มีหมามาให้ชมครับ
โดย มนตรี คงเพิ่มวงศ์ - Thursday, 28 May 2009, 10:58AM

นำรูปมาให้ชมกันครับ ตัวผู้ 6 เดือน ตัวเมีย 3 เดือนครับ
ตอบ: มีหมามาให้ชมครับ
โดย มนตรี คงเพิ่มวงศ์ - Thursday, 28 May 2009, 11:02AM

หนุ่ม 0802460077
โดย สายนต์ รักงาม - Thursday, 28 May 2009, 09:09PM

หวัดดีครับผมชื่อซูโม่ครับผมดื้อมากพ่อผมปวดหัวทุกวันเลยเดี๋ยวผมโตขึ้นจะเป็นเด็กดีครับแล้วคุณมนตรีลูกชายชื่ออะไรครับโครงสร้างสวยจังปกติจะเห็นหมาเปลี่ยนขนแล้วตูดโด่งตัวนี้เส้นหลังมุมขาสวยมากเลยคงซื้อมาหลายตังค์เน๊อะอนาคต TH.CH.แน่ๆสายไหนครับอย่าลืมเอารูปมาให้ชมบ่อยๆนะครับจับคู่ให้ตั้งแต่เด็กเลยหรือครับมุมขาสวยทั้งคู่เลย

โดย มนตรี คงเพิ่มวงศ์ - Friday, 29 May 2009, 06:50AM
  ขอบคุณครับ(และก็อยากให้เป็นแบบนั้นครับ) ตัวบนชื่อ"โฟกัส"ครับ เป็นสายทางคุณจอยโคราชแบ่งปันมาให้เล่นครับ ส่วนตัวล่างชื่อ"ไอฝน"เป็นลูกสาวของแสนเมืองคอกแสงสินพิษณุโลกได้พี่โรจน์แห่งไพโรจน์ฟาร์มดึงตัวมาเข้าสังกัดให้ครับ
โดย thanyapon suntadkarn - Friday, 29 May 2009, 10:44AM

หวัดดีค่ะ Pinky อยู่ชุมพรยินดีรู้จักค่ะ

โดย มนตรี คงเพิ่มวงศ์ - Friday, 29 May 2009, 12:04PM
  ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ
โดย มนตรี คงเพิ่มวงศ์ - Friday, 29 May 2009, 01:52PM
  ถามคุณสายนต์ ที่บ้านเลี้ยงสายไหนไว้บ้างครับ เพราะจากที่เขียนน่าจะมีความรู้ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะครับ ติได้เต็มที่ครับยินดีรับฟังเสมอครับ เพราะทีแรกตั้งใจจะหาเจ้าของใหม่ให้เขาเนื่องจากว่าลูกชายเขามีอาการแพ้ขนแต่ก็เสียดายรวมทั้งเพื่อน ๆ พี่ ๆ โทรมาให้กำลังใจเลยชั่งใจไม่ถูกสักที คนก็รักหมาก็รักทำใจลำบากครับ
โดย thanyapon suntadkarn - Friday, 29 May 2009, 02:17PM

สวัสดีพี่ หนุ่ม ของผมก็มีปัญหาทั้งลูกชายลูกสาวลูกชายผมเด็กๆเข้าออกโรงพยาบาลหมอก็บอกว่าแพ้ขนหมาทำให้เป็นโรคหอบหืด ตอนนี้ลูกชายผม 8ขวบแล้วครับไม่เคยเข้าโรงพยาบาล ส่วนหมาที่บ้านตอนนี้ 7 ตัวครับ ไพโรจน์ฟาร์ม 4 ตัว มุมหนึ่งฟาร์ม 1 ตัว อีก ตัวจากสุนทรภู่ครับ
โดย thanyapon suntadkarn - Friday, 29 May 2009, 02:21PM

แนะนำตัวอีกครั้งครับพี่ 0805257203ครับ
โดย มนตรี คงเพิ่มวงศ์ - Friday, 29 May 2009, 02:47PM
  ขอบคุณครับ ก็จะใจเย็นไว้ก่อนแต่ถูกกดดันจากที่บ้านครับแฟนผมก็ไม่อยากให้ขาย เพราะเขารักเจ้า"ไอฝน" มาก ส่วนลูกชาย"โฟกัส" ก็ของเขาพอบอกว่าจะให้คนอื่นก็ไม่ยอม เลยคิดอยู่ครับว่าจะเอาไงดี แต่ตัวผมเองไม่คิดอยากขายเขาอยู่แล้ว เพราะเขาเป็นหมาที่ถูกใจมาก ทั้งโครงสร้างทั้งนิสัยครับ
โดย มนตรี คงเพิ่มวงศ์ - Friday, 29 May 2009, 02:54PM
  ชอบหมาเทาหรือครับ ผมเองก็ชอบแต่แฟนชอบน้ำตาลเลยตามใจเขาก่อนเดียวถึงทีเรามั่ง อี อี
โดย สายนต์ รักงาม - Friday, 29 May 2009, 08:44PM

ถึงคุณหนุ่มครับไม่ทราบว่าเรียกชื่อถูกหรือเปล่าผมชอบบางแก้วเป็นชีวิตจิตใจครับผมก็เป็นคนนึงครับที่เป็นภูมิแพ้แรกๆก็คิดเหมือนกันว่าเป็นกับเราเลี้ยงหมาหรือเปล่าแต่ไปหาหมอก็เล่าให้หมอฟังว่ามีหมาที่บ้านเขาก็ถามผมว่าเอาหมามาเลี้ยงในบ้านหรือเปล่า(ตัวบ้าน)ผมก็บอกครับแล้วหมอก็บอกให้ลองแยกเขาไว้เป็นส่วนหนึ่งแล้วเราค่อยไปเล่นกับเขาเป็นเวลาจากนั้นผมก็ดีขึ้นเรื่อยๆและตอนนี้ก็หายดีแล้วหรือว่าชินปรับสภาพได้ก็ไม่รู้นะครับที่บ้านมีอยู่ 2 ตัวตัวแรกชื่อแป๊บซี่ อายุ2 ปีกว่าๆสายแฮ็กส์และอีกตัวชื่อซูโม่ตัวผู้ทั้งคู่แต่ตอนนี้เจ้าแป๊ปซี่ตายไปแล้วเหลือน้องซูโม่ตัวเดียวสายวันใหม่ครับผมศึกษาเกี่ยวกับบางแก้วมา 4- 5 ปีแต่เจ้าตัวที่ซื้อมาก็ไม่สวยเท่าเจ้าโฟกัสหรอกและแถมยังมีไข่ใบเดียวอีกซื้อมาตั้งหลายพันแต่ผมก็รักเขาเพราะความที่เขาเป็นหมาที่รักเจ้าของใครที่เข้ามาหยิบของมั่วๆไม่ได้เขาจะเห่ากระชากแต่ก็ไม่ถึงขั้นกัดและผมก็ชอบไปดูหมาเวลามีงานประกวดแต่พอมาเห็นเจ้าโฟกัสก็เลยชอบโครงสร้างครับเห็นหลายๆท่านนักบรีดว่ากว่าจะได้โครงสร้างที่สวยๆนี่ยากมากเจอปัญหาต่างๆนาๆถือว่าคุณหนุ่มโชคดีนะครับที่มีหมาสวยๆ(กว่าผม)แต่ก็กะว่าจะหาเพื่อนให้เจ้าซูโม่อีกซักตัวคุณหนุ่มมีเบอร์คุณจอยโคราชมั้ยครับอยากได้โครงสวยๆแบบนี้จังขอบคุณล่วงหน้าครับ

โดย สายนต์ รักงาม - Friday, 29 May 2009, 09:06PM

คุณหนุ่มครับเจ้าหมาตัวบน(โฟกัส)จะขายหรือครับขอโทษทีที่ไม่ได้อ่านกระทู้ข้างบนดีๆแล้วขายเท่าไหร่ครับมีใคยซื้อไปหรือยังสีเหมือนเจ้าตามฝันเลยเจ้าตามฝันชอบมากหากยังไม่มีใครเอาไปช่วยตอบด้วยนะครับชอบครับโครงอย่างนี้หามานานแล้วแต่ไม่ใช่ว่าไม่มีนะครับแต่ฟาร์มใหญ่ๆขายแพงมากหมื่น สองหมื่นUp แต่หมาโครงสร้างประมาณนี้ผมว่าคุณหนุ่มคิดดูดีๆนะครับเดี๋ยวจะเสียดายภายหลังในฐานะคนรักบางแก้วด้วยกันทุกอย่างต้องมีทางออกแต่หากจะขายบอกด้วยเดี๋ยวจะเข้ามาดูทุกวันนะครับ
โดย มนตรี คงเพิ่มวงศ์ - Friday, 29 May 2009, 10:56PM

ใช่ครับ ครั้งแรกผมคิดไว้แบบนั้นครับแต่ก็อย่างที่คุณสายนต์บอกละครับผมรัก"โฟกัส" เพราะมันเป็นบางแก้วที่มีโครงสร้างดีและนิสัยที่สู้ หาก"โฟกัส" จะมีเจ้าของใหม่ก็ต้องเป็นคนที่เข้าใจและมีแนวคิดว่าอยากได้มันไปทำไม กับคำว่าพัฒนาผมว่าหมาตัวนี้พอจะช่วยได้บ้าง แต่ก็ต้องปรับปรุงข้อเสียที่มีอยู่ด้วยครับ
โดย มนตรี คงเพิ่มวงศ์ - Friday, 29 May 2009, 11:19PM
  ไม่ทราบว่าคุณสายนต์อยู่ที่ไหนครับหากสนใจจริง ๆ ติดต่อหลังไมค์นะครับ
โดย สายนต์ รักงาม - Saturday, 30 May 2009, 06:40AM

ผมอยู่สุรินทร์ครับหมาทุกตัวมันมีทั้งข้อดีข้อเสียอยู่ในตัวมันนั่นแหละครับแต่จะมีข้อดีมากกว่าข้อเสียหรือข้อเสียมากกว่าข้อดีก็ต้องดูกันเอาเองนั่นแหละไม่มีหมาตัวไหน 100 %หรอกครับชั่วโมงนี้เดี๋ยวจะโทรมาคุยนะครับ

โดย มนตรี คงเพิ่มวงศ์ - Saturday, 30 May 2009, 12:04PM
  0879241278 เบอร์คุณจอยครับ เห็นว่ากำลังผสมไว้อีกแม่หนึ่งลองจีบดูครับ
โดย มนตรี คงเพิ่มวงศ์ - Saturday, 30 May 2009, 02:38PM

ตัวนี้ละครับที่คุณจอยผสมไว้
โดย มนตรี คงเพิ่มวงศ์ - Sunday, 31 May 2009, 02:43PM

อีกด้านของ"โฟกัส"
โดย มนตรี คงเพิ่มวงศ์ - Sunday, 31 May 2009, 02:46PM

ส่วนนี่"ไอฝน" ครับ
โดย มนตรี คงเพิ่มวงศ์ - Sunday, 31 May 2009, 05:36PM
  เรียนถามผู้รู้หน่อยครับ  "โฟกัส" เวลาที่อยู่กับผมโดยที่ไม่มีหมาตัวอื่น หรือคนอื่นอยู่ด้วย เขาจะไม่ยอมยกหาง แต่ไม่ใช่เอาหางซุกก้นนะครับ เข้าจะปล่อยหางปกติ แต่ถ้ามีตัวอื่นอยู่ด้วยก็จะยกหาง  อยากรู้ว่าเป็นเพราะ อะไรนะครับและมีวิธีแก้ไขอย่างไร  อยากให้เขายกหางแบบตัวอื่น วลาโพสต์ จะได้ไม่ได้ช่วยยกครับ
โดย มนตรี คงเพิ่มวงศ์ - Tuesday, 30 June 2009, 04:30PM

12 สิงหานี้  ผู้ที่มีใจรักในการประกวด เชิญร่วมงาน "บางแก้วร่วมใจ" ที่พิษณุโลกนะครับ ติดตามรายละเอียดได้ที่  www.bangkaew2008.com
โดย มนตรี คงเพิ่มวงศ์ - Tuesday, 30 June 2009, 04:32PM

เจอกันที่งานนะครับ
โดย papa papa - Wednesday, 1 July 2009, 08:59AM
  ไม่ทราบว่าให้น้องหมาทานอาหารยี่ห้ออะไรครับ  ดูดีจัง  ขอบคุณครับที่ตอบ
โดย มนตรี คงเพิ่มวงศ์ - Wednesday, 1 July 2009, 10:30AM
  ช่วงแรกใช้ของ ทิฟฟานี แต่ตอนนี้ใช้ เอฟ 1 สูตรโปรตีน32มาได้เดือนหนึ่งแล้วครับ ตามคำแนะนำ ของคุณจอย โคราชบางแก้ว
โดย thapakorn lekthong - Wednesday, 1 July 2009, 07:15PM

คุณหนุ่มหาบริเวณกว้างๆแล้วปล่อยวิ่งเยอะๆเขาจะกินอาหารได้เยอะขึ้นครับ

โดย มนตรี คงเพิ่มวงศ์ - Wednesday, 1 July 2009, 11:04PM
  ขอบคุณครับคุณจอย สำหรับแม็คนั่ม ถ้าเบื่อเมื่อไรบอกนะครับจะได้เอามาเลี้ยงที่ราชบุรี อี อิ
โดย มนตรี คงเพิ่มวงศ์ - Thursday, 16 July 2009, 07:12PM

ได้มาเมื่อวานครับ ใครรักขาว-ดำยกมือขึ้น

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew