หมาฟันหัก
โดย นภาพร สรรพสุข - Saturday, 21 February 2009, 02:32PM

หมาอายุ 2 เดือน ฟันเกิดหักขณะเล่นแล้วฟันมันจะขึ้นมาใหม่หรือป่าว(ฟันหักครึ่งเดียว)
ตอบ: หมาฟันหัก
โดย เจ้าไปร์ท 5518 - Monday, 23 February 2009, 09:28AM
            ปกติบางแก้ววัย 2-3 เดือนก็จะผลัดฟัน เดี๋ยวฟันใหม่ก็ขึ้น
โดย chaipipat phumrit - Monday, 23 February 2009, 12:50PM
  เจ้าข้าวเม่า และ เจ้าบัวลอย ของผมก็เขี้ยวหักเหมือนกันครับ ตอนอายุประมาณ 2 -3เดือน  แต่ตอนนี้ 6 เดือนแล้ว เขี้ยวขึ้นครบแล้วครับ
text
โดย ภาคภูมิ บุษราวุธานุสรณ์ - Monday, 23 February 2009, 09:36PM
  หน้าตาคล้ายกับน้องแต้มของผมเลยครับ ไม่ทราบมาจากบ้านเดียวกันหรือเปล่านะ(แต้มมาจากจ.ตราดครับ)เห็นน้้าเพื่อน(เจ้าของเก่า)บอกว่าในครอกเดียวกันมีทั้งหมด 8 ตัวครับ สงสัยอาจจะเป็นพี่น้องกันก็ได้ครับ
ขอให้ฟันเค้าขึ้นใหม่เร็วๆน๊ะครับ
โดย ภาคภูมิ บุษราวุธานุสรณ์ - Tuesday, 24 February 2009, 09:03AM

งัยพี่ ฟันขึ้นยังครับ

ผมแต้มครับ  เราคล้ายกันจังเนอะ

โดย ภาคภูมิ บุษราวุธานุสรณ์ - Tuesday, 24 February 2009, 09:05AM

อันนี้โพสต์ด้านข้างให้ดูครับ
โดย นภาพร สรรพสุข - Tuesday, 24 February 2009, 11:41AM
  ตอนที่ซื้อมาเจ้าของเค้าบอกว่าพ่อแม่อยู่ตราดเหมือนกันแต่ไม่แน่ใจว่าจะคอกเดียวกันหรือป่าวแต่ดูแล้วคล้ายๆกันมากก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค่ะ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 24 February 2009, 01:44PM
  ขออนุญาตย้ายกระทู้มาไว้ที่เดียวกัน
ไม่จำเป็นต้องขึ้นกระทู้ใหม่

.. เนื่องจากหน้าแรกจะแสดงได้เพียง 10 กระทู้ที่มีการอัพเดท สมาชิกที่ต้องการโพสต์กระทู้ในเรื่องเดียวกัน ขอให้คลิกที่คำว่าตอบในกระทู้เดิมโดยไม่ต้องตั้งกระทู้ใหม่ เพื่อที่กระทู้ท่านจะได้ไม่กระจัดกระจาย  สมาชิกท่านอื่นจะได้ตอบได้ถูก  และที่สำคัญ ไม่ทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วเกินไป emoticon

ขอบคุณสำหรับเรื่องฟันของต้นหอมจร้า
โดย นภาพร สรรพสุข - อังคาร, 24 กุมภาพันธ์ 2009, 11:33AM
  ตอนนี้ต้นหอมอายุ 2 เดือนกว่าๆแล้ว ทีแรกก็กลัวว่าถ้าฟันหักแล้วจะเป็นไรมากมั้ยฟันจะขึ้นอีกมั้ย แต่พอได้รู้แบบนี้แล้วก็โล่งใจไปหน่อย ก็ขอบคุณสำหรับความรู้ที่เข้ามาเล่าสู่กันฟังนะค่ะ

โดย นภาพร สรรพสุข - Thursday, 26 March 2009, 08:35AM

ต้นหอม

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew