บางแก้วเที่ยวทะเลจ๊ะ
โดย gift limsiri - Wednesday, 6 May 2009, 04:11PM

หน้าร้อนนี้เพื่อนๆไปเที่ยวไหนกันบ้าง ดีดี้ไปเที่ยวทะเลครั้งแรกในชีวิตจ๊ะ

ทะเลไปทางไหนนะ

ตอบ: บางแก้วเที่ยวทะเลจ๊ะ
โดย gift limsiri - Wednesday, 6 May 2009, 04:13PM

ไม่ถึงถึงซักที นอนดีกว่า
โดย gift limsiri - Wednesday, 6 May 2009, 04:15PM

ถึงแลวเล่นน้ำละนะ
โดย gift limsiri - Wednesday, 6 May 2009, 04:16PM

เหนื่อยแล้วขอพักก่อน
โดย gift limsiri - Wednesday, 6 May 2009, 04:18PM

หนาวจัง
โดย gift limsiri - Wednesday, 6 May 2009, 04:20PM

เย็นแล้วอาบน้ำนอนดีกว่า แฮะๆแอบมามี้มาชมวิวอ่ะ
โดย gift limsiri - Wednesday, 6 May 2009, 04:21PM

สุดท้ายล่ะ ไว้เพื่อนๆลองไปเที่ยวกันดูนะสนุกสุดๆ
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Wednesday, 6 May 2009, 05:11PM
  ดีจ๊ะน้องดีดี้ แหมไปเที่ยวทะเลมาสนุกไหม พี่น้ำเค็มก็อยากไป เห็นแม่บอกว่ากะลังจะพาไป แต่ว่าน้องดีดี้ไปเที่ยวทะเลไหนมาคร้าบ บอกได้ไหม เขาให้หมาลงด้วยเหรอ เห็นแล้วอยากเล่นจัง กลับบ้านไปอ้อนแม่ดีกว่า
โดย Salinee Panitpong - Thursday, 7 May 2009, 07:10AM

พี่ชาช่าก้อเคยไปเที่ยวทะเลมาเหมือนกันค่ะ ไปแถวปราณบุรีค่ะ ชายหาดยาวและผู้คนไม่ค่อยพลุกพล่านค่ะ เหมาะสำหรับพาเด็กๆไปเที่ยว ได้ข้อมูลที่พักมาจากเวปพันทิปค่ะ

ระดับน้ำลึกสุดๆที่ช่ายอมเดินลงค่ะ ทำงัยก้อไม่ยอมเดินลงไปลึกกว่านี้แล้วค่ะ

โดย Salinee Panitpong - Thursday, 7 May 2009, 07:13AM

ตัวอะไรมุดอยู่ในดินเนี่ย

โดย gift limsiri - Thursday, 7 May 2009, 10:15AM

ตอบพี่น้ำเค็มค่ะ ดีดี้ไปแถวระยองค่ะ แถวๆบ้านฉางอ่ะค่ะ แต่ว่าทะเลแถวนั้นไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ อ้อไม่ใช่ทะเลไม่สวยหรอกเพราะน้ำก้อใสดีแต่ชายหาดต่างหากที่ไม่ค่อยสะอาดเท่าไหร่ ถ้าพี่น้ำเค็มกะน้องน้ำค้างจะไปเที่ยวลองไปแถวปราณบุรีน่าจะดีกว่าที่พักที่พาเด็กๆไปได้ก็ต้องลองหาในเว็บดูนะคะแต่ตอนที่ดีดี้จะไปลองโทรไปหลายที่เค้าก็ไม่ให้ไปแล้วอ่ะค่ะและบางที่พอรู้ว่าเป็นบางแก้วเค้าก็ไม่อยากให้พักเพราะกลัวดุรบกวนแขกอื่นเค้า เฮ้อน่าสงสารตัวเองจัง ใครๆก็ไม่รัก ถ้าพี่จะไปต้องโทรเช็คก่อนนะคะ ขอให้สนุกกับการเล่นน้ำด้วยค่ะ

อ้ออาทิตย์นี้เจอกันที่กระทรวงเหมือนเดิมนะคะ  หลังจากที่น้าอุ๋มสอนมามี้ให้ฝึกหนู หนูก็ดีขึ้นบ้างแล้วแต่ก็ยังอยากเล่นงับแขนและขามามี้เหมือนเดิม พอมามี้ฉกหนูก็จะงงและนิ่งสักแป๊บนึงประมาณ 1 วินาทีแล้วก็เป็นเหมือนเดิม มามี้ก็เลยเดินหนีไปเลยไม่พูดไม่เล่นด้วยไม่รู้ว่าทำถูกต้องหรือเปล่าคะ หรือว่าต้องให้เค้าสงบลงให้ได้ไม่แน่ใจ แต่พอเข้าบ้านเค้าก็จะนั่งนิ่งๆ หรือไม่ก็นอนเฉยๆ ไม่เห็นคึกเหมือนเวลามีคนอยู่ด้วยเลย

โดย yutthapoom pinitwat - Thursday, 7 May 2009, 09:12PM

หวัดดีค่ะ

เห็นรูปแล้ว แม่จังโก้ อยากไปทะเล ชะมัด เลย แต่ไม่รู้เมื่อไรได้มีเวลาไป ส่วนจังโก้ ได้เล่นน้ำที่เขื่อนหน้าบ้าน ก็หรู สุดแล้ว...

แม่จังโก้ ขออนุญาตมาบอกเรือ่งที่พักที่ให้น้องหมาไปพักได้ ความจริงมีหลายที่นะ เพราะ ททท. เคยจัดนำเทียว พาตุบเทียว  โดยเฉพาะในภาคกลาง มีทะเลด้วย..เพื่อให้แน่ใจ กรุณาสอบถามไปที่ 1672 call center เวลา 08.00-20.00 น. ว่าเราพาทั้งเด็ก และน้องหมาไปเทียวและพักในที่พักได้

แต่ที่เชียงใหม่ ในเมือง อย่างน้อย มี 2 แห่ง คือ รร.คำม่อนเพลส แต่อีกแห่ง จำไม่ได้ ตอนนี้แม่จังโก้ อยุ่ กทม. เลยไม่มีข้อมูล

และก็ขอให้เพื่อน ๆ ของจังโก้ มีความสุขในวันหยุดยาว นี้ค่ะ

โดย Chanikran Searakran - Wednesday, 20 May 2009, 12:37AM

น่าอิจฉาจังค่ะอยากพาเจ้า 4 ตัวไปมั่งจัง

แต่คงหมดสิทธิ์ เพราะว่าดุกันจิง จิง เลย

ไม่ยอมให้ใครเข้าใกล้แม่เลย

พูดแล้วเศร้า ..

โดย ข้าวสวย ^T_T^ - Wednesday, 20 May 2009, 11:48AM

ข้าวสวยอยากชวนทุกคนมาเที่ยวทะเลที่บ้านบ้างนะคะ อ.บางสะพาน ค่ะ มีดำน้ำที่เกาะทะลุด้วยนะคะ ข้าวสวยไปว่ายน้ำได้ทุกอาทิตย์โดยไม่มีใครว่าเลย แต่ว่าก็กลัวคลื่นอยู่อะค่ะ แล้วก็ยังว่ายน้ำได้ไม่เก่งคงสู่พวกพี่ๆไม่ได้ แต่ทะเลเงียบสงบดีนะคะ ผู้คนไม่พลุกพล่าน แถมรีสอร์ทก็ราคาไม่แพงค่าาาา ว่างๆ แวะเวียนมานะคะ แล้วจะรอที่ริมทะเลบางสะพานค่ะ (รูปนี้ข้าวสวยแอบไปวางระเบิดไว้แล้วค่า)

โดย gift limsiri - Wednesday, 20 May 2009, 01:09PM

ข้าวสวยน่ารักจังค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ว่าแต่แถวบ้านน้องข้าวสวยมีรีสอร์ทที่ พี่ดีดี้จะไปอยู่ได้ไหมคะ เค้าจะห้ามหรือเปล่า

ดีดี้จ๊ะ

โดย นิธิกรณ์ รอดเปล่ง - Thursday, 21 May 2009, 12:34AM

คุณสาริณี...... ดีครับอยู่แถวสาย 3ป่ะ  ผมเคยเซฟ รูปน้องหมาคุณครับเหนว่าสวยดีครับ เพศไรหรอครับ  น่าจะใช่ตัวเดียวกันที่ถ่ายในบ้านนะ เหนลายเหมือนกันตอนไปทะเล    ผมทำงานเละอยู่บางแค...จ้า  เลี้ยงบางแก้วเพศเมีย  7เดือนแล้วครับ...ยินดีร่วมเปน คนรักบางแก้วเน่อ  อิอิอิ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew