"ผลการตรวจเจ้าปุยฟ้า"

ก่อนไปพบคุณหมอ ช่วงเช้าได้พาปุยฟ้ากับน้องข้าวแช่ไปดูป้าวิฝึกสุนัขอารักขาที่มหิดล ศาลายา กันก่อนค่ะ

อากาศดีมากๆๆๆๆๆ

เปิดประตูรถปุ๊บ เจ้าปุยก็ก้าวลงจากรถเองเลยยย

(แอบเห็นป้าวิยิ้มด้วยหล่ะ)

ตอบ: "ผลการตรวจเจ้าปุยฟ้า"

สดชื่นแบบนี้ มายิ้มแข่งกันหน่อยสิพี่ปุยฟ้า ยิ้ม

น้องข้าวแช่แอบดูไรอยู่ ขอพี่ปุยฟ้าดูด้วยคนซิ

เด๋วเราไปพบคุณหมอกันดีกว่าครับ

ไปให้คุณหมอตรวจว่าเป็นอย่างไรบ้างแล้ว

หลังจากที่ออกจากโรงพยาบาลเมื่อวันที่ 27.02.09

ไปถึงก็ขึ้นช่างน้ำหนักกันก่อนเลย

พี่น้องครับ ทายซิพี่ปุยฟ้าจะหนักเท่าไหร่เอ่ย????

เฉลย......

น้ำหนักสุทธิขึ้นชั่งเมื่อวันที่ 21.03.09 ได้ 19 กิโลกรัม ไม่ขาดไม่เกินครับ

รายงานผลการตรวจของปุยฟ้า

1.ขาซ้ายหลัง ข้างที่หลุดออกมาจากเบ้า อยู่ในขั้นที่ดี กระดูกเชื่อมกันแล้ว

2.ขาหลังขวาที่มีอาการข้อเสื่อม ยังมีอาการบวมอยู่ และมีพังผืดยึดบริเวณรอบหัวกระดูก

3.สามารถใช้ขาหน้าได้แล้ว

4.คุณหมอแนะนำให้พาเจ้าปุยฟ้าไปว่ายน้ำ เป็นการทำกายภาพบำบัดและออกกำลังกาย

อาการโดยรวมไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง ให้ทานยาอย่างต่อเนื่อง ดูแลสังเกตขาหลังข้างที่ข้อเสื่อม และให้ระมัดระวังเวลาพาเดินเล่น หากมีการใช้ขามากจะเกิดการเสียดสีและจะเกิดการเสื่อมและกระดูกกร่อนมากขึ้นค่ะ

*** ได้ให้คุณหมอดูภาพ VOD ที่ถ่ายเจ้าปุยฟ้าตอนที่เดินเล่นในสวนด้วยค่ะ ***

ขอจบการรายงานอาการปุยฟ้าค่ะ

ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ติดตามและให้กำลังใจกันตลอดมาและตลอดไปค่ะ

โดย prachum kia - Tuesday, 24 March 2009, 12:38PM

ส่งแรงใจ ให้แข็งแรงไวไวนะครับ

จาก โคล่า

ตอบ: "ผลการตรวจเจ้าปุยฟ้า" from Jungko
โดย yutthapoom pinitwat - Tuesday, 24 March 2009, 06:43PM

glad to hear that ka/

Jungko 's`mom in Singapore

Jungko kup

ตอบ: "ผลการตรวจเจ้าปุยฟ้า" from Jungko
โดย Kaowpuun JJ - Tuesday, 24 March 2009, 08:48PM
  อ่านเรื่องของปุยฟ้า อย่างเงียบ ๆ มานาน
มาวันนี้ต้องขอพูดว่า ปาฎิหารย์เกิดขึ้นแล้ว

ขอขอบคุณกับทุกน้ำใจที่ให้กับปุยฟ้านะครับ
สับสนสับสนสับสนสับสนสับสนสับสนสับสนสับสนสับสนสับสนสับสนสับสนสับสน

ตอบ: หายดีเมื่อไร เรามาวิ่งแข่งกันนะครับ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Saturday, 28 March 2009, 09:15AM

ถึง พี่ปุยฟ้า หายดีเมื่อไร เรามาวิ่งแข่งกันนะครับ ตอนนี้ SPY กำลังขนร่วงอยู่ครับ ร่วงเป็นกระจับเลย แถมยังมีซังกะตังอีกเพียง เดี๋ยวขอเวลาสัก 2 อาทิตย์ พอดีหายดี แล้วมาวิ่งแข่งกันนะครับ ขอให้พี่ปุยฟ้า หายและฟิตร่างกาย ได้เร็วๆนะครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew