mr.boy22 มาแนะนำคอกและผลงานครับผม
โดย mr.boy 22 - Monday, 20 April 2009, 04:01PM

mr.boy22 มาแนะนำคอกครับผม และผลงานของ benz kennel ตั้งอยู่ที่พลายชุมพล อ.เมือง จ.พิษณุโลก 65000 tel. 081-6746947 email: mr.boy22@hotmail.com 
ตอบ: mr.boy22 มาแนะนำคอกและผลงานครับผม
โดย mr.boy 22 - Monday, 20 April 2009, 04:04PM

มาดูลูกสุนัขของbenz kennel ที่เก็บไว้พัฒนาต่อกันครับ ว่ามีอะไรทำไมต้องเก็บ
ตอบ: mr.boy22 มาแนะนำคอกและผลงานครับผม
โดย วชิระ สุขดำรง - Monday, 20 April 2009, 09:19PM

แหมบางแก้วคอกนี้สวยทุกตัวนะครับที่ชอบ  เป็นพิเศษตัวกลาง  รูปที่  สอง โดยใจครับผม  ผม  CHOM  นะครับ  คุณบอย  พอดีเปลี่ยนชื่อใหม่  ใช้ชื่อจริงครับ  แล้วว่าง ๆผมจะโทษไปคุยแลกเปลี่ยนความรู้บ้างนะครับ

โดย Dotcom \M/ - Tuesday, 21 April 2009, 09:17AM

คุณบอยเก็บหมาสวยๆดีๆไว้เยอะเลยนะ

แล้วหมาตัวอื่นๆเป็นไงบ้างครับ   ต้องเป็นภาระเลี้ยงดูกันไปหรือเปล่าครับ

รวมแล้วทั้งบ้านเลี้ยงทั้งหมดกี่ตัวครับ

ที่บ้านเลี้ยงแค่ 4 ตัว ก็เต็มบ้านครับ

จะทิ้งก็ไม่ได้  จะเอาไปปล่อยก็เป็นภาระสังคม  ก็เลยเลี้ยงไว้เฝ้าบ้าน

http://www.bangkaew.com/elearning2/file.php/1/moddata/forum/1/39964/IMG_3768x.JPG

โดย Dotcom \M/ - Tuesday, 21 April 2009, 09:23AM

ด็อตเน็ตช่วงนี้ขนร่วง  กินข้าวน้อย  เลยผอมลง  พุงเลยแ่อ่นน้อยลง

เส้นหลังเลยดูดีขึ้น หรือเปล่าครับ ?

การดูเส้นหลังว่า  ตรงไม่ตรง  ดูอย่างไร  ช่วยแนะนำด้วยครับ

โดย somyod jitnarong - Tuesday, 21 April 2009, 01:09PM

ผมชอบตัวนี้มากๆสายไหนเหรอครับจะคอยดูอัพรูปเรื่อยๆหน่อยน่ะครับ จะจองไว้ให้ลูกสาวซะหน่อย..
โดย mr.boy 22 - Tuesday, 21 April 2009, 02:13PM

ขอบคุณครับคุณ chom คุณsomyud ตัวกลางเป็นลูกเจ้ามาร์คครับ ชื่อแมทธิว คอกนี้เก็บไว้  2 ตัวครับ มีแมทธิวกับตัวเมียชื่อลิเดีย

โดย mr.boy 22 - Tuesday, 21 April 2009, 02:39PM

ตอบคุณdotnet ตอนนี้เก็บไว้เยอะครับเป็นธรรมดาครับจำนวนเยอะภาระก็มากตามมา แต่ไม่เคยท้อครับ สำหรับการปล่อยให้เป็นภาระของสังคม ไม่ได้อยู่ในความคิด ศึกษาก่อนผสม พอลูกออกมาก็คัดเก็บเพื่อพัฒนาต่อ การวางแผนในการบรีดย่อมได้ผลผลิตที่ดีกว่าสุนัขที่ไม่ได้มีแผนการบรีด สายพันธุที่ผ่านการคัดสรรมาแล้วการถ่ายทอด ก็น่าจะดีขึ้นตามมา การพัฒนาการของตัวลูกสุนัขก็ต้องดีขึ้นตามลำดับ "ยิ่งโตยิ่งดูดี" พอโตเต็มวัยก็จะเป็นที่พึงพอใจของผู้เลี้ยง ปัญหาการทอดทิ้งให้เป็นภาระของสังคม จึงไม่น่าจะเกิดขึ้นในสายของกลุ่มที่พัฒนา

โดย mr.boy 22 - Tuesday, 21 April 2009, 03:02PM

การดูเส้นหลังว่า  ตรงไม่ตรง  ดูอย่างไร ผมต้องขอออกตัวก่อนนะครับยังไม่เก่งพอ แต่เท่าที่รู้ ดูจากภาพก็แล้วกัน
โดย p.t. ระนอง - Tuesday, 21 April 2009, 07:54PM

ถ่อมตนๆ......ซุ่มผลงานระดับแนวหน้าเพียบเลยนะท่านพี่ ระวังนะเสี่ยพี่บอยสองๆ อิมแพคกะพาไปให้ดู...แบบว่าดูแล้วใจสู้ๆหน่อยน๊า....555555  แซวเล่นอับ...อิอิ..
โดย mr.boy 22 - Sunday, 26 April 2009, 02:56PM
  แหม โดนเกทับทั้งทางnet และทางโทรศัพท์ ข่าวว่า 12 สิงหาท่านพิทักษ์จะนำสุนัขมาประกวดที่พิษณุโลก แว่วๆ ว่างานนี้มีทั้งถ้วยพระราชทาน และเงินรางวัล ยินดีครับ แต่ขอบอกงานนี้ไม่หมู ยังมีนักล่าเงินรางวัลอีกหลายจังหวัดเตรียมนำนักเตะมาเปิดตัวในงานนี้ 5555 ชักสนุกแล้วซิ "ฮิๆ แต่เรายังชักหน้าไม่ถึงหลังอยู่เลย"
โดย mr.boy 22 - Sunday, 26 April 2009, 03:00PM
  กระซิบนะ งานนี้เป็นการพลิกโฉมการประกวดที่พิษณุโลก ไม่ว่าจะเป็นสถานที่ โลเคชั่นโดยรอบ ที่จอดรถ ที่พักสุนัข พื้นที่ของสนาม ทางผู้หลักผู้ใหญ่บอกเต็มที่ ความขลังของงาน จะเป็นในเรื่องของ ถ้วยรางวัลก็เป็นถ้วยพระราชทาน เงินรางวัล (อันนี้ขอบอกว่าคุ้มค่าเหนื่อย) กรรมการตัดสิน อันนี้ท่านผู้ใหญ่บอกต้องเน้นเป็นพิเศษ ต้องสะอาด ตรงไปตรงมา ไม่เลือกที่รักมักที่ชั่ง ร่วมไปจนถึง การต้อนรับ
โดย Dotcom \M/ - Wednesday, 29 April 2009, 08:20AM

คุณบอย  งานจะมีเมื่อไหร่ครับ   จะได้รีบประชาสัมพันธ์ให้

แล้วนายกสมาคมฟอร์มทีมกรรมการเรียบร้อยหรือยังครับ  จะได้อัพเดทเว็บ http://www.bangkaew.org ให้

หวังว่างานนี้คงทำให้ปัญหาต่างๆคลี่คลายลง  จะได้มีสมาคมที่จะเป็นหัวหอกลุยไปข้างหน้า

ฝากถามเรื่องเส้นหลังต่อหน่อยครับ  เดี๋ยวคนจะไม่เข้าใจว่า เส้นหลังตรง  กับเส้นหลังเอียง ต่างกันอย่างไร

ตามความเข้าใจของผม เส้นหลังตรงนั้น คือ ตรงขนานกับแนวราบเหมือนโต้โต้ในรูปนี้
http://www.bangkaew.com/elearning/file.php/1/moddata/forum/1/23386/Q1637.jpg

แต่พักหลังนี้  รู้สึกหลายคอกจะเน้นเรื่องไหล่สูง  ทำให้เส้นหลังตรงทำมุมเอียงเป็นสโลปกับพื้นราบดังรูปที่ยกมา  ไม่ทราบว่า อย่างไหนถึงจะเหมาะสมครับ
ขออนุญาตปั่นความรู้  (ไม่ใช่ปั่นกระทู้นะ อิอิ)

ของด็อตเน็ตนี่พอไหวหรือยังครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew