ภาพรวมพล "คนรักษ์บางแก้วเมืองนนท์" ครั้งที่ 6 (01.03.09)

ที่หมายเดิม เวลาเดิม ใครมาแล้วรายงานตัวด้วยจ้าเด็กๆ

"น้ำเค็ม" มาครับ

ตอบ: ภาพรวมพล "คนรักษ์บางแก้วเมืองนนท์" ครั้งที่ 6 (01.03.09)

"น้ำค้าง" มาค่ะ
ตอบ: ภาพรวมพล "คนรักษ์บางแก้วเมืองนนท์" ครั้งที่ 6 (01.03.09)

"ข้าวปั้น"มาคร๊าบบบบ

"โซดา" หายไป 1 อาทิตย์วันนี้มาแล้วครับผม
โดย นิธิกรณ์ รอดเปล่ง - Monday, 2 March 2009, 05:21PM
  น้ำค้างก้อสวยไม่เบานะ คุณอุ๋ม  เค็มหล่อ ค้างสวย  อิอิอิอิสับสน

"น้องแต้ม" มาช้ายังดีกว่าไม่ม่คร๊าบบบบบ

ขาประจำ "ข้าวกล้อง"ครับผม

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่

"กระชุเงิน" จ้า

ตามมาด้วย "ไมโล" มาไกลจากวัชรพลเลยครับ

สัปดาห์นี้คุณครูเมศได้กรุณาทำสายจูงมาให้ลูกศิษย์ทุกตัวได้ลองกันด้วยค่ะ

ก่อนฝึกครูเมศให้พวกเราทุกคนดู DVD ที่ครูเมศไปฝึกมาที่ ม.มหิดล ศาลายา เมื่อเช้านี้ค่ะ

(ใครสนใจที่จะไปดูหรือสนใจในเรื่องการฝึกหมาอารักขา สามารถไปได้ที่ ม.มหิดล ศาลายา บริเวณสนามฟุตบอล เวลา 6.00 น. เป็นต้นไป)

ดูแล้วอยากฝึกเป็นมั่งจังเลย

และที่ขาดไม่ได้ ต้องขอกราบขอบคุณเจ้าของสถานที่

คณะผู้บริหาร ตลอดจนผู้เกี่ยวข้อง ของกระทรวงสาธารณะสุข

ที่ทำให้เราได้มีพื้นที่และมีโอกาสได้ฝึกสุนัขตลอดจนรู้จักการปรับพฤติกรรมสุนัข และ พฤติกรรมเจ้าของสุนัข.

กลุ่มคนรักษ์บางแก้วนนท์

ดูเสร็จก็เริ่มฝึกกันเลย สัปดาห์นี้ครูเมศทวนการบ้านจากสัปดาห์ก่อน

โดยให้ทำทีละคนทีละตัว ผิดตรงไหนแก้ตรงนั้นจนกว่าจะถูก สั่งหยุด สั่งหมอบ สั่งนั่ง

การถือสายจูง การกระตุกสายจูงของผู้เลี้ยง (แก้กันทั้งคนทั้งหมาเลย อิอิ)

ในสัปดาห์นี้พวกเราได้รับความเมตตาจากป้าวิที่ให้ยืมกล้องถ่าย VOD เพื่อเก็บภาพการทำกิจกรรมในแต่ละครั้ง และนำกลับมาดูกันว่าทั้งคนทั้งหมามีพัฒนาการที่เป็นอย่างไรบ้างหลังจากที่ได้มาฝึกต่อเนื่องกันแล้ว

Start กันที่น้ำเค็ม ข้าวกล้อง ไมโล แต้ม ข้าวปั้น น้ำค้าง ตามลำดับ

วันอาทิตย์นี้พี่น้องท่านใดไม่ติดภาระกิจ ไปเจอกันที่หมายเดิมนะครับ
และที่สำคัญอย่าลืมสิ่งของเหล่านี้นะครับ

สำหรับสุนัข
1.สายจูง
2.โซ่ฝึก // ปลอกคอ // เชือกฝึก
3. ขนมของเจ้าตัวเล็ก          (รางวัลสำหรับการฝึก)
4. กระดาษหนังสือ              (ไว้เก็บอึสุนัข)
5. ถาดน้ำเจ้าตูบ                 (เอามาแต่ถาดก็พอ น้ำมีให้ครับ)

สำหรับเจ้าของสุนัข
1. เสื่อ            (สำหรับนั่ง นอน)
2. ขนม           (กินเล่น เอามาเยอะ ๆ นะ จะได้กินด้วย)
3. น้ำดื่ม          (อยากกินอะไรซื้อมาเลยครับ)

ใครยังลังเลอยู่ ตัดสินใจเลยครับ มาที่นี่แล้วรับรองไม่ผิดหวัง  

ข้าวกล้อง - ข้าวปุ้น
กลุ่มคนรักษ์บางแก้วนนท์

โดย Soda& Cold water - Thursday, 5 March 2009, 11:59AM

ถ้าวันอาทิตย์นี้ พี่ชายโซดาไม่ติดธุระด่วนอะไร...  ก็คงจะไปเจอตามปรกตินะครับ

โดย เพียงมณี . p l + y - Thursday, 5 March 2009, 12:31PM

ยิ้ม    พี่ข้าวกล้อง น้องข้าวปุ้น และเพื่อน แม่หมูน้อยยากพาหมูน้อยไป ..... แต่งานยุ่งมากๆ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาที่บ้านบางแก้วเลย ( ตกข่าวไปเยอะ ) แต่จะพาหมูน้อยไปให้ได้นะค่ะ คงได้เจอกันแน่ๆ แต่ไม่รู้เจ้ากากหมูตัวแสบ เค้าจะเล่นกับเพื่อนๆได้ไหมเพราะไม่เคยเจอ เพื่อนตัวอื่นๆเลย แต่จะพาไปค่ะ อยากให้เจ้ากากหมู ได้รู้จัก เพื่อนๆบ้าง พี่ข้าวกล้อง น้องข้าวปุ้น มีข่าวสารการนัดหมายอะไร แจ้งมาได้นะค่ะ bairue@live.com สะดวกที่สุดคะ แล้วคงได้เจอกันนะค่ะ ........ สับสน

ข่าวด่วน!!!

แจ้งเพื่อนสมาชิกที่จะไปดูการฝึกสุนัขอารักขาที่ สนามฟุตบอล ม.มหิดล ศาลายา
ในวันอาทิตย์ที่ 7 มีนาคม 2552 เวลา 06.00 - 09.00 น.  ขอเปลื่ยนแปลงเป็น

วันเสาร์ที่ 6 มีนาคม 2552 กำหนดเวลา - สถานที่เดิม  

หากไปไม่ถูกสอบถามเส้นทางได้ที่ ข้าวกล้อง-ข้าวปุ้น นะครับ

โดย น้องถั่วพลู บางใหญ่ - Thursday, 5 March 2009, 09:31PM
  ไม่ทราบว่าอาทิตย์นี้ 8 มีนา ยังมีการนัดเจอกันอยู่ไหมครับ อยากไปด้วยจัง...

สวัสดีครับน้องถั่วพลู บางใหญ่
ทุกวันอาทิตย์ 16.00 น.เป็นต้นไป ณ สวนสาธารณะกระทรวงสาธารณะสุข
(ด้านใกล้ป้อมยาม) ทุกอย่างยังคงเดิมครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew