เชือกฝึกสุนัข ทำมือ สนใจไหม
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Friday, 10 April 2009, 02:40PM

สวัสดีปีใหม่ไทย (สงกรานต์) ขอให้ทุกท่านที่เดินทางไปต่างจังหวัด เดินทางโดยสวัสดิภาพนะเจ้าคะ ส่วนใครที่ไม่ได้ไปไหนอยู่บ้าน ก็ขอให้มีความสุึขกับวันหยุดยาว ๆ อย่างนี้

วันนี้ น้ำึ้ค้าง ขอนำเสนออีก 1 ทางเลือก สำหรับคุณพ่อคุณแม่ที่หลงรักหมาบางแก้วอย่างพวก ๆ เราค่ะ นั่นคือ เชือกฝึกสุนัข เอาไว้สำหรับฝึกพวกเราเกี่ยวกับวินัยต่าง ๆ พวกหนูก็โดนเสกด้วยเชือกฝึกนี่แหล่ะค่ะ หากใครสนใจก็ลงชื่อ และที่อยู่้ไว้นะคะ อ๋อ ลืมไม่ได้เลยนะคะ วัดขนาดรอบคอของลูก ๆ มาด้วยนะคะ เพราะจะได้พอดีกับคอของเขาค่ะ ไม่ยาวไม่สั้นเกินไป

เกือบลืมค่ะ ขอคิดราคา 40 บาท นะคะ ค่าจัดส่ง EMS 30 บาททั่วประเทศ

รายได้หลังจากหักค่าใช้จ่าย คุณแม่น้ำค้างจะนำไปช่วยเหลือแก่มูลนิธิต่าง ๆ เช่น วัดพระบาทน้ำพุ บ้านเด็กอ่อนปากเกร็ด ช่วยเหลือสุนัขจรจัด

การจัดขึ้นในครั้งนี้ ไม่ได้เป็นการบังคับใด ๆ ทั้งสิ้น แล้วแต่ทุกท่านจะเห็นสมควรค่ะ

หากมีอะไรข้องใจ หรือไม่เข้าใจตรงจุดไหน
ติดต่อได้ที่ อุ๋ม 08-1586-6351 (น้ำเค็ม & น้ำึ้ค้าง)
หมู่บ้านบัวทองแลนด์ บางบัวทอง นนทบุรี
เมลล์ nu_aum_819@hotmail.com

ตอบ: เชือกฝึกสุนัข ทำมือ สนใจไหม
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Friday, 10 April 2009, 02:40PM

ต่อรูป
ตอบ: เชือกฝึกสุนัข ทำมือ สนใจไหม
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Friday, 10 April 2009, 02:41PM

ใส่แล้วจะเป็นแบบนี้
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Friday, 10 April 2009, 02:42PM

นายแบบประจำบ้าน
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Friday, 10 April 2009, 02:45PM

ทำไมถึงต้องเป็นเชือก ทำไมไม่ทำแบบโซ่ เหตุก็เพราะเชือกจะไม่ดึงขนบริเวณคอของหนูไงคะ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Friday, 10 April 2009, 06:28PM

ช่วยส่งมาให้ผมสองเส้นนะครับเก็บเงินปลายทางรวมค่าส่งด้วย  คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์  191/5  ตรงข้ามบิ๊กซี  ถ.มิตรภาพ หนองคาย ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000  โทร.087 8716483  (อึ้งย้ง โคราช )
โดย Lycan Werewolf - Saturday, 11 April 2009, 09:23AM
  แนะนำเพิ่มเติมนะครับ
เชือกต้องใส่ให้พอดีคอหมานะครับและใส่ระดับหลังหูให้พอดี เพราะจะทำให้ควบคุมหมาได้ง่าย
ทำเผื่อผมด้วยแล้วจะเอานางแบบไปวัดจะได้พอดีคอ
โดย ข้าวสวย ^T_T^ - Saturday, 11 April 2009, 12:11PM
  ข้าวสวยเอาด้วยค่ะพี่อุ๋ม ที่อยู่ตามนี้นะคะ นิชา ทองเกตุ 199/73 ม.9 ต.พงศ์ประศาสน์ อ.บางสะพาน จ.ประจวบคีรีขันธ์ 77140 ส่งพกง.มาได้หรือเปล่าคะ หรือจะให้โอนเข้าบัญชีก็ได้ค่ะ ส่วนไซค์ และสี ขอเป็นสีดำๆ หรือสีเข้มๆนะคะ ไซค์น่าจะเท่าๆ กับน้ำเค็มน้ำค้างค่ะ วัดมาแล้ว 16 นิ้วค่ะ (เชือกฝึกปรับขยายได้หรือเปล่าเอ่ย..เผื่ออ้วนน่ะค่ะ) ตอนนี้ข้าวสวยไม่ยอมกิน braf เลยค่ะ (กินแต่อาหารเม็ด หรืออาหารอย่างอื่น) ทำไงดีคะ น่าฉงฉาน...
โดย peerajit v - Saturday, 11 April 2009, 12:24PM

สวัสดีครับคุณอุ๋ม สบายดีน่ะ กะว่าจะสั่งเชือกด้วย แต่ตอนนี้ทำงานอยู่ กลับเข้าฝั่งอีกทีก็ราวๆ ปลายเดือนนี้ครับ     ถ้างัยผมค่อยสั่งตอนหลังละกันน่ะครับ

พี (ทองหยอด)

โดย ข้าวสวย ^T_T^ - Wednesday, 15 April 2009, 06:51PM

พี่ๆคะ จำเจ้าน้ำตาล ที่เคยโพสไว้ได้มั้ยคะ (ปฏิบัติการช่วยเหลือปุยฟ้า ภาค2) ตอนนี้เจ้านำตาลไปดีแล้วล่ะค่ะ เมื่อวันที่ 12 เม.ย. เค้าโดนยาเบื่อค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นยาชนิดไหน อาการคือ ลิ้นแข็ง (ห้อยออกมาข้างนอกตลอดเวลา) ไม่มีอาการกระตุก หรือน้ำลายฟูมปากให้เห็น และไม่ได้ตายในทันที กลางดึกคืนวันที่ 11 เจอมันนอนตัวชาๆ อยู่ใกล้ๆบ้าน และมีหมาขี้เรื้อนนอนเฝ้ามันอยู่ใกล้ๆ อุ้มกลับมาบ้านแล้วกรอกไข่ไก่ให้กินไปสองฟอง แต่ไม่มีอาเจียนออกมา สักพักดูเหมือนว่าอาการจะดีขึ้นและลุกขึ้นเดินเองได้ จนนึกว่าอาการจะดีขึ้นแล้ว เนื่องจากดึกมากแล้วและตรงกับวันหยุดเลยไม่มีหมอรักษา ตอนเช้าอาการแย่ลง และถ่ายเป็นเลือด มีกลิ่นเหม็นคาว เลยโทรตามหมออีกครั้ง และบดใบรางจืดให้กิน สักพักลิ้นก็เริ่มคลายตัว แต่คงจะทนไม่ไหว หมอมาไม่ทันก็จากไปก่อนแล้วล่ะค่ะ อยากถามพี่ๆว่า เจ้าน้ำตาลเป็นแบบนี้เนื่องจาก "ยา" หรือ"พิษ" ชนิดใดคะ และมีวิธีป้องกันยังไงบ้างหากมีลูกๆของเรามีอาการแบบนี้
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Saturday, 18 April 2009, 09:13PM
  ขอประนามสาบแช่ง เจ้าคนที่เบือเจ้าน้ำตาล เจ้าคนใจร้ายใจดำ ทำได้ลงคอกับหมาดีๆอย่างนี้ ต่อนที่พบหน้าจะขึ้นเวปสอบถามก่อน เพราะผมจะเฝ้าหน้าจอ รอข่าวส่งมาจากต่างจังหวัดทุกวัน เว้นเสาร์ อาทิตย์ วันหลังใช้น้ำมันพืชหนึ่งกระป๋อง เพราะน้ำมันจะไปห่อตัวยาไว้ตรงกลาง แล้วจะอาเจียนออกมาเอง ยังเคลือบกระเพาะอีกต่างหาก ขนาดลุกขึ้นมาได้หน้าจะรอดนะครับ น้องเค้าไปดีแล้วครับ เกิดมาใช้หนี้ ตายขึ้นสวรรค์ เป็นเทวดา นางฟ้าแล้วครับ เพราะเจ้าน้ำตาลไม่เคยทำความเดือดร้อนให้ใคร สวัสดีครับ
โดย วัชรนนท์ อารยางกูร - Sunday, 19 April 2009, 03:21PM

คุณอุ๋มครับ ผมขอสั่งซื้อเชือก 3 เส้นครับ ขนาดก็ 16 นิ้ว, 18 นิ้ว, และ 20 นิ้ว ครับ พอดีมีสุนัข 3 ตัวครับ คนละไซส์กันเลยอยากได้สี แดง, ดำ และ น้ำเงิน อย่างละเส้นนะครับ ไซส์ไหนสีอะไรก็แล้วแต่คุณอุ๋มจะจัดให้นะครับ ส่งมาที่

วัชรนนท์ อารยางกูร

บจก.ดอนเจดีย์ ฟู้ด โปรเซสซิ่ง

999/9-10 ม.5 ถ.ปราบไตรจักร ต.ดอนเจดีย์

อ.ดอนเจดีย์ จ.สุพรรณบุรี 72170

เบอร์โทร 086-604-1375

ส่วนเรื่องที่กระทรวงสาธารณะสุข ผมกะว่าอาทิตย์หน้าถ้าว่างอยากจะขอไปร่วมศึกษาด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Tuesday, 21 April 2009, 10:41AM
  ตอนนี้กะลังเริ่มทะยอยจัดส่งของให้แล้วนะคะ อดใจรอกันอีกนิดนะคะ ของกะลังจะไปถึงมือของท่านแล้ว
โดย Kittiya Supakij - Tuesday, 21 April 2009, 02:58PM

แม่กานต์ขอสั่งซื้อให้ไมโลด้วย 2 เส้นค่ะ แม่อุ๋ม เอาขนาดเท่าน้ำเค็มสุดหล่อ รับของที่กระทรวงฯ วันอาทิตย์นี้ได้มั้ยคะ ไม่ต้องส่ง ขอสีน้ำเงินกับแดงค่ะ

โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Tuesday, 21 April 2009, 03:44PM
  ยินดีค่ะแม่กานต์ ยังนึกอยู่เลยค่ะว่า เอ๊ ทำไม ไมโล ไม่มานะ เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา แล้วเจอกันอาทิตย์นี้นะคะ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew