หาบ้านใหม่ให้บางแก้วสาวค่ะ เจ้าของมีเหตุสุดวิสัยไม่สามารถดูแลต่อไปได้ค่ะ
โดย คาเงะ คนรักหมาไทย - Wednesday, 8 April 2009, 12:41PM

สวัสดี ชาวบางแก้วทุกท่านค่ะ

ตัวคาเงะเอง ปกติเดิมทีไม่มีบางแก้วเปนของตัวเอง
แต่เลี้ยง+หาบ้านให้ หมาจรจัดสารพัดพันธุ์เปนหน้าที่รอง
วันนี้ได้รับแจ้งจากคนรู้จัก เพื่อขอความช่วยเหลือ และคิดว่า บอร์ดของที่นี่น่าจะพอมีทางออกได้บ้าง

ขอประกาศหาบ้านใหม่ให้ บางแก้ว เพศเมีย อายุ 3-4 ปี ชื่อ น้องเบนซ์
มีใบเพ็ดฯ รับรองความบริสุทธิ์ เจ้าของเดิมมีเหตุสุดวิสัยที่ไม่สามารถดูแลต่อไปได้
จึงอยากหาบ้านใหม่ใจดี ไม่เอาเค้าไปทำแม่พันธุ์ค่ะ ขอให้เลี้ยงเพราะรักค่ะ
ไม่ขายค่ะ ขอแค่ให้คุณรัก+พร้อมดูแล น้องเบนซ์จริง
พรุ่งนี้เจ้าของจะส่งรูปแบบตัวเต็มๆ ชัดๆ เพิ่มเติมให้ค่ะ

หากเพื่อนๆ ท่านใดสนใจทำบุญต่อชีวิตให้น้องเค้าติดต่อ kagejiyo@hotmail.com ค่ะ
ขอเรียนว่า คาเงะเป็นแค่ตัวกลางเพื่อช่วยหาบ้านใหม่ให้น้องเค้าค่ะ
เพราะตัวเจ้าของเองไม่สะดวก และไม่เคยหาบ้านใหม่ให้น้องหมาค่ะ

ขอบคุณค่ะ

*ขออภัยหากโพสต์ผิดที่ผิดทาง หากเห็นไม่สมควรกรุณาแจ้งลบกระทู้ได้ค่ะ*

ตอบ: หาบ้านใหม่ให้บางแก้วสาวค่ะ เจ้าของมีเหตุสุดวิสัยไม่สามารถดูแลต่อไปได้ค่ะ

สวัสดีครับคุณคาเงะ คนรักหมาไทย
อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ เป็นกำลังให้ทั้งคนทั้งหมานะครับ

ไม่ผิดทางหรอกครับ ถูกทาง ตรงจุดเลยครับ

มีอะไรให้กลุ่มรักษ์บางแก้วนนท์ ช่วยได้บอกได้เลยนะครับ

กลุ่มคนรักษ์บางแก้วนนท์
ข้าวกล้อง ข้าวปุ้น ข้าวแช่ ปุยฟ้า