ตอบ: Ladyผูน่าสงสาร
โดย วิสุทธิ์ สุรโชติมงคล - Saturday, 28 February 2009, 01:14PM

ผมขอขอบคุณทุกๆ ท่านที่ติดตามมาและห่วงใยเจ้าเลดี้    วันนี้เจ้าเลดี้ก็หนีมาที่บ้านอีกแล้ว ผมเข้าใจเขาคงจะเหงาเพราะเจ้านายต้องไปทำงานคงหนีมา1-2วันแล้ว(ดูลักษณะ) สงสารแต่ทำอะไรไม่ได้เลยวันนี้พอสายก็วิ่งหนีไม่ยอมให้ผมจับ พอหิวก็มาเพราะเคยได้กินไก่ย่างแฟนผมชอบซื้อมาให้เจ้าตัวที่บ้านประจำผมลองแอบตามไปดูเจ้าเลดี้ชอบไปหยุดตามเส้นทางที่นายฝรั่งพาเขาเดินแล้วก็นั่งเหมือนนั่งรอ

ผมอยากจะขอซื้อคืนแต่ว่าเจ้านายผู้หญิงเขาก็รักเจ้าเลดี้เขาผูกเจ้าเลดี้มันก็ร้องอีกอย่างเจ้าเลดี้คงชอบอิสระถึงซื้ก็เหมือนเอาเงินโยนทิ้ง ผมคิดว่าทางแก้ควรอยู่ที่เจ้านายหญิงต้องมีเวลาตอนเย็นได้เล่นแล้วหาอาหารที่เขาชอบให้กับเขาแบ่งเวลาและพฤติกรรมของเราให้เขาบ้างเราจะรู้ถึงคาวมน่ารักของบางแก้วแค่นี้ถึงจะหนีไปกลางวันก็ต้องกลับมาช่วงเวลาที่เจ้านายให้เวลากับเขาอารมณ์และจิตใจก็จะดีขึ้นมา

เฮ้อ....เย้นนี้ผมคงประหยัดค่าอาหารเย็นอีกแล้วเพราะเจ้า 3ตัวคงงอนน่าดูเหมือนคราวที่แล้ว (ที่เขาเรียกว่าหมาเมินเพิ่งเคยรู้)....

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew