จะก่อตั่งชมรม คนรักบางแก้วโคราช เชิญรายงานตัวครับผม
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Friday, 27 February 2009, 03:37PM

ชมรมคนรักบางแก้วโคราช  ขอที่อยู่ เบอร์โทร ภาพสุนัขของท่าน เพื่อง่ายต่อการติดต่อ

ตอบ: จะก่อตั่งชมรม คนรักบางแก้วโคราช เชิญรายงานตัวครับผม
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Friday, 27 February 2009, 03:40PM

ผมแรมโบ้ โคราช รายงานตัวครับผม
ตอบ: จะก่อตั่งชมรม คนรักบางแก้วโคราช เชิญรายงานตัวครับผม
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Friday, 27 February 2009, 03:43PM

หนูฟักทอง โคราช รายงานตัวคะ  191/5 ถ.มิตรภาพหนองคาย อ.เมือง จ.นครราชสีมา  087 8716483  ( อึ้งย้ง )
โดย ทองพูน เที่ยงไธสง - Friday, 27 February 2009, 08:40PM

ผักหวานรายงานตัวค่ะ   0814706211
โดย วิสุทธิ์ สุรโชติมงคล - Saturday, 28 February 2009, 12:40PM

แคน บางแก้วสืบศิริ 086-6503457

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Saturday, 28 February 2009, 05:49PM
  ยินดีต้อนรับทุกท่าน และลูกๆทุกตัว
โดย วิสุทธิ์ สุรโชติมงคล - Tuesday, 3 March 2009, 02:59PM

ถ้วยฟูขอหล่อด้วย

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 3 March 2009, 04:34PM
  ขอเชิญผู้เลี้ยงบางแก้วทุกท่านร่วมกันเข้ามาเป็นสมาชิกกันมากๆครับ เวทีนี้มีแต่มิตภาพที่ดีครับ  เป็นกลาง  ไม่เน้นธุรกิจ เข้ามาได้ทุกฟาร์มทุกคอก และผู้เลี้ยงทุกท่าน  ต่างจังหวัดก็ได้ ยินดีต้อนรับ   เน้นสามัคคี แลกเปลี่ยนความรู้ที่ดี  สวัสดีครับ อึ้งย้ง โคราช 
โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 3 March 2009, 05:01PM

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ  ถ้า ต่างจังหวัดก็ได้  น่าจะเปลี่ยนชื่อเป็น
ชมรมคนรักบางแก้วอิสาน หรือ
ชมรมคนรักบางแก้วสุรนารี หรือ
ชมรมคนรักบางแก้วโขงชีมูล
จะได้กว้างขึ้น
แต่ระวัง  ถ้ากว้างเกินไป กรรมการมาประชุมไม่ไหว  จะล่มเสียก่อน เหมือนกับ ชมรมพัฒนาสุนัขบางแก้วทิศบูรพา ที่หายเงียบไปเลย  ใครได้ข่าวบ้างไหม
http://www.bangkaew.org/index.htm

16:44 - 03/03/09 Admin ..ขอบคุณ เฮียอึ้งย้ง ที่ไปเยี่ยมน้องๆที่ไปชุมนุมกันทุกบ่ายวันอาทิตย์ที่กระทรวงสาธารณะสุข เฮียอึ้งย้งจะใช้ชื่อ ชุมชนคนรักบางแก้ว หรือ ชมรมคนรักบางแก้ว ไปรวมกลุ่มคนรักบางแก้วที่โคราช ก็ยินดีนะครับ เว็บนี้ประกาศเจตนารมณ์ชัดเจนแล้วว่า อยากให้มีเว็บชุมชนคนรักบางแก้วเยอะๆ อยากให้มีการจัดตั้งชมรมคนรักบางแก้วทั่วทุกจังหวัดของไทย ยินดีให้การสนับสนุนประชาสัมพันธ์ให้ แถวโคราชเท่าที่สังเกตุดูจะมีคอกสุนัขอยู่เยอะ เห็นมีเรื่องงอนกันอยู่ ถ้าพยายามดึงผู้เลี้ยงบางแก้วตามบ้านมาร่วมด้วย ก็น่าจะดีครับ ไม่งั้น เฮียอึ้งย้งคงต้องประสานงานเหนื่อยแน่ งานนี้

โดย วิสุทธิ์ สุรโชติมงคล - Wednesday, 4 March 2009, 12:08PM

อาเฮียสู้ ๆผมเชียร์อาเฮียไปไหนไปด้วยกัน ผมพูดจากใจผมเลยนะ ขอให้อาเฮียไปเจราจาหาความเป็นไปได้แล้วค่อยไปเชิญผู้ใหญ่ที่หลาย ๆฝ่ายชื่นชมมาจัดประชุมทำเลยอาเฮียผมยินดีช่วยอย่าช้าเริ่มเลยเด้อผมจะขออยู่ข้างหลังเหมือนอาเฮียไม่ขอรับตำแหน่งใด ๆ แต่ยินดีรับใช้   ...ไชโย ๆๆ ..ย่าโมออกศึก

โดย สุนิศา สอนเมือง - Wednesday, 4 March 2009, 12:22PM

เย้ๆๆๆๆ มีชมรมคนรักบางแก้วโคราชแล้ว ดีใจจังเลย

ขงเบ้ง มทส รายงานตัวคับ 089-8442236

โดย สุนิศา สอนเมือง - Wednesday, 4 March 2009, 12:24PM

เย้ๆๆๆๆ มีชมรมคนรักบางแก้วโคราชแล้ว ดีใจจังเลย

ขงเบ้ง มทส รายงานตัวคับ 089-8442236 

โดย วิสุทธิ์ สุรโชติมงคล - Thursday, 5 March 2009, 11:51AM
  www.agri.ubu.ac.th

ยินดีด้วยนะครับ กับ โครงการดี ๆ ที่ช่วยกันพัฒนาบางแก้วไปสู่สากล
แล้วกลุ่มคนรักษ์บางแก้วนนท์ จะไปเยือนที่คนรักบางแก้วโคราชบ้างนะครับ

ท่านอาย้ง เห็นที่กระทรวงสาธารณะสุขแล้วแกคงมีความสุข กับไปโคราชแก
เลยรีบรวมตัว ว่าง ๆ มาอีกนะครับ ข้าวหลาม ขนมจาก อร่อยมาก 
แต่ถ้ามาเที่ยวนี้ ต้องผัดหมี่โคราชเท่านั้นนะครับ

ข้าวกล้อง  - ข้าวปุ้น
กลุ่มคนรักษ์บางแก้วนนท์

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Thursday, 5 March 2009, 03:43PM
  ตอบ คนรักบางแก้ว โคราชยินดีต้อนรับ เอาไว้รวมกลุ่มกันได้ก่อนผมจะเชิญเป็นทางการ  เรื่องผัดหมี่โคราชไม่ต้องห่วง ของถนัดอยู่แล้ว กินแล้วไม่พุงกาง พร้อมห่อกลับไม่ใช่ลุงอึ้งย้ง 555 ขอให้มาจริงๆเด้อ  อาจไม่แน่ถ้าได้ไปอีกครั้ง จะยกกระทะไปผัดหมี่โคราชให้ทานที่นั่นเลย อย่าติว่าไม่อร่อยก็แล้วกัน  สวัสดีครับ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Saturday, 28 March 2009, 12:37PM

ขอเชิญสมาชิกคนรักบางแก้วโคราชทุกท่าน ไปร่วมพบปะสังสรรกันที่ข้างลานย่าโม ตรงข้ามโรงแรมโพธิทอง เวลา 18.00น. เย็นนี้ เสาร์ที่ 21 มี.ค.52 ทุกสายพันธ์
โดย ทองพูน เที่ยงไธสง - Saturday, 28 March 2009, 03:01PM

ลุงย้ง  นัดถูกวันหรือเปล่าครับ ทำไมนัดวันที่ 21 มีนาคม ครับ

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Saturday, 28 March 2009, 03:18PM
  ขอโทษทุกท่านครับเบอร เป็นเย็นนี้ เสาร์ที่ 28 มีนา 52 หกโมงเย็นครับ  ลุงแก่แล้วจริงๆๆ 5555
โดย วิสุทธิ์ สุรโชติมงคล - Monday, 30 March 2009, 01:16PM

คนเราเวลาออกจากบ้านต้องมีเงินไว้ใช้  แต่เจ้าแคนจะไปไหนจะต้องมี...พกไว้ติดตัว

ภาพนี้เจ้าแคนถูกหลอกพร้อมผมรอ 18.00-20.00น.ว่าจะมีรถมารับ  เฮ้อแคนละเบื่อ

โดย สุนิศา สอนเมือง - Tuesday, 31 March 2009, 11:51AM

เสียดายที่ไม่ได้ไปด้วยอ่ะ พอดีวันนั้นติดธุระมีคุมสอบพอดี เฮอะๆๆๆ

เอาไว้คราวหน้าไม่พลาดแน่นะคะ

พรุ่งนี้เสาร์ที่ 20 มิ.ย.52 ขอเชิญเพื่อนสมาชิก ชมรมคนรักบางแก้วโคราชทุกๆท่านไปร่วมเดินวิ่งการกุศล  ( พาน้องหมาไปด้วย ) ที่สนามเฉลิมพระเกียรติ โพธ์กลาง  ในเวลา 04 . 30 น. ค่าสมัคฟรี แจกเสื้อคนละหนึ่งตัว อึ้งย้งรายงานผ่างๆๆๆๆ
โดย sutad witikun - Saturday, 20 June 2009, 11:50AM

ดีคับถ้าทำกันจริงๆจะได้พัฒนาบางแก้วขอร่วมด้วยคับ

น้องหมาเด่นที่หางคับหางแข็งพวงใหญ่คับ

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Saturday, 20 June 2009, 01:15PM

ตัวนี้ผมขอบอกเลยว่าดีทุกส่วนครับ ดีกว่าแรมโบ้ผมมาก อย่าหาว่าสอนนะครับ เวลาโพดรรูปให้ดันหน้าอกขึ้นบ่อยๆหลังจะได้ไม่แอ่น ให้เป็นนิสัย รับรองถ้วยเต็มบ้าน  สายไหนช่วยบอกด้วย ผมชอบหุ่นแบบนี้ครับ  บึกๆๆดี ยินดีต้อนรับ ทุกท่านครับ
โดย sutad witikun - Saturday, 20 June 2009, 01:57PM

ขอบคุณคับ เพศเมียลูกของลูกเกด ฟาร์มโชคชัย 7เดือน เฮียมาเมืองทองวันไหนคับ

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Saturday, 20 June 2009, 03:08PM

มาวันที่ 28 มิ.ย.52 ครับ แล้วค่อยพบกันนะครับ  เพศเมียด้วย หุนเหมือนตัวผู้เลย หุ่นเพศเมียแบบนี้หายากบึก หาพ่อพันธุ์ลงง่าย มีสายวันใหม่ไม๊ครับ แต่อย่านำลงประกวดที่สุรินทร์นะ กรรมการคัดออกหาว่าเตี่ยไป ผมเป็นงง มาตรถานต่ำสุดเราวัดดูก็อยู่ในเกนร์ไปแข่งที่ไหนกรรมการท่านอื่นก็บอกอยู่ในเกนร์ จะลอคร์ไวให้คนพื้นที่ก็ไม่บอกผมจะได้ไม่ไป งานนั้นเลยเสียความรู้สึก
โดย วุฒิชัย ทองสุข - Saturday, 20 June 2009, 11:36PM

ชื่อเวกัสครับ อยู่แถวค่ายสุรธรรมครับ

0817782322 ยินดีด้วยครับ

โดย sutad witikun - Sunday, 21 June 2009, 07:38AM

ลูกเกดเป็นลูกของวันใหม่คับ

ยนดีที่ได้รู้จักครับคุณวุฒิชัย ทองสุข ผมอึ้งย้ง โคราชครับ น้องเวกัสเป็นหมาสายไหนครับ โครงสร้างใหญ่มากเลยครับ สงสัยกินแต่ของดีๆ  โคราชด้วยกันว่างๆก็แวะทักทายันนะครับ สวัสดีครับ

ขอบอกได้คำเดียวว่าพ่อสุดยอด ลูกก็ไม่ธรรมดาๆ นี่ขนาดังไม่ถึงสองขวบ ยังบึกขนาดนี้ ถ้วยไม่มีที่เก็บแน 555  ได้เห็นหมาสวยๆแล้วมีความสุขครับ สวัสดี

กิจกรรมในวันเสาร์ที่ผ่านมา ชมรมคนรักบางแก้ว โคราช ได้พาน้องไปร่วมกิจกรรม เดิน วิ่ง มินิมาราธอน โอลิมปิค 2009  นครราชสีมา    3 ก.ม. กับ 10.5 ก.ม.

ภาพต่อเนื่อง

คณะนักเรียนโรงเรียนโพธิพรรณวิทยา

ท่านประธานปล่อยตัวนักกีฬา พณฯ ท่านสุวัช 

ส่วนภาพนี้ ท่านพลตำรวจตรี นัฐ  ให้เกียรติและท่านประธานชมรมวิ่งเพื่อสุขภาพ ศิษหลวงพ่อคูณ  ได้ให้เกียรติมาร่วมถ่ายภาพกับสมาชิกชมรมคนรักบางแก้ว โคราช ในภาพมีเฮียนรงค์ คุณกร และผมอึ้งย้ง

ท่านผู้การนัฐ ชอบตัวนี้ครับ ตั้งชื่อให้เลย ครับ ชื่อจอมทัพ   ผู้การท่านนี้และทีมร์งานของท่าน ที่ตามจับคนร้ายที่ใช้ก้อนหินปารถผมและคนอื่นๆ ได้ตำรวจอย่างนี้ประชาอุ่นใจครับ

หลังจากป๋าไปวิ่ง ผมและน้องฟักทองต้องเฝ้ารถครับพี่น้อง

ดอกเพรชหึง ครับ เป็นว่านหรือกล้วยไม้ที่ใหญ่ที่สุดในโลก
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Monday, 17 August 2009, 06:47PM

แจ้งข่าว เรียนท่านที่เลี้ยงสุนัขทุกสายพันธุ์ในจังหวัดนครราชสีมาทุกท่าน ทางชมรมสัตย์เลี้ยงทุกสายพันธุ์ จะจัดให้มีการนำน้องหมาไปสังสรรค์ทุกวันอาทิตย์ ที่ฝั่งตรงข้ามโรงเรียนสุระนารี ในเวลา 16.00น. ของทุกวันอาทิตย์ โดยไม่เสียค่าอะไรเลย จึงแจ้งมาเพื่อทราบ  อึ้งย้ง โคราช รายงานผ่างๆๆๆ
โดย ทองพูน เที่ยงไธสง - Tuesday, 18 August 2009, 09:10AM

ผักหวาน  ว2ว8

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew