ตอบ: รักบางแก้ว เพราะความเป็นบางแก้วครับ
โดย peerajit v - Monday, 9 March 2009, 11:18AM

คุณนิธิกรณ์ และคุณChakrit 

มันก็แปลนะครับที่เรื่องของคุณทั้งสองคนรวมกันคล้ายกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับผมตอนเด็ก (อาจไม่เด็กมากครับ  แค่หนุ่มๆดีกว่า)   ซึ่งตั้งใจใฝ่ฝันจะเลี้ยงบางแก้ว แต่ติดที่บ้านไม่อยากให้เลี้ยงเพราะค้าขายอาหาร 

แต่ในที่สุดเมื่อทุกอย่างผมลงตัว มีครอบครัว มีที่ทางบริเวณ และปัจจัยพอเพียง และคิดว่าถึงเวลาที่จะเลี้ยง รวมทั้งจากการศึกษารวบรวมข้อมูลจากแหล่งข้อมูลต่างๆ และเวปนี้ที่มีเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ให้คำแนะนำ และข้อมูลต่างๆมากมาย   

ตอนนี้น้องหมา เพศเมีย ได้ไปดูมาเรียบร้อยแล้วครับ เกิดวันที่ 14 กพ 52  แต่ให้อยู่กับแม่เค้าก่อน รอให้แข็งแรงและได้วัคซีนก่อน   ผมก็อดใจรอและเตรียมความพร้อมในการเลี้ยงไว้ และพยายามอ่านข้อมูล ชี้แจง ให้แฟน พ่อแม่(ของแฟน) เกี่ยวกับบางแก้ว ว่ามีลักษณะ นิสัยอย่างไหร เพราะทางบ้านแฟนเคยเลี้ยงแต่หมาบ้านทั่วๆไป 

ถ้าคุณ คุณนิธิกรณ์ และคุณChakrit   มีข้อมูลการเลี้ยงดูอย่างไหร และที่สำคัญให้เค้าดุอย่างมีเหตุผล ไม่ให้กัดคนอย่างไหรเหตุผล ก็ช่วยแนะนะด้วยนะครับ

peerajit

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew