จังโก้ ไปเที่ยวมาคับ
โดย yutthapoom pinitwat - Saturday, 16 May 2009, 02:13PM

พี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ค๊าบ...
จังโก้ไปเทีย่วอ่างขาง มาค๊าบ เลยเอามาให้ดู คือวิวสวย ทางสวย หน้าหนาวใครจะมา จะได้สัมผัสความสวยงามและอากาศหนาว สดชื่นมาก ๆ เลย

ถนนหนทางดี มาได้ สอง ทาง ใครจะมา สอบถามเส้นทางได้นะคับ

ที่นี่จุดชมวิว เลยนั่งกินน้ำ ก่อนเดินทางต่อคับผม

จังโก้ บ้านนอก
ตอบ: จังโก้ ไปเที่ยวมาคับ
โดย yutthapoom pinitwat - Saturday, 16 May 2009, 02:15PM

ระหว่างทาง ก็แวะโครงการหลวงห้วยลึก
เห็๋นน้ำ เท่านั้น แทบจะโดดลงไป แต่พ่อดึงไว้ ไม่เห็นใจจังโก้บ้างเลย ผมน่ะ บางแก้วแท้ ๆ นะ....

เห็นน้ำเป็นไม่ได้เลย...

จังโก้ บ้านนอก
โดย yutthapoom pinitwat - Saturday, 16 May 2009, 02:16PM

เนีย ดูพ่อทำกับจังโก้ สิ

โดย yutthapoom pinitwat - Saturday, 16 May 2009, 02:31PM

สุดท้าย ก็ได้เล่นน้ำที่สระว่ายน้ำ ใหญ่สุดในโลก (คิดเอาเอง)
เป็นเขื่อนหน้าบ้านจังโก้เองคับ...

โดย yutthapoom pinitwat - Saturday, 16 May 2009, 02:33PM

ข้างบ้าน ก็มา ตัวโตจัง

โดย yutthapoom pinitwat - Saturday, 16 May 2009, 02:34PM

แล้วก็ลงอีกรอบคับ..

โดย yutthapoom pinitwat - Saturday, 16 May 2009, 02:43PM

และก็วันต่อมา มีกองทรายมากองไว้ จังโก้ เลย ได้ที่เล่นใหม่ พ่อส่วยหน้าทุกวัน ๆ ละ สองรอบ ก่อนจะฉีดน้ำสายยางให้ ...

คิดถึงทุกคนเลยคับ...

จังโก้ หมาบ้านนอก

โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Sunday, 17 May 2009, 11:22AM

น่าอิจฉาน้องจังโก้ จังเลย ได้ไปเที่ยวด้วย ทำสำคัญได้ลงเล่นน้ำด้วยอ่ะ
ตอนนี้โตขึ้นเยอะเลยนะ หล่อมากมายเ ลยนะค้าบ แปลกใจ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 18 May 2009, 02:17PM
  เรียนคุณพ่อจังโก้ หากมีเวลา คุณพ่อนิยม จะพา SPY ไปขับเคี่ยวกับลูกจังโก้ที่นครพิงค์เลยละครับ ตอนนี้ลูก SPY 1 ขวบพอดี ขนเพิ่งสลัดและเริ่มขึ้นฟูแล้วครับ แต่เนื่องจากมีกิริยา มารยาท ที่เรียบร้อยขึ้นเยอะ (ตั้งแต่พาไปเจิ๋ยน และฝึกวิทยายุทธที่วัดเส้าหลินมา 3 เดือนครับ) เลยสบายใจ ไม่ค่อยเป็นปัญหา ไปเที่ยวไหนมา ก็เรียกกลับง่าย ไม่เหมือนแต่ก่อนครับ ซิ่งอย่างเดียว
โดย bukbig krub - Monday, 18 May 2009, 02:47PM

โอ๊ย น้องจังโก้น่าอิจฉาจังเลยค่ะ...นั่งรถขึ้นเขาได้ด้วย  แหมยังมีบ่อน้ำหน้าบ้านได้เล่นน้ำทุกวันอีก สงสัยพี่ๆน้อง คงอิจฉาตาร้อนกันน่าดู

นี่พี่บุ๊คบิ๊กนั่งรถไปไหนไม่ได้เลย ออกจากบ้านแป๊บเดียวอ้วกแล้ว ... อยากเอาเค้าไปเที่ยวด้วยก็เอาไปไม่ได้

โดย yutthapoom pinitwat - Tuesday, 19 May 2009, 09:40PM

ยิ้มหวัดดีคับผม...

ดีใจจัง มีพี่ ๆ มาคุยกับจังโกด้วย ไม่เหงาแล้ว ขอบคุณคร๊าบบ...

ตอนนี้แม่ไม่อยู่อีก ตั้งหลายวัน จังโก้ นึกว่าจะเหงา (ไม่มีแม่คอยเล่นบทผู้กำกับ กัด - ตบ) ปรากฎว่า จังโก้ไปวิ่งรอบบ้านมา เจอบ่อบัวอีกบ่อ เลยไปเปลี่ยนสีขนซะเลย..แต่พ่อไม่ได้พกกล้อง เลยไม่ได้ถ่ายรูปมาโชว์ พ่อว่า จังโก้จะเปลี่ยนเป็นพันธุ่โอด์อิงลิช หรือไง มีแต่ขาวกะเทาเข้ม..ว่าแล้วก้ฉีดน้ำใส่พุงจังโก้ซะเลยก่อนพาขึ้นบ้าน....แม่ไม่ได้เห็นหรอก เพราะว่าพ่อไปจัดการหาฝาปิดปากบ่อแล้ว (ใจร้าย )

เท่พี่ตัง ยังเท่ห์เหมือนเดิมนะคับ ขนสวยจริง ๆ

ส่วนพี่สปาย..ยักคิ้ว.อิอิ จังโก้ จะรอให้มาแอ่วมนต์เมืองเหนือ ว่ายน้ำแข่งกันเลยนะ เอาเป่า เอาเป่า...และสำหรับพี่บุ๊กบิ๊ก หน้าหวาน...เห็นด้วย แผงคอสวยจริง ๆ เลยครับ... เรื่องเมารถ ลองถามคุณพ่อนิยม ของพี่สปายคับว่าทำไง เพราะจำได้ราง ๆ ว่าพี่สปาย ก็เคยเมารถ...จังโก้ ว่า พี่บุ๊กบิ๊กต้องเรียบร้อยแน่ ๆ เลย... สงสัยแม่เห๋นคงอยากส่งจังโก้ ไปฝึกบ้าง ...และก๋สุดท้ายวันนี้ แม่จังโก้ กะว่า จะเอาความรู้จากที่ไปเข้าคอร์สอบรมบุคลิกภาพ มาสอนจังโก้ ให้เดินแบบนายแบบหล่อ ๆ มั้ง... อิอิ จะรอดู แม่หายไปอีกหลายวันล่ะคับ....

คิดถึง พี่ ๆ คับ

จูบ

จังโก้ หมาบ้านนอก

มีคนมารอคิวใช้คอมฯ แล้ว ไปก่อนคับ..

ตอบ: SPY ก็เป็นหมาบ้านนอกเหมือนกันครับ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Wednesday, 20 May 2009, 02:57PM

ถึงเพื่อนจังโก้  SPY ก็เป็นหมาบ้านนอกเหมือนกันครับ อยู่เขาเขียวมา 10 เดือนแล้ว ตอนนี้คุณพ่อนิยม ไม่ค่อยว่าง เลยไม่ได้พาไปไหนครับ ให้เที่ยวเองใน เขตอนุรักษ์พันธุ์สัตว์ป่าเขาเขียว มีทั้งบ่อน้ำ น้ำตก โป่งน้ำ ภูเขา ป่า ล่าสุด มีหมูป่าหลงเข้ามา ทำรังและคลอดลูกอยู่ท้ายบ่อ SPY ก็เลยต้องประกาศศักดา อาณาเขตหน่อยครับ เลยไปไล่จ้วงหมูทั้งคลอก แต่กลับถูกหมูมันรุมครับ หนีกระโดดลงน้ำแทบไม่ท้นเลยครับผม
ตอบ: SPY ก็เป็นหมาบ้านนอกเหมือนกันครับ
โดย yutthapoom pinitwat - Friday, 22 May 2009, 06:27PM

หวัดดีคับ พี่ สปาย

จังโก้ ไม่อยากบอกเลยว่า ที่บ้านสวนเนี่ย พ่อ-แม่แมว ลูกแมว 1 รุมจังโก้ อะ แม่แมวตะปบหน้าจังโก้ ทีนึงด้วย

เลยวิ่งงงงงงงงงงง กลับมาหน้าบ้านเลย แถมพี่หลังอาน กะปู่พุดเดิ้ล ยืนมองเฉย ๆ รู้สึกเสียฟอร์มบางแก้ว มาก ๆ เลยนะเนี่ย...

ยังไม่ได้เห่า หรืออะไรเลย แค่จะวิ่งเข้าไปหาแม่.. แต่พลาดไปนิดเดียว สงสัยข้ามอาณาเขตไปหลังบ้าน

เลยไม่หนุกเลย

แม่ก็มาเทียวกทม. ซะเกือบสิบวัน จะส่งรูปใหม่ ๆ ก็ไม่ได้ เครื่อง โรงแรม ก็ใช้ไม่คล่อง...

ไว้เรามาแลกเปลี่ยนยุทธวิธีกันดีกว่านะคับ... แต่ตอนนี้ วันไหน ฝนตก จังโก้ เป็นไล่งับแมงมัน สนุกดีเหมือนกันคับผม...

พี่สปาย เนี่ย เหมือนพี่ตัง เลย เท่ห์ ตาหลอด อิอิ

แต่จังโก้ มีแต่คนเรียก จังโก้ หน้าแก่ น่าเศร้า เลยเชียวแหละคับ... เศร้า(แม่ว่า แก่ตรงไหน ยังหล่อเหมือนเดิม อิอิ)

จังโก้ บ้านนอกภาคเหนือ เท่