อาทิตย์นี้ใครจะไปกระทรวงสาธารณสุข นนทบุรี ยกมือขึ้น
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Thursday, 2 April 2009, 05:30PM
  พอดีว่าทางกลุ่มรักษ์บางแก้วนนท์ ได้รับการตอบรับเป็นอย่างดีจากสมาชิกผู้เลี้ยงบางแก้ว ทั้งมือใหม่ และมือเก่า บางคนก็เคยได้รับการปรับพฤติกรรมทั้งของคนเลี้ยง และน้องหมาเอง บางคนก็ยังไม่ได้รับการฝึก การปรับอะไรเลย การคอนโทรลหมาที่ยังไม่ได้ฝึกมาเลยนั้น ค่อนข้างที่จะยากนิดนึง ทางเราก็เลยคิดทำสายฝึกกันขึ้นมาเอง เพื่อช่วยในการคอนโทรลน้องหมาให้ดียิ่งขึ้น ก็เลยอยากทราบว่าใครที่จะไปกระทรวงในวันอาทิตย์นี้ มีจำนวนเท่าไหร่ เพื่อจะได้เตรียมเชือกฝึกให้พอดีกับน้องหมาทุกตัวค่ะ ยังไงใครที่ต้องการก็มาลงชื่อไว้นะคะ

น้ำเค็ม & น้ำค้าง
ตอบ: อาทิตย์นี้ใครจะไปกระทรวงสาธารณสุข นนทบุรี ยกมือขึ้น
โดย Akaraphat Plitsiri - Thursday, 2 April 2009, 05:35PM
  ไปครับ....
จะไปดูสถานที่และทำความรู้จักด้วยครับ....
แต่ยังไม่พาครอบครัวพี่ยุ่งไปนะครับ...แม่ถุงฯยังเป็นคุณแม่ลูกอ่อนอยู่ ครับ...
จะไปขอคำแนะนำด้วยครับ........
ตอบ: อาทิตย์นี้ใครจะไปกระทรวงสาธารณสุข นนทบุรี ยกมือขึ้น
โดย นิธิกรณ์ รอดเปล่ง - Thursday, 2 April 2009, 09:37PM
 รียนถึงไหนครับ แพรวไม่ไป2อาทิตยแล้วผมไม่ว่างเลยครับเรียนทันป่าวนี่
โดย ทาโร่ จอมป่วน - Friday, 3 April 2009, 08:41AM

ทาโร่ไปครับ  ขอ 1 เส้น

โดย คุณพ่อจัมโบ้ ปีโป้ - Friday, 3 April 2009, 01:14PM

สัปดาห์นี้น้องจัมโบ้กับปีโป้ ไม่ได้ไปครับ เพราะที่บ้านจะไปต่างจังหวัด จะไปพบพี่ๆ เพื่อนๆ สัปดาห์ถัดไปครับ กัดฟัน

โดย Kittiya Supakij - Friday, 3 April 2009, 04:32PM

ขอไมโลไปด้วยนะค๊าบ

วันนี้แต้มคงได้ไปแน่ เพราะพ่อกลับมาแล๊น แต่ตอนนี้ขนแต้มกำลังล่วง ขี้เหล่หน่อยน๊ะครับ

อากาศไม่เป็นใจเลยครับ  สุดท้ายเลยไม่ได้ไป เพราะฝนกระหน่ำน่าดู  ไม่ทราบว่าวันนี้มีใครได้ไปฝึกบ้างครับ  ช่วยแจ้งข่าวหน่อยครับ  ขอบคุณครับ

โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Tuesday, 7 April 2009, 09:47AM
  น้องแต้ม พี่น้ำเค็ม กะ น้ำค้าง ก็ไม่ได้ไป เพราะว่าฝนตกหนักมากที่กระทรวงสาธารณสุข บ้านพี่น้ำเค็มก็กำลังทำท่าจะตก แม่เลยบอกว่าให้อยู่บ้านดีกว่า เดี๋ยวจะโดนฝนแล้วไม่สบาย ส่วนแม่พี่น้ำเค็มก็เป็นห่วงกลัวสมาชิกจะมากันเก้อ ก็เลยชวนพ่อพี่น้ำเค็มขับรถไปดูที่กระทรวง ผลปรากฏว่าข้างทางมีต้นไม้ล้มระเนระนาดเต็มไปหมด ก็คิดอยู่ในใจขออย่าให้มีใครมาเลย เดี๋ยวเสียความรู้สึกแน่ มาก็ไม่เจอใคร แถมยังไม่ได้ฝึก ได้ปรับอะไรอีก (สาธุ) พอไปถึงกระทรวงสาธารณสุขค่อยโล่งใจหน่อยไม่เห็นมีสมาชิกบางแก้ว (เอ หรือว่าเราไปช้าหว่า เขากลับกันหมดแล้ว)

งั้นขอแก้ตัวใหม่แล้วกัน หลังสงกรานต์ หากฟ้าฝนเป็นใจ เราค่อยเจอกันใหม่ อาทิตย์ที่ 19 เมษายน 2552 วันอาทิตย์ที่ 12 เมษายน 2552 ขออนุญาตงดสัก 1 อาทิตย์ เพื่อให้คุณพ่อคุณแม่ของลูก ๆ บางแก้วทั้งหลาย ได้เดินทางกลับภูมิลำเนาของตัวเอง หรือเดินทางไปเยี่ยมญาติพี่น้องก่อนแล้วกัน หลังสงกรานต์เรามาเจอกันใหม่นะคร้าบ

ส่วน น้ำเค็ม กะ น้ำค้าง ก็จะไปไล่งับสาว ๆ นุ่งสั้น ๆ อยู่แถวหน้าบ้านดีกว่า อิอิอิ
ตอบ: SPY ขอซื้อสัก 2 เส้นครับ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Tuesday, 7 April 2009, 12:17PM

ถึง คุณแม่น้ำเค็ม น้ำค้าง ถ้ามีเหลือ ส่งให้ SPY สัก 2 เส้นนะครับ เดี๋ยวจะโอนเงินไปให้นะครับ ที่ นายนิยม พิทักษ์ชินพงศ์ บ้านเลขที่ 223/5 หมู่ที่ 12, หมู่บ้านเขาเขียวกอล็ฟวิลเลจ, ถนนทางหลวงหมายเลข 7, ต.บางพระ อ.ศรีราชา ชลบุรี 20110

ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ

นิยม