..ด้วยความคิดถึง
โดย sirirat chaiyakhal - Thursday, 26 February 2009, 02:01PM

ยักคิ้ว ..สวัสดีคร๊าบ มารวยพาลูกทั้งสองมาเยี่ยมพี่ๆเพื่อนๆคร๊าบ

ตอบ: ..ด้วยความคิดถึง
โดย sirirat chaiyakhal - Thursday, 26 February 2009, 02:10PM

..นี่ก็ลูกบิ๊ก ตอนนี้ น้ำหนักเริ่มสูสีกับพ่อแล้วคร๊าบ
โดย sirirat chaiyakhal - Thursday, 26 February 2009, 02:14PM

นี่ก็ลูกสาว..ปุยฝ้าย ตัวกระทัดรัด คล่องแคล่ว น่ารักสมวัยคร๊าบ
โดย sirirat chaiyakhal - Thursday, 26 February 2009, 02:24PM

..ตอนนี้ลูกๆทั้งสอง(เกิดเมื่อ6พค.51)อายุก็9เดือนกว่าๆ..ยังไม่ผลัดขนเพียงแต่ร่วงบ้างนิดหน่อยเป็นธรรมดาค่ะ ทั้ง2นี้ดูจะรักกันมาก เพราะเขาอยู่กันมาตลอด เห็นจากเวลาตื่นนอน ก็จะหอมกันบ่อยๆ ก็น่ารักดี แต่บางครั้งก็มีแห..กันบ้างเล็กน้อย เรื่องการกินอาหาร ก็แยกให้2ถาด แต่เขาก็กินด้วยกัน บางทีก็ผลัดกันกิน พี่กินก่อน หรือบางทีน้องกินก่อนค่ะ...แล้วลูกๆท่านอื่นเป็นไงบ้างคะ

โดย เจ้าไปร์ท 5518 - Friday, 27 February 2009, 12:55PM
        สวยครับ พื้นขาวสะอาดทีเดียว แต่ตัวสีขาวมาร์คกิ้งน้อยไปหน่อย โดยเฉพาะสีแดงเข้มสวยทีเดียว ขอให้สนุกกับการเลี้ยงบางแก้วครับ การที่หมาแห...ใส่กันควรห้ามทันทีอย่าปล่อยเฉยครับ เด๋วมันได้ใจ
โดย sirirat chaiyakhal - Friday, 27 February 2009, 04:27PM

ขอบคุณค่ะ คุณเจ้าไปร์ท ใช่ค่ะ เวลาเขาแหกันเราก็จะห้ามทันที เขาก็หยุดค่ะ ดูๆก็ยอมกันง่ายเพราะเป็นตัวผู้กับตัวเมีย ....แต่ระยะ 3-4วันมานี้ เจ้าบิ๊ก(ตัวผู้)กับพ่อ ชักจะมีการเขม่นกัน ไม่ค่อยยอมกันเท่าไหร่แล้วค่ะ...เหมือนกับว่ากำลังจะปะลอง ว่าใครใหญ่...ตอนนี้ก็เลยไม่ปล่อยรวม กับพ่อ....แต่เขาก็เห็นกันอยู่ตลอดค่ะ...

..เข้าใจว่าบิ๊ก นี่กำลังจะเป็นหนุ่ม(อายุ9เดือนกว่า) ก็ไฟแรงหน่อย...ส่วนพ่อมารวย(อายุ 1ปี กับ9เดือน) ดูจะนิ่งกว่ามากค่ะ

..ส่วนปุยฝ้าย(ตัวเมีย) พอโตมานี่ ก็ไม่กล้าให้เล่นกับแม่ทองมีแล้ว เพราะดูๆก็คงมีปัญหาแย่งกันเป็นใหญ่...

สรุปแล้ว...ตัวผู้กับตัวผู้ ก็อยู่กันยาก หรือตัวเมียกับตัวเมีย ก็ยากอีกค่ะ...นี่เป็นธรรมชาติและโดยสัญชาติญาณ จริงๆ

โดย sirirat chaiyakhal - Wednesday, 4 March 2009, 08:36PM

..ช่วงนี้อากาศร้อนนะ คุณแม่ชอบเอาน้ำเย็น ใส่ถ้วยให้บิ๊กกับน้องปุยดื่มคร๊าบ
โดย Soda& Cold water - Thursday, 5 March 2009, 12:22PM

น่ารักทุกตัวเลยครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew