ตอบ: ขอคำแนะนำร้านขายสายจูงหรือสายฝึกสุนัขและวิธีการเลือกซื้อ
โดย ภิญโญ ชูมณี - Wednesday, 18 March 2009, 01:57PM

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับที่กรุณาช่วยให้ความกระจ่างครับ ผมจะได้นำเป็นข้อมูลให้แฟนไปเลือกซื้อครับ 

ลักษณะนิสัยเจ้าหมูหยอง ซน ฉลาด ดื้อนิดหน่อย(ผมเอาอยู่แต่แฟนเอาไม่อยู่เท่าที่ควร) มักจะประจบถ้ารู้ว่าตนไม่มีอิสระ(คล้องโซ่) พอปล่อยก็วิ่งไล่กัด คุ๊กกี้,ปุ๊กกี้ ซึ่งคุ๊กกี้,ปุ๊กกี้ สุนัขเลี้ยงก่อนหน้าที่จะได้เจ้าหมูหยอง ซึ่งผมแค่อยากเลี้ยงบางแก้วโดยไม่ได้ศึกษาสายพันธ์,ลักษณะและนิสัย ได้ยินเพียงเป็นสุนัขมี่รักเของมากครับ พอมีคนบอกมีลูกสุนัขบางแก้วผสมสุนัขบ้าน ผมก็คิดเอาว่าอย่างน้อยก็มีเชื้อบางแก้วบ้างละ เลยเอามาเลย 2 ตัว(ตัวผู้+ตัวเมีย) หลังจากนั้นก็เริ่มศึกษาจึงได้รู้ว่าไม่ใช่บางแก้ว แต่ก็เลี้ยงมา 7 เดือนจนมั่นใจว่าเรามีความรับผิดชอบในหน้าที่ที่จะต้องดูแลสุนัขที่เราเลี้ยงครับ ซึ่งช่วงแรกแฟนเป็นคนกลัวสุนัขมากๆ แต่ได้คุ๊กกี้,ปุ๊กกี้ มาประจบทำให้ตอนนี้ไม่กลัวสุนัขหรือกลัวสุนัขข้างนอกบ้านน้อยลงมาก ผมเลยสบโอกาสของเลี้ยงบางแก้วก็ไดเจ้าหมูหยองละครับ

ผมแนบรูปคุ๊กกี้+ปุ๊กกี้ ตามครับ 

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew