จังโก้ มาทักทายครับผม
โดย yutthapoom pinitwat - Friday, 1 May 2009, 09:23AM

หวัดดีครับผม....

จังโก้ หายไปนาน แม่ไม่ค่อยอยู่บ้านครับ หนึไปเที่ยว... ที่พี่ข้าวกล้องบอกนั้่นถูกต้องเลย หนีจังโก้ ไปกทม. ไปหาพี่ข้าวแช่ พี่ตัง สุดเท่ห์ พี่ตัวป่วน พี่น้าเค็ม น้าค้าง โกโก้ น้องแต้ม ไข่ต้ม....น่าจะครบแล้วนะที่แม่ตามแฟนคลัับไปเจอตุัวจริงอะ...

แม่ว่า น่าจะเอาจังโก้ ไปอบรมซะบ้้าง...
แต่พอแม่หายไป ๔ วัน กลับมา ผมกัดแม่น้อยลง นะ เพราะว่า แม่เล่นบทโหด อะ เห็นว่าพี่น้ำค้าง แนะนำมา...(แม่ว่าพี่น้ำค้างดุ ๆ เนี่ย...อยากให้มาเจอจังโก้ จัง...) อีกอย่าง หากผมยังกัดแม่จนลายพร้อย สงสัย แม่กะพ่อ หนีไปเที่ยวอีก จังโก้ คงแย่แน่...

วันหยุดที่ผ่านมา ได้วิ่งซะรอบบ้าน ไปลงอ่างบัวมาด้วย ผลก็เป็นที่เห็นอะครับ...พ่อยืนดูผลงานก่อนที่จะเอาไปลงอ่าง อิอิอิ...ไม่พูดสักคำ เท้าเอว อย่างเดียว 555
ก็ที่บ้านนอก ตอนนี้ ร้อนเหลือกำลังคับผม....

เห็นรูปเพิ่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ แล้ว ขอให้มีีความสุข และเรียนรู้คำสั่ง ให้ดี ๆ นะครับ ส่วนจังโก้ เอง สงสัยแม่ยอมให้เป็นหมาบ้านนอก ไปก่อน..

อ้อ.. เห็นรูปตัวเอง แล้วนึกถึง พี่ SPY จัง... ที่ว่าหนีไปลงอ่างอะครับ...

จังโก้ บ้านนอก
ตอบ: จังโก้ มาทักทายครับผม
โดย yutthapoom pinitwat - Friday, 1 May 2009, 09:38AM

นาน ๆ มาที
เลยเอารูปมาให้ดูความเกเรของจังโก้

พอวิ่งที่สวนเสร็จ ตอนเช้า รอบแรก มุดประตูเล็กเข้ามาได้ วิ่งไปที่อ่างน้ำของยายทันที แล้วก็มองดุพ่อ แม่ ซะแบบนี้

ตอนเช้า ไม่เปิดน้ำใส่อ่างของจังโก้ นี่ ผมก็เลยหาอ่างเอง สบายดี ...

แต่ว่า เป็นอย่างนี้ทีไร พ่อว๊าก ทุกที เพราะจังโก้ ว่ิงซะรอบระเบียงบ้าน แม่ต้องรีบปิดประตุบ้าน เด๋วเปียกหมด ....

เพือ่น ๆ อย่าทำแบบจังโก้ นะ ไม่ดีหรอกครับ แต่จังโก้ เนี่ย...ประท้วงเงียบ ครับผม..

ไปแล้วครับ

จังโก้ น้อย
ตอบ: จังโก้ มาทักทายครับผม
โดย yutthapoom pinitwat - Friday, 1 May 2009, 09:45AM

รุปสุดท้ายวันนี้ ... ปิดท้ายในรูปที่พอดูได้หน่อยครับ..
สองรูปแรกนั้น ... ไม่หล่อเอาซะเล้ย...

จังโก้

อ้อ... แม่อยากเปลี่ยนชื่อแล้วอะ เพราะว่า ตอนนี้ มีข่าว ไข้หวัดจังโก้ ระบาดที่อเมริกา ด้วย....
ไม่เกี่ยวเลยเนอะ...

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew