วิจารย์หน่อยครับ มะลิบางแก้วเที่ยวชนบท...
โดย Sure not-_-i - Thursday, 23 April 2009, 10:40PM

สวัสดีครับมะลิมาอีกแล้วตอนนี้อายุก็ 2 เดือนกับอีก20กว่าวัน จมูกดำจนจะหมดแล้วครับ

ไม่ทราบว่าหลายคนเคยเห็นกันหรือยัง ตอนแรกเกิดมาจมูกเขาแถบจะไม่มีสีดำเลย

มะลิเป็นบางแก้วบ้านๆธรรมดาครับ แต่เจ้าของพ่อแม่เจ้ามะลิค้องข้างที่จะจริงจังพอสมควรสำหรับคนที่จะรับลูกๆเขาไปเลี้ยง ดังนั้นจึงหมดห่วงได้ครับ

นิสัยข้อเสียตอนนี้ของมะลิมีอย่างเดียวคือ

- ซนมากครับ ตัวเปียกทุกวัน เผลอเป็นไม่ได้ ต้องคอยเช็ดตัวกันตลอด

แต่ถ้าอยู่ในสายตาก็ห้ามเขาได้

- นี้รูปบ้านญาตืที่ต่างจังหวัดครับ

บ้านาติที่ต่างจังหวัดครับ

อีกมุมครับ

01

รู้สึกผิดจริงๆครับที่พาเขาไป เพราะอากาศนั้นร้อนจนเกิดสุดจะบรรยาย

02

กับสมาชิกปั๊กอ้วนชื่อไมโลที่บ้านครับอายุ 8 ปีได้แล้วครับ มะลิชอบไล่ฟัดไมโลครับ เข้าใจว่าอยากจะเล่น แต่ก็ต้องคอยห้ามเพราะไมโลหอบง่าย   อ้อลืมบอกไปว่าอยู่หัวหินครับ

03

นี้สไปร์หมาทางเก็บมาเลี้ยงครับ อายุก็ เกือบ11ปีแล้วครับเพศเมียทำหมันแล้ว ยังแข็งแรงอยู่

เล่นกับมะลิทั้งวัน แต่ก็มีขู่มีแง่งมีสังสอนเจ้ามะลิอยู่บ่อยครั้ง ก็แม้มะลิเอาแต่จะเล่นอย่างเดียว บางทีก็ลืมดูอารมณ์ไป แล้วโดยพื้นฐานเจ้าสไปร์เป็นหมาดุด้วยครับ เพราะตรงที่เก็บเขามามีลักษณะเป็นป่าเก่า แล้วพ่อเราก็โดนแม่เขากัดมาเพราะวิ่งไปกันน้องสาว เลยแค้นจัดเก็บลูกมาเลี้ยงซะเลย พอดีญาติเจ้าของบ้านที่หมามาคลอดลูกเขาจับมาให้ครับ ดุสับหวงของกับคนแปลกหน้า  กว่าจะยอบรับมะลิได้ก็นานเหมือนกัน แต่มะลิเขาก็รู้งานนะ ถ้าสไปร์ไม่เล่นด้วยเขาจะหงอยท้องรับทันที

บางครั้งมีแอบๆไปง้อด้วย 555+

03

สุดท้ายรูปรวมสมาชิกครับ เป็นเป็นเพศเมียทั้งหมดครับ

ตอบ: วิจารย์หน่อยครับ มะลิบางแก้วเที่ยวชนบท...
โดย Sure not-_-i - Thursday, 23 April 2009, 11:02PM

รูปตอนยอมครับเจอป้าไสปร์เอาจริง รู้งานหงายท้องรับเลย

01

ถ้าไงมีใครผ่านไปผ่านมาก็ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ตอนนี้มีคนมาจองขอผสมครับ

เพราะเขาก็มีบางแก้วเป็นตัวผู้นิสัยไฮเปอร์มาก อายุไล่เลี่ยกันเลย

แต่ที่บ้านไม่อยากให้ผสมครับ ว่าถึงเวลาอายุครับก็จะเอาไปทำหมัน เลยอยากจะขอคำแนะนำกับเพื่อนๆสมาชิกครับ

อยากรู้ข่อเด่นข้อด่อยครับ ถ้าข้อด้อยแยอะก็จะได้มีข้อไปอ้างให้เจ้าของตัวผู้เขาด้วยครับ

ถ้าไงช่วยชี้แนะหน่อยนะครับ

5

พูดนิสัยเขาก็ ตอนเอามาแรกๆค่อนข้างเป็นหมาขี้ระแวงครับ คนแปลกหน้าจับไม่ได้เลยพอโตขึ้นก็เริ่มหาย เพราะเหมือนเขาจะเริ่มชินกับคนแยอะๆแล้วครับ เพราะตอนเย็นๆเขาจะชอบไปนั่งตรงประตูรั้วหน้าบ้าน ดูคนเดินไปเดินมา เด็กๆวิ่งเล่น รถวิ่งผ่านมีหมาจอนมาทักบ่อยๆ เขาก็จะกระดิกหางรับ จากเมื่อก่อนจะวิ่งหนีเข้าบ้านหางจุกตูดตลอด

48

ถ้าไงก็ขอคำชี้แนะหน่อยนะครับ ขอขอบคุณทุกท่านครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew