ตอบ: งานประกวดสุนัขที่อยุธยา ห้างแอมร์โพเรี่ยม 29 พ.ค.2552
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Saturday, 13 June 2009, 08:56PM

ขอระบายผ่านสื่อชุมชนคนรักบางแก้วหน่อยครับ เมื่อวันที่ 29 พ.ค. 52 เวลา 24.50 น. ผมกลับจากประกวดสุนัขที่จังหวัดอยุธยา มาตามถนนมิตภาพใก้ลจะถึงทางแยกเข้าอำเภอสีคิ้ว ได้ถูกแก๊งปาก้อนหินใส่รถคันหน้าแต่ดันกระเด็นมาลงที่กระจกหลังรถผม ผลแตกระเอียด หมดไป 5.000 บาท ต้องขอชมเชยและปรบมือให้เจ้าหน้าที่ตำรวจ โคราช ไว้ ณ.ที่นี้ครับ ที่ทำงานได้รวดเร็ว แต่ผมหดหู่ใจที่เป็นเด็ก อายุแค่ 14ถึง15 มีมันสมองแค่อย่ากแต่งรถกับเที่ยว มันเกิดอะไรขึ้นกับสังคมยุคนี้ครับ ผมไม่โกรรธไม่เกลียดเด็กพ่วกนี้หลอกครับ เพราะปัญหามันเกิดมาจากผู้ใหญในบ้านเมืองไม่คิดจะแก้ปัญหาอย่างจริงจัง เอาแต่ทะเลาะกัน ปกป้องผลประโยชน์ หาผลประโยชน์กัน โดยไม่คิดจะแก้ปัญหาให้สังคมอย่างจริงจัง ( อยากให้มาดูที่เวปบางแก้งจัง ) ในช่วงที่ขับรถกลับเวลากลางคืน ตามถนนหลักๆ หรือในชุมชลก็ยังมีสถานเริงรมย์ต่างๆเปิดให้เด็ก อายุต่ำกว่า 18 ปี เข้าไปเที่ยวได้ แถมเปิดเกินเวลาอีก โดยมีเจ้าหน้าที่บ้านเมืองบางท้องที่มีเอี่ยวมีผลประโยชน์ บางครังก็ทับซ้อนกัน ทะเลาะกันเองก็มี แล้วอย่างนี้เด็กของเราจะเก่งจะเจริญได้ยังไง  ท่านชูวิทย์ครับไหนๆท่านก็ทำเพื่อลูกท่านแล้ว ช่วยเป็นกระบอกเสียงทำเพื่อเยาวชนทำบุญให้เด็กน้อยตาดำๆอย่างจริงๆจังๆด้วยนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ สวัสดี

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew