ด่วน! สำหรับผู้ที่ต้องการไปดูฝึกหมาที่มหิดล ศาลายา อาทิตย์นี้
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Thursday, 5 March 2009, 04:22PM
  สวัสดีค่ะท่านสมาชิก จากที่ได้รับอนุญาตให้ไปชมการฝึกหมาอารักษ์ขา จากป้าวิ ที่ มหิดล ศาลายา ในวันอาทิตย์ที่ 8 มีนาคม 2552 เวลา 6 โมง เช้า ถึง 9 โมงเช้า ขอเลื่อนมาเป็นวันเสาร์ที่ 7 มีนาคม 2552 แต่เดิมค่ะ เนื่องจากผู้ใหญ่บางท่านที่ร่วมทำการฝึกในครั้งนี้ ติดภาระกิจส่วนตัว ไม่สามารถเดินทางมาร่วมในวันดังกล่าว จึงขอเลื่อนมาเป็นวันเสาร์แทน ท่านใดที่สนใจจะร่วมไปชมก็ขอให้ไปวันเสาร์แทนนะคะ แจ้งให้ทราบเพื่อป้องกันการผิดหวัง
ตอบ: ด่วน! สำหรับผู้ที่ต้องการไปดูฝึกหมาที่มหิดล ศาลายา อาทิตย์นี้
โดย น้องถั่วพลู บางใหญ่ - Thursday, 5 March 2009, 09:30PM
  อยากไปด้วยครับ... ไม่ทราบพอจะมีแผนที่ให้ดูบ้างไหมครับ.. หรือว่าขอเป็นเบอร์ติดต่อก็ได้ครับ
ตอบ: ด่วน! สำหรับผู้ที่ต้องการไปดูฝึกหมาที่มหิดล ศาลายา อาทิตย์นี้
โดย Lycan Werewolf - Thursday, 5 March 2009, 10:11PM
  เป็นโอกาสดีมากๆเลยครับ ใครไม่อยากพลาดโอกาสดีๆรีบไปดูเลยนะครับ เจ๋งจริงๆของแท้ครับ ใครที่เคยเอาหมาไปฝึกที่อื่นมาก็ลองมาได้ครับ รับรองไม่ผิดหวังแน่นอน

ข้าวกล้อง - ข้าวปุ้น - ข้าวแช่ - ปุยฟ้า รายงานตัวครับ

ไปมาแล้วครับพี่น้อง บอกได้คำเดียวว่า ข้าวกล้องเปลี่ยนไป!!! (ของเขาดีจริงๆ)

ส่วนการเดินทางนะครับ

การเดินทางไปยังมหาวิทยาลัยมหิดล ศาลายา สามารถไปได้ ๓ เส้นทาง คือ

๑.

เส้นทางถนนสายเพชรเกษม เลี้ยวเข้าแยกถนนพุทธมณฑล สาย ๔ (ระยะทางอีกประมาณ ๑๐ กิโลเมตร)

๑.๑

การเดินทางโดยรถประจำทาง รถประจำทางสาย ๘๔ ก (คลองสาน - ม.มหิดล)

๑.๒

มีสองแถวจากปากทางถนนพุทธมณฑลสาย ๔

๒.

เส้นทางถนนปิ่นเกล้า - นครชัยศรี เข้าได้ ๓ ทาง คือ

๒.๑

จากสี่แยกสะพานกรุงธนฯ ตรงมาตามถนนสายปิ่นเกล้า - นครชัยศรี

๒.๒

จากสี่แยกสะพานพระปิ่นเกล้า ตรงมาตามถนนสายปิ่นเกล้า - นครชัยศรี

๒.๓

จากปากทางบางขุนนนท์ เข้ามาทางตลิ่งชันแล้วเลี้ยวซ้ายมาบรรจบกับถนนปิ่นเกล้า - นครชัยศรี

การเดินทางโดยรถประจำทาง

- สาย ๑๒๔ (สะพานอรุณอัมรินทร์ - มหิดล) ขึ้นได้ที่ป้ายตรงข้ามห้างพาต้าปิ่นเกล้า

- สาย ๑๒๕ (สะพานกรุงธน - มหิดล) ต้นทางอยู่บริเวณสถานีรถไฟสามเสน

- รถประจำทางปรับอากาศ สาย ปอ. ๕๑๕ ต้นทางอนุสาวรีย์ชัยฯ มาถึงหน้ามหาวิทยาลัยมหิดลศาลายา

- รถตู้ (สหกรณ์กรุงเทพ - มหิดล) ขึ้นได้ที่หน้าภัตคารเสริมมิตร ตรงข้ามห้างพาต้าปิ่นเกล้า

๓.

การเดินทางโดยรถไฟ

ขึ้นได้ที่สถานีธนบุรี และสถานีกรุงเทพฯ โดยขบวนเที่ยวต่างๆ ซึ่งจะผ่านสถานีศาลายา
เมื่อถึงสถานีศาลายาแล้วสามารถเดินเข้าทางด้านหลังมหาวิทยาลัย
หรือโดยสารรถเมล์เล็กมาทางด้านหน้ามหาวิทยาลัย

เพิ่มเติมในพิกัดที่แน่นอนในการเดินทางนะครับ

เข้าไปใน http://www.mahidol.ac.th/muthai/index.htm พิกัดหมายเลข 19 (สนามฟุตบอล 2)

SALAYA CAMPUS ครับผม!!!

ยินดีต้อนรับพี่น้องทุกท่านครับ
หากยังสงสัยเส้นทาง หรือรายละเอียด
สอบถามได้ที่
ข้าวกล้อง-ข้าวปุ้น 081 375 0194

1. Faculty of Engineering
2. Institute of Nutrition
3. Mahidol University Library and
    Information Center
4. Faculty of Environment and
    Resource Studies
5. Faculty of Social Science and Humanitites
6. Faculty of Graduate Studies
7. Faculty of Arts
8. Faculty of Science
9. ASEAN Institute for Health Development
10. Institute of Language and Culture for
      Rural Development
11. Canteen
12. College of Sports Science and Technology
13. Institute of Science and Technology for
      Research and Development & Institute of       Molecular Biology and Genetics
14. Faculty of Physical Therapy and Applied       Movement Science
15. Faculty of Medical Technology
16. Ramathibodi Hospital Nursing School
17. Ramathibodi Hospital Nursing Dormitory
18. Students Dormitories
19. Footbal Field 1-2
20
. National Institute for Child and Family       Development
21. College of Religious Studies
22. Mahidol University Wittayanusorn School
A, B, C: Condominiums

กลับมาแล้วครับ!!!

ยักคิ้วยักคิ้วยักคิ้วยักคิ้วยักคิ้วยักคิ้วยักคิ้วยักคิ้วยักคิ้วยักคิ้วยักคิ้วยักคิ้วยักคิ้วยักคิ้วยักคิ้วยักคิ้ว

วันอาทิตย์ที่ 22 มีนาคมนี้ เพื่อนสมาชิกท่านใดว่างเว้นจากภารกิจ  
เชิญที่ศาลายาเลยครับ พิกัดเดิม เวลาเดิม (ตามด้านบนเลยครับ)     

แล้วจะรู้ว่าของจริงเป็นอย่างไร ?

โดย ชาญทิตา นิวาส - Saturday, 21 March 2009, 12:19PM
  หลังจากนี้จะมีจัดอีกเปล่าค่ะ เพราะว่าตอนนี้ยังไม่มีน้องหมา รอน้องหมาอยู่ ถ้ามีแล้วจะได้พาไปด้วย
โดย น้อง ข้าวปั้น - Saturday, 21 March 2009, 11:22PM
  สงสัยจะไม่ได้ไปแน่ที่มหิดล เพราะ ต้องไปงานทำบุญบ้านพี่ชาย ขอให้สนุกกันนคร๊าบบบบ

สำหรับผู้ที่พลาดวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ไม่เป็นไรครับ

วันอาทิตย์ที่ 29 มีนาคมนี้ ยังสามารถไปได้นะครับ
ที่หมาย และพิกัดเดิม ไปแต่เช้าหน่อยนะครับจะได้ไม่ร้อน.

ตอบ: ชักสงสัย งานนี้เขามีอะไรดี
โดย Niyom Pitakchinnapong - Friday, 27 March 2009, 01:30PM

SPY ชักสงสัย งานนี้เขามีอะไรดี เห็นคุณพ่อหนึ่งคุณแม่บิก ชวนไปกันเยอะแยะเลย สงสัยต้องสะกดรอยตามไป แอบดูดีกว่า ได้ข่าวว่า คุณย่าเมาลี (ป้าวิ) ของพวกเราจะไปแจมด้วย จริงรึเปล่าครับ  งานนี้สงสัย SPY แอบไปเองแล้วละ คงต้องเดินข้ามเขาเขียวไปหลายลูก กว่าจะถึงจุดนัดพบนะครับ
ตอบ: ชักสงสัย งานนี้เขามีอะไรดี

สวัสดีครับเพื่อนสมาชิก กลับมาอีกแล้วหลังจากไปเที่ยวสงกรานต์กันมา
เมื่อสัปดาห์ที่แล้วมีการฝึก OB. และ PT อยากรู้ใช่ไหมครับว่าคืออะไร

ลองมาดูกันนะครับ การฝึกหมาอารักขา ว่าเขาฝึกกันอย่างไร
เราสามารถฝึกเจ้าบางแก้วได้อย่างนี้หรือไม่ แวะมาคุยกันนะครับ
กิจกรรมดี ๆ อย่างนี้อยากให้ได้สัมผัสกันนะครับ รับรองได้ว่าคุ้มค่ากับการเดินทาง.

จุดนัดพบ.
สนามฟุตบอล (สนาม 2) มหาวิทยาลัยมหิดล ศาลายา
ตั้งแต่เวลา 06.30 น.เป็นต้นไป

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew