี้ถือว่าดีมากๆคุณป๋องเลี้ยงได้สมบูรณ์ดีมากครับต่อไปก็รอดูพัฒาการของลูกๆเขาหากใช้เจ้าไข่ต้มเป็นพ่อพันธุ์นะครับน่าสนใจดีนะครับเราลองมาทายดูซิว่าลูกๆของไข่ต้มและวุ้นเส้น ยู่ยี่ จะมีสีขาวล้วนเหมือนเจ้าไข่ต้มหรือเปล่า ใครทายถูกให้ลูกหมา 1 ตัว อะล้อเล่น