เมื่อคืนเกือบ ฆ่า (ขโมย) คน
โดย ธีระยุทธ์ น้ำค้าง - Friday, 29 May 2009, 10:41AM

เมื่อคืนที่บ้านผม มีขโมยหลงปีนรั่วเข้ามาเที่ยวที่บ้าน น่าจะหนีมาจากการขึ้นบ้านข้างๆที่อยู่ด้านหลังสงสัยโดนไล่ยิงเพราะผมได้ยินคล้ายเสียงปืน เวลาประมาณ 5 ทุ่มๆ เพราะกำลังทำงาน อยุ่ ตอนแรกคิดว่าเสียงทีวีจากห้องพ่อตา พ่อตาออกมาถามได้ยินไหม ไม่ทันขาดคำ ทั้ง ร๊อดไวเลอ 2 ตัว หลังอาน 4 ตัว(นอนนอกบ้านแต่มีรั้วรอบ) ก็พร้อมใจกันเห่า แล้วเจ้าบางแก้ว(เลี่ยงในตัวบ้าน) อาการก็เริ่มออกว่าน่าจะมีคนมาเยี่ยมที่ไม่ได้รับเชิญวิ่งออกประตูหมา ผมและพ่อตาและ ภรรยา ก็ยิบปืนคนล่ะกระบอกให้ภรรยาผมคอยดูอยู่ข้างบนถ้าอย่างไงก็ยิงได้เลย แต่ก็ไม่ได้ยิงเพราะลุกน้องของสามี จัดการกัดคาปากจนเกือบตายเพราะเจ้า วีโก้(บางแก้ว) กัดหัวไหล่เกือบคอคนล่ะข้างกับ ร็อดไวเลอร์ ดีนะตำรวจมาทัน แต่ตำรวจไม่กล้าเข้าบ้านกลัวโดนกัน กว่าจะแกะออกทีล่ะตัว หัวขโมยก็เกือบตาย ถือเป็นคราวเคราะห์เข้าผิดบ้าน
ตอบ: เมื่อคืนเกือบ ฆ่า (ขโมย) คน
โดย เอื้อมพร สุริยา - Friday, 29 May 2009, 01:20PM

บางแก้วทั้งเก่งทั้งน่ารักเลยเนอะยักคิ้ว

ตอบ: เมื่อคืนเกือบ ฆ่า (ขโมย) คน
โดย สายนต์ รักงาม - Friday, 29 May 2009, 09:42PM
  สุดยอดไปเลยบางแก้วของไทยเราเป็นยามเฝ้าบ้านได้ยอดเยี่ยมหากทุกบ้านมีบางแก้วทุกหลังคาเรือนผมว่าขโมยคงไม่มีแน่ๆเพราะกลัวกิตติศัพย์ของบางแก้วครับ
โดย bukbig krub - Wednesday, 3 June 2009, 09:47AM

เก่งมากๆๆเลย นี่แหล่ะกิตติศัพท์ของบางแก้ว

แถวบ้านยังไม่มีใครกล้าเดินเฉียดประตูเลยค่ะ

โดย ทองพูน เที่ยงไธสง - Wednesday, 3 June 2009, 11:03AM

นี้แหละนิสัยบางแก้ว  ใครว่าบางแก้วดุ ผมเถียงใจขาดเลยครับ

โดย ข้าวสวย ^T_T^ - Wednesday, 3 June 2009, 12:00PM

บอกได้คำเดียวว่า สุดยอดค่ะ

โดย นิธิกรณ์ รอดเปล่ง - Wednesday, 3 June 2009, 07:23PM

น่าเผยแพร่ เกียรติคุณเยอะๆครับ ความเก่งของหมา ไทยเราครับเยี่ยม  ......ไม่ต้องไปเลี้ยงหมาต่างประเทศไว้พิทักษ์นะครับ  เยี่ยมขอบอก
โดย น้องโดโด้ ลูกหมี - Thursday, 4 June 2009, 04:13PM

เก่งจังครับ วีโก้ ก็มันอาณาเขตของเรานี่ครับ จะยอมให้ใครเข้ามาในบ้านเราได้อย่างไร ที่บ้านผม ก็เคยมีตัวเงินตัวทองเข้ามาในบ้าน เหมือนกัน ผมก็กัดซะเลือดสาดเหมือนกันครับ