ตามหาพี่กาคาบข่าว
โดย mr.boy 22 - Sunday, 15 March 2009, 03:32PM

ช่วงนี้ไม่เห็นกาคาบข่าวเลย ไม่รู้เป็นงัยนำรูปเจ้ามาร์คสังกัดค่าย BENZ KENNEL มาให้ดู
ตอบ: ตามหาพี่กาคาบข่าว
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Sunday, 15 March 2009, 03:52PM

สวยครับ อยากดูช่วงขนขึ้นเต็ม ขอทราบสายพ่อ แม่ ด้วยครับ
โดย mr.boy 22 - Sunday, 22 March 2009, 01:17PM

ขอบคุณครับคุณคุณากร ตอบช้าไปหน่อย ถ้าขนมาเมื่อไหร่จะเอามาลงให้ ตอนนี้ดูตัวนี้ไปก่อนนะครับเร่มจะมีขน
โดย mr.boy 22 - Sunday, 22 March 2009, 01:18PM

อีกภาพครับ
โดย mr.boy 22 - Sunday, 22 March 2009, 01:23PM

คุณคุณากรครับเจ้าตัวเล็กที่ลงรูปมาเป็นยังงัยบ้างครับ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Sunday, 22 March 2009, 05:21PM

ตอบ เจ้าตัวเล็กซื่อฟักทองครับ ช่วงนี้ขนกำลังขึ้นครับ ไม่รู้จะทัน 12 เมษา ที่พิษณุโลกหรือเปล่า กะไปเป็นตัวประกอบให้นะครับ ช่วงยาวไป เวลาวิ่งจะออกข้าง กำลังแก้ทางอยู่ แต่ถ้าเทียบกับของท่าน ของผมยังห่างไกลครับ ขอก้าวทีละขั้นก่อน ตัวที่โชว์มุมขาหลังดีนะครับ อย่างนี้เค้าเรียกว่าขาหลังไม่ตึงถูกต้องไม้ครับ ยังไงผมก็ยังต้องรับคำชี้แนะจากท่านและทุกคนอีกมาก ผมเพิ่งจะเลี้ยงได้สองปีนี้เองครับ สวัสดีครับ
โดย mr.boy 22 - Monday, 23 March 2009, 03:16PM

สวัสดีครับคุณคุณากร วันที่ 12 เมษา น่าจะนำเจ้าฟักทองมาเที่ยวนะครับ อย่าไปคิดว่าเป็นตัวประกอบครับ สุนัขทุกตัวมีดีทุกตัวครับเว้นแต่ว่าจะพร้อมหรือไม่พร้อม ส่วนผมก็แพ้มาตลอด แต่ที่ชอบคือได้พาผลงานของเราไปฝึก ผมก็ได้ฝึกสมาธิไปด้วย สำหรับเจ้าโรเจอร์ ก็ยังไม่ดีพอครับยังขาดอีกเยอะที่เก็บไว้ก็เพราะต้องการพัฒนาในสายของตัวเองต่อไป ผมก็ค่อยๆ ก้าวเหมือนกันครับ "แต่ถ้าเทียบกับของท่าน ของผมยังห่างไกล" อันนี้ไม่จริงครับ โดยเฉพาะคุณคุณากร ด้วยแล้ว ด้วยอายุท่านที่มากกว่าผมย่อมผ่านประสพการณ์มามากกว่า ดังคำโบราณที่ว่า อาบน้ำร้อนมาก่อน ผ่านหนาวผ่านร้อนมาเยอะครับ หากคุณคุณากรมีประสพการณ์อะไรดีๆ ช่วยแนะนำน้องคนนี้ด้วยครับ

โดย mr.boy 22 - Monday, 23 March 2009, 04:50PM

โรเจอร์มีมุมเล็กน้อยครับจึงมองดูแล้วเหมือนไม่ค่อยมีพลังประกอบกับไม่ค่อยมีกล้ามเนื้อ แต่ก็ยังรอดูการพัฒนาการเพราะตอนนี้อายุได้ 8 เดือน ลองมาดูตัวนี้ดู

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Monday, 23 March 2009, 05:03PM

ตัวผู้เฒ่ามิบังอาจชี้แนะ เพราะเพิ่งจะเลี้ยงได้ไม่นาน เอาเป็นว่าต่างคนต่างให้คแนะนำซึ่งกันและกันดีกว่านะครับ ขอรบกวนขอทราบหมายกำหนดการๆประกวด และการแบ่งรุ่นด้วยครับ  (ยังหลับตาเห็นแต่ นากาชิมาและปลายฟ้า ซักวันหนึ่งคงจะทำได้แบบนี้ คอยฝันที่เป็นจริง ) ตัวนี้ลูกแรมโบ้ครับติดเบสร์เบบี้ งาน มหาวิทยาลัยเทคโนสุระนารีครับ  รุ่นหนึ่งถึงสามเดือน มีลงเจ็ดตัว ยังต้องพัฒนาอีกครับ ถ้าได้ขาหลังของตัวที่ท่านโชว์มาใส่ผมว่าไปได้ไกล  สวัสดีครับ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Monday, 23 March 2009, 05:08PM
  โอโหไม่มีที่ติ อยากได้แบบมาทำถ้วยจัง มีขายไม๊ครับอยากได้หลายอิริยาบถ ถ้ามีวันประกวดผมจะไปซื้อมาประดับตู้ สวัสดีครับ
โดย mr.boy 22 - Saturday, 28 March 2009, 04:33PM

ขออภัยด้วยครับคุณคุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ ที่เข้ามาตอบช้า พยายามตอบหลายเที่ยวแล้วไม่รู้เป็นอย่างไรล่มตลอด โมเดลไม่มีขายตามท้องตลาดครับ ผมกว่าจะได้มาก็เลือดตาแทบกระเด็น มีอยู่สองตัวครับเท่าที่ทราบ อยู่ที่เชียงใหม่อีกหนึ่งตัว เป็นผลงานของอาจารย์ธนา อัจฉริยวรรณ

โดย mr.boy 22 - Saturday, 28 March 2009, 04:42PM
  วันนี้เอาบางแก้วขาวน้ำตาลมาฝากด้วยวัย 8 เดือน
โดย CHOM CHOMCHOM - Tuesday, 31 March 2009, 08:25AM

สวัสดี  ครับคุณ BOY  และคุณคุณากร  ผมขอฝากตัวด้วยนะครับผมเอง เพิ่งเลี้ยงบางแก้วมาได้  ปีกว่าเอง  จึงอยากได้คำแนะนำ  นะครับ  รบกวนช่วยวิจารณ์  เจ้าเหนือฟ้าให้ผมหน่อยครับ   เป็นลูกหมาผมเอง  ถ่ายตอน  2  เดือน  ตอนนี้   4  เดือนแล้วครับ

เดี๋ยวจะถ่ายให้ช่วยวิจารณ์ใหม่   วงขาเป็นอย่างไรบางพอไปได้ไม  รบกวนหน่อยครับ

โดย CHOM CHOMCHOM - Tuesday, 31 March 2009, 08:28AM

ต่อ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 31 March 2009, 12:33PM
  อย่าว่าผมเอามะพร้าวห้าวมาขายสวนนะ ช่วงสั้นดีครับ ขาหน้าหลังไม่ตึง สมส่วน ระวังหางอย่างเดียว พอขนขึ้นหนักจะตกราบลงหลัง พยามดัดบ่อยๆนะครับ ดีกว่าของผมเยอะเลย ถ้าขยันประกวดแบบผมรับรองถ้วยเต็มบ้านครับ ขยันเปิดเวปศึกษาถามผู้รู้ในเวปนะครับใจดีทุกคน ขอให้รักเค้าน้อยๆแต่รักนานๆนะครับ และขอให้เลี้ยงอย่างมีความสุขครับ สวัสดี
โดย CHOM CHOMCHOM - Tuesday, 31 March 2009, 01:04PM

ขอบคุณมากครับผม  สำหรับคำแนะนำดี ๆ นะครับพี่

โดย mr.boy 22 - Tuesday, 31 March 2009, 04:28PM

สวยครับ คุณCHOM CHOMCHOM ในส่วนตัวผมชอบกระโหลกครับกับตำแหน่งหูถ้าดูจากภาพ ได้สัดส่วนกันครับ และมุมขาหลังสวยเจ้าตัวนี้ถ้าฝึกดีๆ ขาหลัง น่าจะสาดได้สุดๆ เที่ยวหน้าลองวางตำแหน่งขาหน้าให้ได้ฉากกับพื้น ตำแหน่งของคอน่าจะสวยขึ้นเส้นหลังจะดี แล้วจัดขาหลังอีกนิดรับรองOK ส่วนหางถ้าไม่มีผลทางพันธุกรรม น่าจะดีนะครับ สร้างอารมณ์ให้เค้าตื่นตัวบ่อยๆปล่อยวิ่งเยอะๆ ช่วยได้ครับผม

โดย CHOM CHOMCHOM - Wednesday, 1 April 2009, 12:52PM

ขอบคุณอีกครั้งครับทั้ง  2  ท่าน   เดี๋ยวสัปดาห์นี้จะถ่ายรูป  เจ้าเหนือฟ้า   ตอนปัจจุบันมาให้ดูครับ   แต่วันนี้มีมาให้ดู  อีก  2  ครับผม

โดย CHOM CHOMCHOM - Wednesday, 1 April 2009, 12:52PM

2

โดย mr.boy 22 - Friday, 3 April 2009, 10:11AM
  5555 สงสัย ผมเอามะพร้าวมาขายสวนดังที่พี่คุณากร ว่าซะแล้ว ไม่ธรรมดาครับแต่ละตัวที่ท่าน Chom Chom เอาออกมาให้ชม ดูๆแล้วคุ้นตายังงัยชอบกล ฮิๆ สวยครับดูดีทีเดียวเลยแหละ
โดย CHOM CHOMCHOM - Friday, 3 April 2009, 03:56PM

ป่าวนะพี่ผมไม่เคยประกวดเลย   ตัวสุดท้ายนี่ยังไม่เคยประกวดเลย  ตอนนี้เป็นสาวแล้ว

ครับ  รูปอาจจะเคยโช  บ้าง  2  ตัวหลัง  ไม่ไช่ลูกหมาผมเอง  ซื้อมาครับกะว่าจะประกวด   แต่ตัวที่  2  มันตาย  เลยไม่คิดจะประกวด   ผมเอง  เลี้ยงได้  ปีกว่าจริง  ๆ  ครับ  แต่พอดีมีเพื่อนดี  นะครับ  เขามีคอกบางแก้วเขาเลยคัดมาให้  ครับผม

โดย mr.boy 22 - Friday, 3 April 2009, 05:24PM

สวัสดีครับคุณ CHOMCHOM อย่าคิดมากครับเป็นการแลกเปลี่ยนความรู้กันครับ ที่ดูจากรูปเป็นลูกสุนัขที่สวย แล้วที่ว่าดูคุ้นๆ หมายถึงลักษณะของลูกสุนัขใกล้เคียงกับสายที่ผมเคยเล่นครับ ส่วนเคยลงประกวดหรือไม่นี้ก็ไม่ใช่สาระสำคัญอะไรเท่าไร แต่ที่ดูแล้วผมรู้สึกชอบครับ ไม่มีอะไรครับต้องขออภัย คุณ CHOMCHOM  ด้วยครับ

โดย mr.boy 22 - Monday, 6 April 2009, 04:34PM

เอาโรเจอร์มาให้ดู

โดย CHOM CHOMCHOM - Monday, 6 April 2009, 09:06PM

สายมากครับคุณ  boy 

โดย mr.boy 22 - Tuesday, 7 April 2009, 12:06PM

ขอบคุณครับคุณCHOMCHOM มาดูภาพตอนเล็กๆครับ
โดย CHOM CHOMCHOM - Tuesday, 7 April 2009, 12:56PM

ตอนนี้อายุเท่าไหร่แล้วครับ  เผื่อจะทาบทามไว้ให้ลูกสาว  5  5  5   แต่ก่อไม่รู้ว่าลูกสาวของผม

จะมีลูกได้หรือ   ป่าว  เพราะก่อนหน้านี้มีปัญหาเรื่องกระบังลม

โดย mr.boy 22 - Tuesday, 7 April 2009, 03:12PM

อายุเพิ่งจะ 18 เดือนครับ เป็นลูกของมีโอ

โดย mr.boy 22 - Wednesday, 8 April 2009, 09:32AM

ขออภัย โรเจอร์ อายุ 8 ครับไม่ใช่ 18 เดือน

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew