น้องหมาขน ร่วงทำไงดี
โดย นภาพร สรรพสุข - Monday, 23 March 2009, 04:04PM

หนูต้นหอมค่ะอายุ3เดือน ขนหนูร่วงจนขนบางแล้วมันเป็นเพราะอะไรคะหนูกินอะไรไม่ดีหรือป่าว ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
ตอบ: น้องหมาขน ร่วงทำไงดี
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Monday, 23 March 2009, 04:28PM

สวัสดีจ้า ต้นหอม อายุเท่ากับ น้ำค้าง เลยค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะเรื่องขนร่วง น่าจะเป็นช่วงที่พวกเรากะลังผลัดขนกันค่ะ ตอนนี้น้ำค้างก็กำลังกลายร่างเป็นจิ้งเหลนแล้วจ้า
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Monday, 23 March 2009, 04:31PM

ดูกันแบบเต็ม ๆ ตัว ต้นหอมขนยังเยอะกว่าน้ำค้างอีก เห็นตัวเองแล้วอนาถแท้ ๆ เลย แม่ชอบเรียกว่า บางแก้วแคระบ้าง จิ้งเหลนบ้าง
โดย ทาโร่ จอมป่วน - Monday, 23 March 2009, 04:48PM

คอนเฟิร์ม ครับ ผลัดขนแน่นอน ทาโร่ของผมก็กำลังผ่านช่วงนี้พอดี   ตอนนี้ 4 เดือนแล้วขนเก่ายังหลุดไม่หมดเลยครับ พวกเราต้องทนดูจิ้งเหลนไปก่อนครับ

อยากเห็นรูปต้นหอมปัจจุบันบ้างครับ  ไม่ทราบโตแค่ไหนแล้วครับ

อันนี้รูปน้องแต้มกำลังเหล่สาว(น้องปีโป้)ครับ

โดย นภาพร สรรพสุข - Wednesday, 25 March 2009, 08:40AM
  รูปต้นหอมตอนปัจจุบัน ตอนนี้น้องต้นหอมอายุ 3 เดือนแล้วค่ะ
โดย นภาพร สรรพสุข - Thursday, 26 March 2009, 03:39PM
  เหลือตัวเท่านี้เอง ขนร่วงหมด แลซึมๆด้วย

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew