ไม่ทราบว่าทำไมอยู่ดีๆก็กัดกันคะ
โดย Guest . - Thursday, 14 May 2009, 04:43AM

หนูขอปรึกษาเรื่องสุนัขที่บ้านหน่อยได้ไหมคะ คือสุนัขที่บ้าน2ตัว เป็นลูกผสมบางแก้ว กับสปิท น่ะค่ะ ตอนนี้อายุ 10เดือน เป็นพี่น้องกัน ไม่ทราบว่าทำไมอยู่ดีๆก็กัดกันคะ กัดรุนแรงขึ้นทุกวัน จนคุณพ่อคุณแม่ของหนูบอกว่า ไม่แน่อาจจะต้องเอาไปให้เค้าตัวนึง แต่ว่ายังไม่อยากทำน่ะค่ะ ถ้ายังพอมีทางแก้ไขก็จะทำ เพราะรักมากทั้งสองตัวค่ะ
พอมีวิธี อะไรไหมคะ เพราะพอห้ามก็เลิกไปได้สัพักก็ขู่กันใหม่ ตัวน้องตัวเล็กกว่าค่ะ ถูกกัดจนตาเจ็บ
กลุ้มใจกันทั้งบ้านค่ะ ตอนนี้ต้องเอาตัวน้องมานอนในห้องนอน

ขอบคุณมากค่ะ
earn

ตอบ: ไม่ทราบว่าทำไมอยู่ดีๆก็กัดกันคะ
โดย Lycan Werewolf - Thursday, 14 May 2009, 12:19PM
  1.พาออกกำลังกายอย่างน้อยวันละ 45 นาที 2.ใช้วิธี ไม่จับ ไม่พูด ไม่สบตา จนกว่าอาการของหมาแต่ละตัวดีขึ้น 3.การให้ความรักหมาไม่จำเป็นต้องจับ กอด หอมเสมอไป คุณแค่พูดกับเค้าๆก็รับรู้ได้แล้วครับว่าคุณรักเค้า 4.เวลาเล่นกับเค้าควรให้อาการเค้าสงบนิ่งซะก่อน 5.ศึกษาวิธีการทำตัวเป็น จ่าฝูง
ตอบ: ไม่ทราบว่าทำไมอยู่ดีๆก็กัดกันคะ
โดย napat suetanuwong - Thursday, 14 May 2009, 02:50PM

สาเหตุคงมาจากสายตาครับ ไม่ใช่ครูนะครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew