ขอร่วมเป็นสมาชิกด้วยครับ
โดย Panuwat Rattanadit - Wednesday, 25 March 2009, 12:10PM

สวัสดีครับผมขออนุญาติ copy email ที่ส่งไปยัง ผศ.ไตรสิทธิ์  เบญจบุณยสิทธิ์ เมื่อวานครับมาวางเลยนะครับ ท่านแนะนำว่าให้มาตั้งเป็นกระทู้ไว้ที่นี่ครับ

ผมชื่อ ภานุวัฒน์ รัตนดิษฐ์
เลี้ยงสุนัขบางแก้ว และชื่นชอบสุนัขพันธุ์บางแก้ว
ผมไม่ได้ทำฟาร์มสุนัขนะครับ เลี้ยงไว้ตัวเดียว
ผมได้ทำ web ของตัวเองคือ www.bangkaewdogclub.com
ผมอยากจะขอร่วมเป็นส่วนหนึ่งกับ bangkaew.org ด้วยครับ

website ที่ผมทำไม่ได้ทำเพื่อหากำไร หรือค้าขายครับ
เข้าไปดูได้ ภาพที่เอาขึ้นก็เป็นสุนัขบ้านผมเอง
ที่อยากเข้ามามีส่วนร่วม เพราะผมอยากช่วยเรื่องของการ
อนุรักษ์สุนัขพันธุ์ไทย คือบางแก้วพันธุ์ที่ผมเลี้ยงและชื่นชอบ

ความรู้ที่ผมมีและเชื่อว่าน่าจะช่วยเหลือสมาคมได้คือ
1. เรื่อง website ผมเขียน php ได้ค่อนข้างคล่อง
ดูจาก www.bangkaewdogclub.com ได้ ผมทำคนเดียว
ติ/ชมได้นะครับ อย่างที่บอกทำคนเดียว อาจมีผิดพลาดบ้าง
2. ผมเป็นสมาชิกและผู้แนะนำโครงการของ sife แห่งประเทศไทย
รายละเอียดดูจาก www.sifethailand.org ได้ครับ เรื่องคร่าวๆ ก็คือ
เป็นโครงการแบบ CSR ที่ให้บริษัทผู้สนับสนุน จ่ายเงินให้กับ sife เพื่อให้
เป็นทุนสำหรับนักศึกษาเอาไปใช้ช่วยเหลือ(โดยการให้ความรู้) แก่ชาวบ้าน
โดยนักศึกษาจะเลือกกลุ่มเป้าหมายเอง เพื่อให้กลุ่มเป้าหมายสามารถ
สร้างรายได้ และสามารถช่วยเหลือผู้อื่นได้ มีการประกวดกันในระดับประเทศ
และส่งตัวแทนไปประกวดผลงานระดับโลก ตามหัวข้อต่างๆ ดูจากหน้านี้แล้วกันนะครับ
http://www.sifethailand.org/about_program.php เดี๋ยวจะยาว
ผมเป็นผู้ที่คอยลงพื้นที่จริง เพื่อให้คำแนะนำในการทำธุรกิจกับนักศึกษา
การหาแหล่งเงินทุน การหาตลาด ...ฯลฯ ที่นักศึกษาอาจมองข้ามไป

แนวคิดของผมคือ การจะอนุรักษ์สุนัขบางแก้ว ก็จำเป็นต้องมีเงิน
ทั้งนำมาจัดการองค์กรและอาจรวมถึง ค่าใช้จ่ายในการพัฒนาสายพันธุ์

ผมคิดว่าผมสามารถช่วยเรื่อง fund racing ได้ จาก profie ข้างต้นของผม
ถ้าอยากได้รายละเอียดเกี่ยวกับตัวผมมากกว่านี้ ก็ติดต่อถามเข้ามาได้ครับ
เพื่อความสบายใจ ว่าไม่ใช่การหลอกลวง ชื่อข้างบนเป็นชื่อและนามสกุลจริง
ส่วนที่ทำงานของผม ถ้าอยากรู้ ผมจะบอกให้อีกทีนะครับ ตอนนี้ไม่อยากเขียนมาก
กลัวจะเบื่อที่อ่านเยอะครับ

*** เห็นว่าตอนนี้ bangkaew.org ยังไม่เสร็จ จะใช้ webboard หรือ เนื้อที่ share ภาพ
ของผมก่อนก็ได้นะครับ ของผมไม่ค่อยมีคนเข้า T_T มาใช้ได้ ไม่หวงครับ ผมมีที่ 1.5 GB

Best Regards,
Panuwat R.
ตอบ: ขอร่วมเป็นสมาชิกด้วยครับ
โดย peerajit v - Wednesday, 25 March 2009, 01:44PM

มีความเสียสละ ทำเพื่อประโยชน์ส่วนรวม ก็ขอเอาใจช่วยน่ะครับ

ผมก็ศักษาหาข้อมูลการเลี้ยงบางแก้วครับ 

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew