รวมพลคนรักบางแก้ว 15 มีนาคม 52 (กระทรวงสาธารณะสุขฯ นนทบุรี)

วันอาทิตย์ที่ 15 มีนาคม 2552

มีพวกเรามากันหลายคนและหลายตัวครับ

ทั้งหน้าเก่าและหน้าใหม่  น่ารักมากๆ ครับ

ลองชมภาพกันดูครับ

อันดับแรกข้าวตังค์  ตอนนี้เริ่มเป็นหนุ่มแล้วครับ (ขนสวยมาก)

ตอบ: รวมพลคนรักบางแก้ว 15 มีนาคม 52 (กระทรวงสาธารณะสุขฯ นนทบุรี)

วันนี้โกโก้ก็มาครับ

ตอบ: รวมพลคนรักบางแก้ว 15 มีนาคม 52 (กระทรวงสาธารณะสุขฯ นนทบุรี)

น้ำเค็มสุดหล่อ วันนี้ฟันหลอครับ อยู่ในช่วงอารมณ์บ่จอย(พ่อหนึ่งกระซิบมา)

พี่น้ำเค็มมา  แล้วมีหรือน้องน้ำค้างคนสวยจะไม่มา

ขอโชว์ตัวหน่อยค่ะ

ผมข้าวปั้นครับ ขาประจำที่น่ารักของพ่อสอง

ไมโลนั่งโชว์ให้น้องๆ ดูเร็วเข้า

วันนี้เดินโชว์ในสายจูง เก่งมาก ไม่ดื้อเลย

คราวหน้าจะมาหมอบโชว์ครับ กัดฟัน

พี่ใหญ่ในวันนี้ โซดาครับ

พ่อครับผมหิวแล้วเศร้า

สมาชิกใหม่  มาจากสาธุประดิษฐ์ครับ  พี่จัมโบ้  กับน้องปีโป้

ดูชัดๆ อีกทีกับน้องปีโป้  คู่แข่งชิงมงกุฏนางงามกับน้ำค้าง

และเพื่อนซี้คนใหม่ของแต้มครับ

แต้มกับน้องปีโป้  อาทิตย์หน้ามาอีกนะ  แต้มคิดถึง

พี่ไมโลเล่นกับข้าวตังค์เปล่าครับ
โดย น้อง ข้าวปั้น - Tuesday, 17 March 2009, 05:33PM
  พักหลังมีแต่เด็ก ๆมา และรู้สึกว่าทุกๆอาทิตย์ จะมีสมาชิกใหม่ๆ  แล้วมาเจอกันทุกๆอาทิตย์นะคร๊าบบบบบบ

บรรยากาศสัปดาห์นี้

วันนี้คุณครูติดธุระ  พี่น้ำเค็มจึงช่วยดูแลน้องโกโก้แทน

เก็บเกี่ยวความรู้ก่อนกลับบ้าน

โดย Lycan Werewolf - Tuesday, 17 March 2009, 10:05PM
  ขอโทษด้วยนะครับที่ไม่ได้ไปสอนเพราะติดงานจิงๆครับ  แต่อาทิตย์นี้ไม่พลาดแน่นอนครับ อยากให้สมาชิกไปกันเยอะๆนะครับ อ้อสมาชิกเก่าเตรียมซ้อมไว้นะครับอาทิตย์นี้จะไปดูพัฒนาการที่ฝึกไป 
โดย Yo-jetsada sangjan - Tuesday, 17 March 2009, 10:21PM

ข้าวตัง หล่อเหมือน พ่อทาโร่ เลยนะ  

เห็นภาพแล้วประทับใจนะครับ ที่ช่วยกันฝึกสนุขบางแก้ว ให้เก่ง และ นิสัยดี พร้อมอารมณ์ดีด้วย ที่สำคัญถ่ายคลิปวีดีโอ มาให้ชมด้วยนะครับ

โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Wednesday, 18 March 2009, 10:30AM
  สนุกมากเลยครับเมื่อวันอาทิตย์ น้ำเค็ม (หมาตุ๊ด) ได้เล่นกับพี่ข้าวตังด้วย ก็ผมคิดถึงพี่ข้าวตังนี่นา ไม่ได้เจอกันตั้ง 2 อาทิตย์แน่ะ แต่ว่าผมก็อารมณ์ไม่ค่อยจอยเท่าไหร่ ก็แหมฟันมันหักนี่นา กลัวใครเขาจะล้อว่า อุ๊ย ๆ ๆ หมาฟันหลอ เลยต้องขู่ไว้ก่อน เดี๋ยวโดนล้อแย่เลย แต่ทุกอย่างก็ผ่านไปด้วยดีครับ

ดร.ข้าวกล้อง ไม่ได้ไปต้องขอโทษเพื่อนสมาชิกด้วย
แต่อาทิตย์นี้ไม่พลาดแน่นอนครับ แต่อาจไปช้าหน่อย
เพราะต้องพาเจ้าปุยฟ้า ไปหาหมอที่ รพส.เอกมัย
ไปตรวจสุขภาพ และ อาการต่าง ๆ โดยละเอียด
ไว้เจอกันนะครับพี่น้อง รักนะ จุ๊บ จุ๊บ

ขอโทษด้วยพี่น้อง พอดี ดร.ข้าวกล้อง ติดประชุมเลยลืมแนบภาพไปด้วย

อาทิตย์นี้ใครว่างมาร่วมปรับพฤติกรรมการเลี้ยง-สุนัข กันนะครับ

โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Wednesday, 18 March 2009, 12:10PM

ตอบพ่อน้องแต้ม

ขอบคุณค้าบพ่อน้องแต้ม ที่ชมว่าข้าวตังหล่อ และขนสวยตาเขียว   อีกหน่อยน้องแต้มโตขึ้นก็ต้องหล่อและขนขวยเหมือนกัน เพราะขนน้องแต้มสีเข้มมากๆเลย ที่สำคัญ หวีขนให้น้องทุกวันนะค้าบขนจะได้สวยๆยักคิ้ว

ตอบพี่โยและพ่อทาโร่

ขอบคุณค้าบพี่โย ที่ชมว่าผมหล่อเหมือนพ่อ แล้วจะส่งรูปหล่อๆ ไปให้ดูนะค้าบตาเขียว

โดย yutthapoom pinitwat - Wednesday, 18 March 2009, 01:14PM

พี่ ๆ คับ..
จังโก้ ได้แต่ดุรูปอ่านความเห็น ไม่ได้ไปสักที (แม่น่าจะได้ย้ายกลับ กทม.เนอะ ทิ้งพ่อไว้เลย)
รุ้จักเพือ่นใหม่เต็มเลย...

ยังไงก็อย่าลืม จึงโก้ บ้านนอกผู้น่าสงสารนะคับ..

พี่ข้าวตัง... จังโก้ อยากเห็นตัวจัง จะได้หม่ำ เอ๊ย!! เล่นด้วยอะ เท่ห์จิง ๆ

น้องแต้ม กะอีกหลาย ๆ น้อง เนี่ย...น่ารักจังเลย แม่มองไป ยิ้มไปอะคับ..

จังโก้น้อย คอยรัก..
โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Wednesday, 18 March 2009, 02:32PM

จังโก้ บอกแม่นะ ถ้าออนเมื่อไหร่ให้เรียกหม่ามี๊พี่ จะเปิดกล้องให้ดูตัวเป็นๆ กันเลย

ถ้าจังโก้โตกว่านี้อีกหน่อยรับรองได้เลย พี่ตังมีคู่แข่งแน่ๆ อิอิ

โดย ภาคภูมิ บุษราวุธานุสรณ์ - Wednesday, 18 March 2009, 04:38PM

ตอนนี้พ่อกับแม่แต้มมีปัญหาครับ

1. ไม่รู้ว่าแต้มเป็นอะไร  พ่อหนุ่ยกับแม่หนูสอนอะไรก็ไม่ค่อยทำตามเลย

จะคอยมองโน้นมองนี่ตลอด(ห่วงเล่นอย่างเดียว)

จนพ่อกับแม่ขี้เกียจสอนแล้วครับ  ไม่ทราบว่าใครพอจะแนะนำได้บ้างครับ

2. ตอนแต้มเล่นกับป้าเลม่อน(สุนัขพันธุ์ทางอายุ 9 ปี) แต้มชอบเอาสองขาหน้ายันตัวป้าเลม่อน แล้วทำท่าเหมือนขึ้นคล่อม  พ่อกับแม่ต้องคอยห้ามอยู่หลายครั้ง(ดึงหนังคอยกจนตัวลอยหรือจับกดติดพื้นตั้งหลายครั้งก็ยังไม่เข็ด) กลัวป้าเลม่อนรำคาญ  จะกัดแต้มเอา ควรจะทำงัยดีครับช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล. หน้าดำ=น้องแต้ม

หน้าขาว=น้องจัมโบ้

โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Thursday, 19 March 2009, 09:41AM
  สวัสดีค่ะ น้ำค้าง เองนะคะ คุณพ่อคุณแม่น้องแต้ม ช่วงนี้แต้มสอนอะไรไม่ค่อยจะสนใจใช่ม้า น้ำค้างก็เป็นค่ะ แนะนำแบบที่คุณพ่อคุณแม่น้ำค้างทำนะคะ พาออกไปเดินให้เหนื่อยสักหน่อย เพื่อเรียกสมาธิกลับมา ถ้าจะให้ดีทำช่วงก่อนกินอาหารจะดีที่สุดเลยค่า เพราะแหมก็กำลังหิวอ่ะ ความอยากกินสั่งอะไรทำหมดเลย เพื่อแลกกับอาหารจานโปรดของหนู แต่ไม่ต้องทำนานนะคะ วันละนิดวันละหน่อยก็พอค่ะ ฝึกเสร็จก็เล่นกับเขาหน่อยนะคะ เขาจะได้ไม่เบื่อ แม่น้ำค้างก็ทำแบบนั้นแหล่ะค่ะ วิ่งไล่จับกันบ้าง ซ่อนแอบบ้าง

ส่วนเรื่องการเล่นกับหมาใหญ่ในบ้าน ชอบขึ้นคล่อม คุณพ่อคุณแม่ต้องสังเกตดูด้วยนะคะว่า ป้าเลม่อนอยู่ในลักษณะท่าทางอย่างไร ถ้าเขาเล่นกันแล้วป้าเลม่อนนอนหงายอยู่ก็ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ เพราะหมาใหญ่ถ้าเวลาเล่นกับหมาเด็กเขาจะยอมแบบนี้แหล่ะค่ะ (น้ำเค็มถ้าอยากเล่นกับน้องน้ำค้าง จะเดินเข้าไปใกล้ ๆ น้ำค้าง แล้วก็ล้มตัวหนอนหงายแผละ ชวนน้องมาเล่นด้วย)
แต่ถ้าป้าเลม่อนยืนอยู่แล้วน้องแต้มขึ้นคล่อมเลย ไม่ดีค่ะ ต้องซ่อมทันที

การเอาขาหน้ายันป้าเลม่อน คิดตามลักษณะนี้แต้มน่าจะนอนหงายอยู่ใช่ไหมค่ะ แล้วป้าก็จะยืนอยู่ข้าง ๆ หรือนอนอยู่ข้าง ๆ ไม่มีปัญหาอะไรหรอกค่ะ เขาเล่นกันเฉย ๆ

แต่เราก็ต้องคอยดูและคอยระวัง อย่าให้การเล่นของแต่ละตัวเป็นจุดเริ่มต้นของการทะเลาะกัน
โดย Kittiya Supakij - Thursday, 19 March 2009, 05:06PM

พ่อหนุ่ยแม่หนูคะ ไมโลก็เคยทำพฤติกรรมแบบนี้ตอนอายุ 3 เดือน เจอหมาตัวอื่นจะขึ้นเกาะคอเกาะหลังเค้าไปหมด คาดว่าจะชวนเล่นแต่ยังไม่รุจักอาวุโส เคยเจอพิทบูลในหมู่บ้านก็เอาขาไปพาดคอเค้า ดึงลงแทบไม่ทัน แต่ฝรั่งเจ้าของเค้าบอกว่าปล่อยให้ไมโลเกาะอย่าไปห้าม เค้าจะได้รู้จัก Social contact กับหมาตัวอื่น เหอๆ เจอเจ้าทีเร็กซ์ (พิทลบูล) เตะตัดขาหงายหลังกลิ้งคลุกๆ ก็ยังไม่เข็ด กระโดดเข้าเกาะอีก ดีที่เจ้าของเค้าคุมหมาเค้าให้ยืนเฉยๆ ได้ไมโลเลยไม่โดนหม่ำ แต่เดี๋ยวนี้ดีขึ้นค่ะ น้องแต้มโตขึ้นก็คงหายนะคะ

โดย Soda& Cold water - Thursday, 19 March 2009, 11:15PM

รบกวนคุณภาคภูมิช่วยส่งไฟล์รูป original ของโซดาให้ผมทางอีเมล์หน่อยได้ไหมครับ (ohoes@hotmail.com) คือว่าอยากเก็บรูปน้องเค้าไว้อะ เพราะว่าปรกติไม่เคยจะอยู่นิ่งให้ถ่ายได้เลยอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

วันนี้คงไม่ได้พาน้องแต้มไปที่กระทรวง  เพราะติดธุระครับ  เดือนหน้าถึงจะว่างไปได้ครับ

ส่วนรูปของโซดาไว้พรุ่งนี้จะส่งไปให้ครับ(ถ้ากลับไปกรุงเทพฯทันน๊ะครับ)

โดย น้อง ข้าวปั้น - Sunday, 22 March 2009, 03:05PM
  คุณพ่อคุณแม่น้องแต้ม 
ข้าวปั้นก็เป็นเหมือนกันครับช่วงก่อนหน้านี้ฝึกอะไรไม่เคยยอมทำเลย และอาการแบบที่ว่าข้าวปั้นก็เป็นเหมือนกันจะเล่นกับป้าแทมมี่พุดเดิ้ลที่บ้านทำท่าจะค่อมป้าแทมมี่แต่ป้าแกก็จะหัมมาแฮ่เข้าให้ส่วนข้าวปั้นก็จะนอนหงายแบบยอมแพ้เลยครับ แต่ช่วงนี้ข้าวปั้นเริ่มที่จะทำตามที่สั่งแล้วล่ะครับ เพราะเวลาสอนจะต้องแยกข้าวปั้นออกมาตัวเดียวเพราะป้าแทมมี่แกจะไม่ยอมให้ดุน้องครับ  อาทิตย์นี้เลยไม่ได้เจอกันเลย เอาไว้อาทิตย์หน้าเจอกันนะคร๊าบบบ  น้องแต้ม
โดย yutthapoom pinitwat - Sunday, 22 March 2009, 03:16PM

สาวกบางแก้ว ที่ไปกันเย็นนี้ อย่าเล่นกันเพลิน จนลืมจังโก้ บ้านนอก นะคับ..

คิดถึงหมดเลย..

จังโก้ แลบลิ้น

โดย Soda& Cold water - Monday, 23 March 2009, 04:15PM

ขอบคุณ ภาคภูมิอีกครั้งครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew