งานประกวดสุนัขที่อยุธยา ห้างแอมร์โพเรี่ยม 29 พ.ค.2552

สวัสดีครับค้า ผมแรมโบ้และน้องฟักทองขอนำชมภาพการประกวดสุนัขที่อยุธยา บางส่วนครับ
ตอบ: งานประกวดสุนัขที่อยุธยา ห้างแอมร์โพเรี่ยม 29 พ.ค.2552

งานนี้ถ้วยสวยมาก
ตอบ: งานประกวดสุนัขที่อยุธยา ห้างแอมร์โพเรี่ยม 29 พ.ค.2552

ช้างน้อยน่ารัก

ท่านประธานเปิดงาน

ท่านผู้มีเกียรติถ่ายภาพหมู่เพื่อเป็นเกียรติร่วมกับท่านประธาน

หลังพิธีเปิด มีการโชว์น้องหมา เดอะด๊อกซุปเปอร์แมน ชะๆๆๆ

ผมหล่อไม๊ครับ เชิญผมไปโชว์ได้ทุกงานนะครับ

งานนี้ฟักทองกลัว ไม่ชอบสาวๆ

แต่แรมโบ้ไม้กลัว มือนิ่มอีกต่างหาก  5555

นี่ครับเฮียรงค์ เจ้าของคอกนำโชค นำน้องหมาลูกแม็คนำออกประกวดเป็นงานแรก  สวยไม๊ครับ คนก็สวยน้องหมาก็สวย วันนี้อะไรก็สวยไปหมด 5555

ชมภาพการประกวดเลยนะครับ เชาเชา  รุ่น อายุ 18 ปี ขึ้นไป

แล้วก็รับถ้วยตามความคาดหมาย

ถ่ายภาพกับท่านกรรมการและท่านประธานจัดงาน

ลูกแม็คนั่ม ของเฮียรงค์ลงครั้งแรกก็รับถ้วยเลย  รุ่น 3 ถึง 6 เดือน ชื่อมิวนิค

บางแก้ว รุ่น 6 ถึง 12 เดือน ลูกแม็คนั่มเหมือนกัน ชื่อนำโขคครับ  ของ สท. สมคิด  หนองแซงสระบุรีครับ

รุ่น 18 เดือนขึ้นไป แรมโบ้ขอแจมด้วยครับ

และก็รับถ้วยไป

อีกถ้วย ที่หนึ่งรวมบางแก้วทุกรุ่น หายเหนื่อย

ถ่ายภาพกับท่านกรรมการและท่านประธานจัดงาน
โดย วัชรนนท์ อารยางกูร - Sunday, 31 May 2009, 04:35PM

สวัสดีครับ ลุงย้ง ผมที่เจอลุงที่งานครับ ที่ผมบอกว่าผมเลี้ยงบางแก้วอยู่สองตัว ผมได้มาจากคอก เพชรบางแก้วครับ มีตัวผู้ 1 เมีย 1 ตัวผู้มีพ่อมาจาก มิตรภาพบางแก้วของ อ.จิตติครับ ลุงลองช่วยวิจารณ์หน่อยครับ ตัวนี้เป็นตัวผู้ครับ

นำโชคขึ้นแทนถ่ายภาพกับท่านประธานจัดงานและท่านกรรมการ

ตอบครับ น่ารักดี อยากได้ภาพตอนยืนนะครับ เสียดายที่ไม่ได้นำไปประกวดในงานนี้ครับ สายคุณจิตติไม่ต้องห่วงครับ อยู่ที่ว่าเราเล่นเกรดไหนครับ ถ้าระดับประกวดก็ราคาสูงหน่อย บางครั้งออกมาหลายตัวเค้าจัดคัดตัวที่สวยที่สุดไว้ประกวดหรือทำสาย ระดับสวยรองลงมาก็เบาหน่อย ทุกอย่างขึ้นอยู่กับความพอใจครับ ต่อรองคุยกันได้ ถูกใจพี่ท่านก็ให้มาเลียงฟรีๆก็ได้ครับ ขอให้เลี้ยงอย่างมีความสุขนะครับ สวัสดีครับ

น้องฟักทองครับ วันนี้ดื้อหน่อย ลิงดีๆนี่เอง
โดย วัชรนนท์ อารยางกูร - Sunday, 31 May 2009, 04:53PM
  ตัวผู้อีกรูปครับ

ก็รับถ้วยของ รุ่น 6 ถึง 12 เดือน  เพศเมียไปครับ
โดย วัชรนนท์ อารยางกูร - Sunday, 31 May 2009, 04:55PM

ตัวนี้ตัวเมีย สายไหนจำไม่ได้ เดี๋ยวต้องไปเอาใบเพ็ดมาดู ตัวนี้รู้สึกว่าพ่อแม่ เป็นของคอกเพชรบางแก้ว

โดย วัชรนนท์ อารยางกูร - Sunday, 31 May 2009, 04:58PM

อีกรูปครับ ตัวผู้ที่ผมเล่าให้ลุงฟังว่าขามันกางๆออก ไม่รู้ว่าเป็นไง ช่วยวิจารณ์หน่อยครับ
โดย วัชรนนท์ อารยางกูร - Sunday, 31 May 2009, 05:00PM

ตัวผู้ยืนอีกรูปครับ

รุ่น 18 เดือนขึ้นไป เพศเมีย ชีวาสร์

เวลาวิ่งกระตุกหรือเปล่า ลากหรือไม่ บางครังช่วงเล็กๆเราปล่อยให้วิ่งล่นแล้งถูกตัวใหญ่กว่า วิ่งชนอย่างแรกโดยเราไม่ได้สังเกตก๊ได้ แล้วไม่ได้รักษาปล่อยไว้ จนเป็นตำหนิ  แต่ที่เห็นยืนไม่น่าจะเป็นนะ ยืนนักลงดีออก เส้นหลังดี มาคกิ้งดี หน้าหวานดีครับ เสียดายน่าจะนำไปประกวดในงานนี้จังเลย

ขึ้นแท่นรับถ้วยและถ่ายภาพกับท่านปรธานจัดงานและท่านกรรมการ  รวมรุ่นบางแก้วเพศเมียอีกรางวัลครับ

โครงสร้างดีครับนี่ขนาดกำลังถ่ายขนนะครับ มาคกิ้งสีนำตาลมากไปหน่อย ทุกอย่างดีครับ

ชมภาพต่อเนื่องครับ

ภาพต่อมา

ชิงรวมทุกสายพันธุ์  รุ่น 6 ถึง 12 เดือน เพศผู้

ชมต่อเนื่อง

ขออภัยครับจำไม่ได้ ว่าชื่ออะไรบ้าง
โดย มนตรี คงเพิ่มวงศ์ - Sunday, 31 May 2009, 05:50PM
  ยินดีด้วยกับผู้ได้รับรางวัลทุกท่านครับ  บางแก้วไปร่วมงานกันเยอะไหมครับ ขอให้ประสบความสำเร็จกันทุกท่านนะครับ  ร่วมด้วยช่วยกันพัฒนาให้ไปสากลนะครับ

งานนี้ถ้วยรวมน้องปอมกวาดเรียบ

วันอาทิตย์ผมไม่ได้ไปครับ เนื่องจากรถผมถูกคนเลวปาคันอื่นแต่มาถูกกระจกด้านหลังรถผมแตกครับ เลยไม่มีภาพมาให้ชมต่อเนื่องครับ ใครมีวันอาทิตย์ช่วยลงต่อให้หน่อยนะครับ เป็นพระคุณยิ่ง

นี่ก็ปอมอีกครับ

มาแล้วครับคุณไซ สวยจริงๆ
ตอบ: งานประกวดสุนัขที่อยุธยา ณ.ศูนย์การค้าแอมโปมอลล์ 29 พ.ค.2552

บางแก้วก็มี  ยินดีด้วยครับเฮียรงค์ งานแรกใหม่ทั้งคนและน้องหมา
ตอบ: งานประกวดสุนัขที่อยุธยา ณ.ศูนย์การค้าแอมโปมอลล์ 29 พ.ค.2552

แอะใครนะหน้าคุ้นๆช่วยบอกที

ไทยหลังอานก็สวย

งานนี้ยืนเท่ทั้งคนและน้องหมา

ครั้งแรกในชีวิตของนำโชค ที่ได้ขึ้นแท่นถ่ายภาพรับรางวัล

ยินดีกับผู้ได้รับรางวัลทุกท่านและน้องหมาทุกตัว สวัสดีครับ  อึ้งย้ง โคราช รายงานผ่างๆๆๆๆๆ
โดย ทองพูน เที่ยงไธสง - Sunday, 31 May 2009, 08:54PM

แก้ไขชื่อครับลุงย้ง หมาของเฮียรงค์ คอกนำโชค ชื่อชีวาส  ลูกขอลมิวนิค ครับ

ขอบคุณครับแก้ไม่ทันแล้วครับช่วงนั้นพอดีมีสมาชิกขึ้นมาถามผมเลยงงหลงไปหน่อย งานหน้าตั้งใจใหม่
โดย jitti r - Monday, 1 June 2009, 02:58AM

ยินดีด้วยครับเฮียหย้ง ...ขอบคุณทุกท่านที่ไปร่วมงานประกวด ช่วยกันไปประกวดเถิด อย่ามามัวเล็งว่าสวยหรือไม่ได้รางวัลหรือเปล่า ถ้ามัวแต่คิดมาก วงการบางแก้วก็สาละวันเตี้ยลงเรื่อยๆ  การมีสนามให้บางแก้วได้ยืน เป็นเรื่องที่ดีอยู่แล้ว ถ้าวันใดเขาตัดออก จากการประกวด แล้วจะหนาวทำกันมาถึงขนาดนี้ อย่าคิดแต่ว่าจะได้อะไรจากการประกวด มันจบลงที่ความคิด ..ผมจึงขอขอบคุณ ทีมจากโคราชทุกท่านที่ยังคงไว้ซึ่ง สปิริต แล้วแสงแดดก็จะพาสิ่งดีๆมาสู่ท่าน ...เฮียหย้งแล้วไว้เจอกันงานที่ อิมแพ็ค เห็นคุณฟู่ เชียงใหม่บอกจะเอาปรายฟ้าไปลงสนาม ผมอาจจะนำเจ้าลิ่วไปด้วย ส่วน น้องต่ายเชียงใหม่ อาจพา คุณหญิง ไปลงสนาม ดูคุณหญิง ( ลูกสาว แสงทอง + เบ็คแคม )
โดย Tipparat Supat - Monday, 1 June 2009, 01:19PM

เสียดายจัง หนูสองตัวไม่ได้ไปด้วยเลย เพราะพ่อกับแม่บอกว่า ตัวสกปรกมากไปหน่อย รถก็ไม่มีด้วย อดเลยยยยยย....

ขอบคุณทุกคำของเฮียจิตติ อ่านแล้วขนลุกเลย บางแก้วไม่ช่วยบางแก้ว แล้วต่อไปจะเป็นยังไง ถูกต้องแล้วครับ ครั้งแรกว่าจะไม่ไป เพราะน้องหมาผมไม่พร้อมถ่ายขน ครั้งนี้ต้องยกความดีให้เฮียจิตติ ดั่งคำที่ท่านบอก ถ้าคนเลี้ยงบางแก้วมั่วแต่คิดเล็กคิดน้อย ต่อไปก็ไม่มีพื้นที่ให้บางแก้ว ให้คิดซะว่าเราไปดูงาน พูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้ ไปผ่อนคลายสมองหลังจากทำงานมาทั่งอาทิตย์ แต่งานนี้ผมไปคุ้มจริงๆ ไม่ใช่ว่ารับรางวัลนะครับ แต่ผมได้เพื่อนเพิ้มขึ้นมาอีกหลายคน โดยเฉพาะน้ำใจที่มีให้กันได้รับในสนามเต็มที่เลยครับ คนเดียวลงสี่ตัวสี่รุ่นคิดเอาว่ามันยุ่งขนาดไหน แต่น้ำใจของคนเลี้ยงหมาด้วยกันไม่ว่าสายพันธุ์ไหนเข้ามาช่วยผมด้วยน้ำใจที่เต็มเปรี่ยม โดยทุกคนจะออกตัวก่อนว่าถ้าไม่ติดอย่าได้โทษกันนะ ผมเลยบอกว่าไม่เป็นไรเพราะผมมาร่วมสนุกไม่คิดไม่หวังอะไร ยังไงก็สู้เจ้าถิ่นไม่ได้ (คอกโชกุน คอกสระบุรี ลพบุรี เป็นคอกที่หน้ากลัวสำหรับผมๆจึงไม่หวังอะไร ขอร่วมสนุกอย่างเดียว) และอีกอย่างท่านประธานจัดงานเป็นคนมีน้ำใจ  ขอโทษด้วยครับที่จำชื่อไม่ได้  เจอกันเกือยจะทุกงาน โคราชท่านก็มา ทุกอย่างครับ มีน้ำใจให้กัน ต่างช่วยกันเป็นพลังสามัคคีก็ไปได้ไกลครับ  โดยเราจะต้องพัฒนาจิตใจของเราก่อนครับ  ผิดถูกยังไงต้องขออภัยไว้ ณ. ที่นี้ด้วย สวัสดีครับ

ทุกคำกลั่นออกมาจากใจ หนักไปขออภัยด้วย ผมอึ้งย้งขอรับผิดชอบแต่ผู้เดียว ด้วยความนับถือทุกท่าน และขอขอบคุณผู้มีน้ำใจที่ได้ช่วยผมในงานวันประกวด ขออภัยจำชื่อทุกท่านไม่ได้จริงๆ แต่จำรอยยิ้มและไมตรีที่ทุกท่านหยิบยื่นให้ ขอบคุณครับ

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Saturday, 13 June 2009, 08:56PM

ขอระบายผ่านสื่อชุมชนคนรักบางแก้วหน่อยครับ เมื่อวันที่ 29 พ.ค. 52 เวลา 24.50 น. ผมกลับจากประกวดสุนัขที่จังหวัดอยุธยา มาตามถนนมิตภาพใก้ลจะถึงทางแยกเข้าอำเภอสีคิ้ว ได้ถูกแก๊งปาก้อนหินใส่รถคันหน้าแต่ดันกระเด็นมาลงที่กระจกหลังรถผม ผลแตกระเอียด หมดไป 5.000 บาท ต้องขอชมเชยและปรบมือให้เจ้าหน้าที่ตำรวจ โคราช ไว้ ณ.ที่นี้ครับ ที่ทำงานได้รวดเร็ว แต่ผมหดหู่ใจที่เป็นเด็ก อายุแค่ 14ถึง15 มีมันสมองแค่อย่ากแต่งรถกับเที่ยว มันเกิดอะไรขึ้นกับสังคมยุคนี้ครับ ผมไม่โกรรธไม่เกลียดเด็กพ่วกนี้หลอกครับ เพราะปัญหามันเกิดมาจากผู้ใหญในบ้านเมืองไม่คิดจะแก้ปัญหาอย่างจริงจัง เอาแต่ทะเลาะกัน ปกป้องผลประโยชน์ หาผลประโยชน์กัน โดยไม่คิดจะแก้ปัญหาให้สังคมอย่างจริงจัง ( อยากให้มาดูที่เวปบางแก้งจัง ) ในช่วงที่ขับรถกลับเวลากลางคืน ตามถนนหลักๆ หรือในชุมชลก็ยังมีสถานเริงรมย์ต่างๆเปิดให้เด็ก อายุต่ำกว่า 18 ปี เข้าไปเที่ยวได้ แถมเปิดเกินเวลาอีก โดยมีเจ้าหน้าที่บ้านเมืองบางท้องที่มีเอี่ยวมีผลประโยชน์ บางครังก็ทับซ้อนกัน ทะเลาะกันเองก็มี แล้วอย่างนี้เด็กของเราจะเก่งจะเจริญได้ยังไง  ท่านชูวิทย์ครับไหนๆท่านก็ทำเพื่อลูกท่านแล้ว ช่วยเป็นกระบอกเสียงทำเพื่อเยาวชนทำบุญให้เด็กน้อยตาดำๆอย่างจริงๆจังๆด้วยนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ สวัสดี

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew