น้องลิ้นจี่ออกลูกอีกแล้ววคร้าบบบคอกที่2ครับ
โดย ณัฐดนัย เทียวพานิช - Saturday, 18 April 2009, 08:42PM

เพื่อนๆพอจำน้องลิ้นจี่บางแก้วกรุงเทพฯฝั่งธนกันได้ไหมครับ ออกลูกคอกแรกไปเมื่อเดือน8ปี51 ตอนนี้ออกลูกคอกที่2แล้วครับออกมาเมื่อวันสงการณ์พอดีครับครับ อิอิอิ แต่คอกนี้ออกมาน้อย 4ตัวครับ ขาว-ดำ,ขาว-น้ำตาล ผู้3 เมีย1 ลืมบอกไปเจ้าตัวพ่อแมคกี้บางแก้วฝั่งธนครับ เพื่อนๆสนใจผูกคอจองไว้ได้ครับบบ

ตอบ: น้องลิ้นจี่ออกลูกอีกแล้ววคร้าบบบคอกที่2ครับ
โดย ณัฐดนัย เทียวพานิช - Saturday, 18 April 2009, 08:49PM

เพิ่มรูปครับ

ตอบ: น้องลิ้นจี่ออกลูกอีกแล้ววคร้าบบบคอกที่2ครับ
โดย ณัฐดนัย เทียวพานิช - Saturday, 18 April 2009, 08:57PM

เพิ่มรูปครับพร้อมลิ้นจี่ตัวแม่ครับ
โดย ชาญชัย คุนทา - Monday, 20 April 2009, 02:57PM

สนใจครับ ขอรายละเอียดเพิ่มเติม

ชาญ chanchai@bla.co.th

โดย ณัฐดนัย เทียวพานิช - Monday, 27 April 2009, 05:16PM

จะจับมาถ่ายรูปโชว์เพื่อนๆซะหน่อย ก็ดั้นมากอดกันกลมอีกก อิอิอิ

โดย Dotcom \M/ - Wednesday, 29 April 2009, 07:05AM
  คงต้องขออนุญาตถามคำถามที่เคยถามคอกอื่น( 3 คอก)มานะครับว่า

น้องลิ้นจี่มีอะไรเด่น  ถึงนำมาใช้เป็นแม่พันธุ์

เพราะ เท่าที่สังเกตุดู  บางแก้วมาร์คหลุดที่เหลือเฉพาะหน้ากากมักจะถูกจำหน่ายออกจากคอกไปในราคาถูกเหมือน ปิงปองในรูปที่แนบมา   ไม่มีการเก็บไว้ทำพันธุ์ต่อ

มีเหตุผลใดที่ยอมเสี่ยงบรีดลูกบางแก้วชุดนี้ออกมา    และไม่ทราบว่าบางแก้วมาร์คหลุดจะไปปรากฏในรุ่นหลานหรือไม่ครับ

ช่วยให้ความรู้แก่ผู้ที่คิดจะบรีดตามบ้านด้วยครับ ตาเขียว

โดย ณัฐดนัย เทียวพานิช - Thursday, 30 April 2009, 06:08PM

รูปนี้เป็นตอนคอกแรกครับ อิอิอิ เผื่อเพื่อนๆจำกันได้
โดย ณัฐดนัย เทียวพานิช - Thursday, 30 April 2009, 06:10PM

จุดเด่นของตัวแม่คือสีขาว-เทา และมีสีอยู่ครึ่งตัวเลย
โดย ณัฐดนัย เทียวพานิช - Thursday, 30 April 2009, 06:20PM

คอกนี้คงเป็นคอกสุดท้ายรอลูกน้อยหย่านม กำลังปรึกษาหมอว่าจะทำแบบถาวรหรือแบบรายปี เพราะที่บ้านมีอยู่4แล้วว มิอย่างงั้นคนเลี้ยงคงเป็นอย่างในรูป

โดย kung plai - Thursday, 30 April 2009, 11:28PM
  โอวท้อง ต่อๆกันเลย  ทำหมันเถอะคะ เยอะแยะเลยอะ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew