เตือนภัยคนซื้อหมา
โดย napat suetanuwong - Tuesday, 7 April 2009, 02:10PM

วันนี้ไปรับหมาพันธ์ปั๊กที่สนามบินมา ปรากฎว่านิ้วด้วนไปนิ้วนึง ทั้งที่คนขายบอกว่าสวยอย่างนั้นอย่างนี้

ของผมเคนซื้อบางแก้วมาจากฟาร์มดังฟาร์มนึงใน กทม เจ้าของปอกนิสัยดีไม่เกี้ยวกรานคน เอากลับมาเลี้ยง เค้าเป็นหมาขี้ระแวงขี้ตกใจไม่ให้ใครจับจนปัจจุบันถูกรถชนตายไปแล้ว แต่รักเจ้าของ(ผมรู้คำว่าจิตประสาท ปัจจุบันซื้อหมาคุณจิตติมา2ตัวของคอกขันทอง1ตัว จิตประสาทดีมาก) โทไปหาคนขายพอรับแล้วตัดสายทิ้งโทอีกไม่รับแล้วปิดเครื่อง ตอนแรกก็ไม่แน่ใจว่าเพราะอะไร ต่อมาเมียเค้าโทมาขอตังเพิ่มบอกค่าส่ง1500ไม่พอกรงมันแพงให้โอนไปอีก4-500  ผมก็โอนไป วันต่อมาผมไปซื้ออาหารให้กระต่ยเห็นกรงเหมือนของผมพอถามคนขายปั้บก็รู้เลย โทรไปถามคนขายหมาบอกว่าเค้าซื้อกรงมาผิดเล็กไปสนามบินไม่ให้ขึ้นเลยไปซื้อกรงที่สนามบินมันแพง ผมก็ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวอะไรกับผม เจอแบบนี้เสียความรู้สึกครับ ผมไม่ได้ต้องการอะไรแค่ไว้เป็นอุทาหรณ์กับคนที่จะซื้อหมาครับ ส่วนตัวผมเองไม่ต้องอัจฉริยะขั้นเทพไม่ต้องจบไทยแชมป์ แค่รักเจ้าของแล้วผมเลี้ยงมานาน มาซื้อผมตัวละแสนผมก็ไม่ขาย

ตอบ: เตือนภัยคนซื้อหมา
โดย papa papa - Wednesday, 8 April 2009, 06:58PM

ไม่ทราบว่า  พ่อค้าที่คุณว่านั้นคือใคร  ผมอ่านแล้วงงจัง 

โดย Sure not-_-i - Wednesday, 8 April 2009, 07:38PM
  งงด้วยคนเหอๆ
โดย CHOM CHOMCHOM - Thursday, 9 April 2009, 08:01AM

งง เหมือนกันครับ  ลองเล่าใจเย็น  ๆ  นะครับ  เพื่อคนอ่านจับใจความได้  และจะได้เกิดประโยชน์กับเพื่อ  ๆ  ที่เป็นสมาชิกจะได้  ระวังในการซื้อสุนัข  ครับ   ขอบคุณครับ

โดย papa papa - Friday, 10 April 2009, 06:54PM

เจ้าของสุนัขไม่เห็นเข้ามาตอบสักที  สังสัย

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew