ฝากท่านจิตติ และอาจารย์ทุกท่านช่วยให้ความรู้ด้วยครับ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Thursday, 30 April 2009, 05:42PM

น้องใหม่ ผมชื่อการ์ตูน รายงานตัวครับ
ตอบ: ฝากท่านจิตติ และอาจารย์ทุกท่านช่วยให้ความรู้ด้วยครับ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Thursday, 30 April 2009, 05:43PM

ภาพอีกด้านครับ
ตอบ: ฝากท่านจิตติ และอาจารย์ทุกท่านช่วยให้ความรู้ด้วยครับ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Thursday, 30 April 2009, 05:45PM

ด้านหน้าครับ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Thursday, 30 April 2009, 05:46PM

ด้านหลังครับ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Thursday, 30 April 2009, 05:48PM

ใบทะเบียนของผมครับ  ด้านหน้า
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Thursday, 30 April 2009, 05:50PM

ด้านหลังครับ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Thursday, 30 April 2009, 05:57PM

ผมหล่อไม๊ครับ รอขนขึ้น จมูกหาย ป๋าย้งจะพาไปลุยทุกสนามครับ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Thursday, 30 April 2009, 06:01PM

ผมไปอยู่ต่างอำเภอหลายปี ป๋าทนคิดถึงไม่ไหวเลยนำผมมาเลี้ยงที่บ้านครับ ท่าไก่ย่างครับ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Thursday, 30 April 2009, 06:06PM

หนูชื่อตุ๊กตาคะ เป็นขวัญใจของพี่การ์ตูน ไวๆนี้คงจะมีน้องให้ชมนะคะ

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Thursday, 30 April 2009, 06:07PM

อีกด้านนะคะ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Thursday, 30 April 2009, 06:10PM

ด้านหน้าคะ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Thursday, 30 April 2009, 06:11PM

ด้านหลังคะ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Thursday, 30 April 2009, 06:14PM

ใบทะเบียนของหนูคะ พอจะเข้าสายกับ พี่การ์ตูนได้ไม๊คะ  ด้านหน้า
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Thursday, 30 April 2009, 06:15PM

ด้าหลังคะ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Thursday, 30 April 2009, 06:18PM

ด้วยความนับถือ ท่านอาจารย์ทุกๆท่าน สวัสดีครับ  อึ้งย้ง โคราช
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Thursday, 30 April 2009, 06:55PM

หนูพอจะมีแววถ่ายสายเลื้อดได้ดีไม๊คะ
โดย somyod jitnarong - Friday, 1 May 2009, 08:07PM
     การ์ตูน หล่อแบบหวานดีครับอายุกี่ปีแล้ว มีผลงานหรือยังครับ..
  การ์ตูนอายุ สี่ ปีแล้วครับ เคยประกวดตามงานภูธร ที่หนึ่งบางสองบ้าง แต่ยังไม่มีลูกครับ เพราะเจ้าของคุมกำเนิดตัวเมียครับ เลี้ยงเฝ้าสวนเฝ้าบ้าน ดุแบบรู้เรื่อง ไม่เห่าพร่ำเพื่อครับ ยังขี่ตัวเมียไม่เป็น กำลังฝึกครับ
โดย dol doodee - Saturday, 2 May 2009, 12:20PM

แหม..พี่การ์ตูนกะพี่ตุ๊กตาขนสวยจังเลยนะคะ ลุงย้งมีเคล็ดลับอะไรช่วยแนะนำหนูบ้างนะคะ เพราะตอนนี้หนูกำลังผลัดขนค่ะ เหมือนจิ้งเหลนเลย ไม่รู้ขนที่ขึ้นใหม่จะสวยแบบพี่ๆเค้าหรือเปล่า (รูปน้องป๊อกกี้ตอนปัจจุบันค่ะ)

ไม่ต้องห่วงครับตอนเล็กสวยยังไงขนยาวยังไงก็จะเหมือนเดิมครับ ส่วนอาหารเจ้าของเค้าเลี้ยงแบบธรรมดาครับ ให้เอโปรบวกข้าวตับบ้าง ปลาบางแล้วแต่บนโต๊ะอาหารจะเหลืออะไร นี่คือขอเปรียบเทียบระหว่างแรมโบ้และฟักทอง ที่เลี้ยงอาหารถุงละพันกว่า กับบำรุงทุกอย่าง ผลไม่ต่างกันครับ แพ้โครงไก่สดครับ เรื่องขนไม่ต้องห่วงคอยระวังโครงสร้างอย่าให้ผิดเพี้ยนก็พอครับ ส่วนมากจะเป็นตามสายเลือดครับ คนที่พัฒนาหมาก็ไม่มีการหยุดยั้ง อันนี้ต้องยกย่องครับ เค้าเหล่านั้นไม้ได้ทำเพื่อตัวเค้าเองครับ ทำเพื่อส่วนรวมเพื่อคนรักบางแก้ว ที่สำคัญเค้าเหล่านั้นพยามทำเพื่อให้ชาวโลกได้รู้ว่าประเทศไทยยังมีสุนัขอีกสายพันธุ์หนึ่งที่สวยไม่แพ้ของพวกคุณ บางแก้วยังไงละครับ อย่าทะเลาะกันเลยครับ ท่านเหลืองและแดง (ขอโทษนิ้วพาไป ) บางแก้วกำลังไปได้สวย หวัดนกไป หวัดหมูมา หวัดหมาอย่ามาเด้อ สวัสดีครับ
โดย dol doodee - Sunday, 3 May 2009, 02:44PM

เฮ้อ! โล่งอกไปที น้องป็อกกี้โตขึ้นคงจะสวยเหมือนพ่อกะแม่เค้าแน่เลย ขอบคุณลุงย้งที่ให้คำแนะนำค่ะ ขอให้ประเทศไทยสงบสุขเช่นกัน สวัสดีค่ะ
โดย สายนต์ รักงาม - Tuesday, 5 May 2009, 08:56PM

อาย้งเอารูปพี่แรมโบ้กับน้องฟักทองมาให้ชมบ้างซิครับว่ากินโครงไกแล้วจะสวยกว่ากินอาหารเม็ดหรือเปล่า

โดย สายนต์ รักงาม - Tuesday, 5 May 2009, 09:06PM

อยากถาม อ.ย้ง จะเอาะอะไรกับหมา 2 ตัวนี้ การ์ตูนและตุ๊กตาเพราะไม่รู้ว่าหมา 2 ตัวนี้ให้ลูกเป็นยังไงถ้าจะทำพ่อหมาก็ต้องแก้กันยาวๆๆๆอาจจะใช้ส่วนดีบางครั้งแต่ถ้าจะเอาไว้เป็นพ่อพันธุ์แม่พันธุ์ผมว่าพิจารณาตัวอื่นๆดีกว่า

ขอบคุณมากครับคุณสายนต์ รักงาม  ไม่ใช่ว่าผมจะเล่นหมาถอยหลัง ผมทราบทุกอย่างครับ ผสมยังไงตัวผู้ก็ไม่ขี่ครับ ส่วนตัวเมียไม่ทราบว่าเป็นยังไง เวลาเป็นฮีดร์ ก็เป็นไม่กี่วัน ตัวผู้ดมแล้วก็เฉยๆทุกตัวครับ เพียงแต่อยากทราบข้อมูลการติชมในเวปนี้ เพื่อเป็นวิทยาทานแก่ผมครับ ติชมเป็นการส่วนตัวได้เลยครับ ขอบคุณมากครับ ช่วงนี้ผมดูแลจนกว่าเจ้าของจะกลับครับ ตอนนี้แรมโบ้ถ่ายขนครับ เรื่องโครงไก่ไม่ได้เกี่ยวกับอาหารเม็ดครับ คือเปลยว่าอาหารเม็ดถุงละพันกว่า กับถุงละห้าร้อยกว่ากินแล้วก็เหมือนกันครับ ช่วงนี้เลยให้กินโครงไก่ดูข้อเปรียบเทียบซักระยะหนึ่งก่อนๆที่จะให้ข้อมูลคนอื่น ต้องทดลองก่อนครับ ถ้าข้อมูลผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ สวัสดีครับ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Wednesday, 20 May 2009, 09:12PM

ฝากท่านอาจารย์จิตติ ช่วยชี้แนะ ในการวางสายว่าเหมาะสมกันหรือไม่  ชื่อฟักทอง
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Wednesday, 20 May 2009, 09:26PM

พ่อ แม็คนั่ม  ปู่  เพียว  ย่า สายใหม่  ทวดปู่ มอร์แกน ฝ้าย ทวดยาย ไทเกอร์ ข้าวสวย
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Wednesday, 20 May 2009, 09:30PM

แม่ ไมเคิล  ตา เป็นหนึ่ง  ยาย ทับทิมสยาม  ทวดตา ลูกคิดกับจุบแจง  ทวดยาย โอเล่กับขาวละออ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Wednesday, 20 May 2009, 09:36PM

ด้านหน้า เปรียวครับปีนรั้วหนีเที่ยวเก่ง พอขึงลวดหนาม ขุดดินตรงที่ลับตามุดออกไปอีก หมดปัญญา ต้องผูกอย่างเดียวครับ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Wednesday, 20 May 2009, 09:38PM

ใบทะเบียนครับ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Wednesday, 20 May 2009, 09:40PM

ด้านหลัง
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Wednesday, 20 May 2009, 09:42PM

ช่วงนี้ถ่ายขนเลยดูโทรมไปหน่อย

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Wednesday, 20 May 2009, 09:45PM

แรมโบ้ ก็เหมือนกัน ถ่ายขนหน้าดูเลย
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Wednesday, 20 May 2009, 09:54PM

ด้ายซ้าย พ่อ เพียว  ปู่ มอร์แกน  ย่าฝ่าย  ปู่ทวด ก๋วยเจ๋ง ย่าทวด ลำดวน ตาทวด มอร์ส  ย่าทวด น้ำมิ้น
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Wednesday, 20 May 2009, 10:02PM

ด้านขวา แม่แสงทอง ปู่ มอร์แกน ย่า แบมแบม ปู่ทวดก๋วยเจ๋ง ย่าทวด ลำดวน  ตาทวดไทเกอร์ ยายทวดปุย
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Wednesday, 20 May 2009, 10:03PM

ด้านหลัง
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Wednesday, 20 May 2009, 10:05PM

ด้านหน้า นั่งพอดี
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Wednesday, 20 May 2009, 10:06PM

ทะเบียนตัว
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Wednesday, 20 May 2009, 10:11PM

ด้านหลัง
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Wednesday, 20 May 2009, 10:16PM

ด้วยความนับถือ
โดย jitti r - Thursday, 21 May 2009, 08:07PM

คืนวันอาทิตย์จะไขปัญหาให้ครับ เฮียหย้ง อดทนซักนิด เพราะตอนนี้ฐานช้อมูลผมอยู่ไกลเหลือเกินตอบทันทีไม่มีภาพประกอบเดี๋ยวจะมองไม่ออก.ยินดีที่จะวางสายให้ครับถ้าเป็นน้องหมาจากเหล่าซึ่งผมทำเองยินดีที่จะแชร์ความรู้ด้วยแต่ถ้าเป็นของคนอื่นขออนุญาตไม่ตอบเดียวจะสร้างความแตกแยกไปใหญ่.

โดย jitti r - Friday, 29 May 2009, 03:09AM

มาแล้วครับว่าจะตอบหลายวันมีเวลาสั้นๆเลยเลื่อนเป็นวันนี้ น้องฟักทอง สายบนเป็นบรีดคล้าย บีวัน สายล่าง เป็นลายของบัวขาว ขอทำนายว่าน้องหมาเคลื่อนไหวดี

ส่วน แรมโบ้ บนล่างเป็น มอร์แกนทั้งคู่ ดูจากรูปร่าง ดูน่าจะเข้ากันได้ดี แต่ ขอแนะนำเฮียหย้งว่า ทั้งสายควรจะเสริมขาหน้า เพราะโดยสายและรูปร่างของทั้งสองมีจุดร่วมกันที่ต้องแก้ไขคือ ขาหน้า ลองไปสำรวจดูว่าน้องหมาในโคราชมีตัวใหนที่ขาหน้าเป็นอย่างนี้บ้างครับ  ( เช่นในรูป ขาหน้าตรงจากบนลงล่าง ข้อล่างจะต้องไม่เล็ก อุ้งตีนกลม มีลักษณะอุ้งตีนแมว )  แต่ถ้าไม่แคร์เรื่องที่ว่ามาคู่นี้ก็ผสมกันได้ครับ เพราะสายแฝง มีลักษณะที่ว่าอยู่แล้วแต่โอกาศก็ 50.50 แต่ไปมองตัวอื่นอาจจะได้ 70.30 ครับลองค่อยๆพิจารณาดูนะครับ  ขอให้แดดส่องที่โคราชด้วยความสดใส

โดย jitti r - Friday, 29 May 2009, 03:17AM

สายแฝงที่ว่ามาจากเจ้าเพียว พ่อ แรมโบ้ ดูขาหน้า

โดย jitti r - Friday, 29 May 2009, 03:25AM

สายแฝงอีกตัวคือ แม็กนั่ม พ่อ ฟักทอง ดูขาเช่นกัน
โดย jitti r - Friday, 29 May 2009, 03:31AM

เอาแค่นี้นะเฮียพอหอมปากหอมคอ

ขอบพระคุณมากครับ  แก่แต่ตัวแต่หัวใจยังไม่แก่ การศึกษาเรียนรู้ไม่มีการเลือกวัย ต้องขยัน ดู อ่าน ค้นคว้า สงสัย โดยเฉพาะการถามของผม  ถ้าท่านไม่เบื่อก่อน ผมเปรียบเสมือนนักเรียนหัดใหม่ครับ ต้องเริ่มต้นใหม่ ก็ได้ท่านจิตติและท่านผู้รู้ท่านอื่นๆช่วยติง ช่วยแนะนำ จึงได้รับการเริ่มต้นที่ดีไม่หลงทาง ขอคาระวะทุกท่านด้วยความจริงใจครับ  ส่วนเจ้าแม็คนั่มไม่ต้องไปพูดถึงครับ  ผ่านตลอด ให้ลูกดี บึก โครงสร้าง ดีทุกตัว ระวังแต่มาคร์กิ้ง สี ว่าจะออกมาดีทุกตัวหรือไม่  ละก็เรื่องกะ  แต่ทุกสายพันธุ์ลูกออกมาจะไม่สมบูณร์แบบทุกตัว ใช่ไม้ครับ แต่เราได้เลือกหรือคัดก่อน จึงได้ตัวสวยเก็บไว้ เล่นหรือทำสายต่อ  คอยชมลูกเจ้าแม็คที่จะลงสนามที่อยุธยา มีหลายตัวลงประกวดครับ โดยการนำของผม ยังไม่ทราบว่ามือใหม่เค้าเลี้ยงกันยังไง แต่ที่ผมนำไปประกวดติดทุกครั้ง ส่วนแรมโบ้ ให้ลูกบึกดีครับ ช่วงสั้น สูงสวยกว่าพ่ออีก ว่างๆผมจะไปถ่ายรูปมาดูครับ   ลูกของทั้งสองพ่อมีผลงานทุกตัวแล้วครับ แต่เป็นงานภูธร เสาร์นี้ลองสนามใหญ่ดู ว่าจะผ่านเจ้าถิ่นได้ไม๊ โดยเฉพาะฟาร์มโชกุนที่ไม่ธรรมดา สวัสดีครับ ด้วยความนับถือ
โดย สายนต์ รักงาม - Friday, 29 May 2009, 09:24PM

รอมานานต้องขอบคุณครับ อ.อึ้งย้ง เจ้าฟักทองมุมขาสวยมากแต่อกหากได้กว้างและเต็มอีกนิดจะสวยทีเดียวเจ้าแรมโบ้ก็ขนแน่นดีครับสายนี้ขนดีจริงจากที่อ่านที่ อ.จิตติ ชี้แนะผมเห็นหมาทางโคราชสวยๆไปดูงานประกวดที่ต้นปีที่มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารีมาก็มีเยอะนะครับของคุณจอยโคราชก็สวยๆหลายตัวไม่ลองถามเขาดูขอให้ได้ดั่งใจหวังนะครับและไปประกวดมาก็อย่าลืมเอารูปสวยๆมาฝากนะครับ อ.อึ้งย้ง
โดย สายนต์ รักงาม - Friday, 29 May 2009, 09:33PM
  เจ้าแม็กนั่มสวยจังครับหมาอ.อึ้งย้งหรือครับแหมที่แท้อุปที่เด็ดไว้นี่เองเปิดผสมมั้ยครับราคาเท่าไหร่ครับอกดีกระโหลกใหญ่มุมขาหลังดีและที่ขาดไม่ได้ขนแน่นงานที่อยุธยาจะเอาเจ้าแม็กไปลงสนามเหรอครับขอให้สมหวังนะครับ
  สวัสดีครับคุณสายนต์ ผมเพิ่งจะถึงบ้าน 24.00 น.ครับ ช้านิดหน่อย ดวงไม่ดีครับรถถูกปากระเด็นจากรถคันอื่น มาลงกระจกหลังแตกพอดี คนขับรถอีซูซุแวนจอดบอกให้ผมและอีกหลายคนที่วิ่งตามกันมา ให้กลับรถไปกระทืบไอ้คนเลว (ขอโทษที่ใช้คำไม่สุภาพ) พอไปถึงก็ไม่เจอแล้วครับ อยู่ช่วงสะพานลอยก่อนเข้าสีคิวครับ ส่วนเจ้าแม็คนั่มไม่ใช่ของผมครับ เป็นของคุณจอย ชุดที่เอาไปประกวดเป็นลูกหมาของเฮียรงค์ที่ผสมกับพ่อหมาของคุณจอย ส่วนตัวเมียเป็นลูกหมาของคุณกร บ้านชาววัง ผสมกับพ่อหมาของคุณจอยครับ ติดที่ หนึ่ง ทุกตัวครับ แต่เข้าไปชิงกรุบ 5 แพ้ปอมครับทุกตัวครับ ได้แต่รอง ถ้วยเป็นแก้วสวยมาก ส่วนฟักทองขอเวลาซัก 5 เดือน เวลากินๆหน้าดู แต่ไม้ยอมอ้วน ถ่ายยาก็ไม่มี ต้องรอเต็มสาวก่อนหุ่นคงจะขึ้นมั่ง พอแค่นี้ก่อนครับง่วงแล้วสวัสดีครับ (ซื้อเลขรถผมนะครับ 158)
โดย ข้าวสวย ^T_T^ - Wednesday, 3 June 2009, 12:12PM

ว้าวๆๆ พี่การ์ตูนหล่อมากเลยค่ะ คนอื่นๆก็หล่อๆ สวยๆ ทั้งนั้น ข้าวสวยอยากมีแฟนหล่อบ้างค่ะ ถ้าหาหล่อๆไม่ได้คงจะอยู่เป็นโสดไปตลอดชีวิตเลย แง้ๆๆ ...เศร้า...

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Wednesday, 3 June 2009, 02:22PM

น้องข้าวสวยก็สวยไม่เบา อยู่กรุงเทพไม่ต้องกลัวหาแฟนให้น้องไม่ได้ มีหนุ่มหล่อถมไป อย่ามองข้ามพี่ไข่ต้มนะครับ หุ่นแมน โครงสร้างไม่เบา  ผมก็หล่อนะครับ เดอะดอกร์ซุบเปอร์แมน ชะ ๆ ๆ ๆๆๆ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew