คุณพ่อบอกว่าจะพาผมไปเที่ยวที่กระทรวงสาธารณสุขในวันอาทิตย์นี้ครับ
โดย Thanakorn Pringsakul - Thursday, 19 February 2009, 06:34AM

สวัดดีพี่ๆทุกท่านครับ ผมน้องไข่ต้มตอนนี้ผมอายุสามเดือนแล้วครับคุณพ่อบอกว่าจะพาผมไปเที่ยวที่กระทรวงสาธารณสุขในวันอาทิตย์นี้ครับ ดีใจจังเลยจะใด้พบพี่ๆ ครับ    ผมจะบอกความลับให้ว่าผมสัญญากับคุณพ่อแลัวนะครับว่าจะไม่เมารถ หลังจากคุณพ่อพาผมไปเที่ยวกำแพงเพชรมาผมปล่อยไว้เต็มรถเลย 

ตอบ: คุณพ่อบอกว่าจะพาผมไปเที่ยวที่กระทรวงสาธารณสุขในวันอาทิตย์นี้ครับ
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Thursday, 19 February 2009, 09:35AM

สวัสดีจ้า น้องไข่ต้ม ยินดีต้อนรับค่ะ แล้วอย่าลืมมาพบกันนะอาทิตย์นี้ พวกเรายินดีต้อนรับเสมอ อ้อ มีเทคนิคที่ไม่ลับมาฝาก น้องไข่ต้มเมารถใช่ไหม เหมือนกับน้ำเค็มเลย ทำแบบนี้นะ ก่อนเดินทางน้องไข่ต้มห้ามรับประทานอะไรเลยนะ และก็ให้คุณพ่อพาออกไปเดินหรือวิ่งสักหน่อย เพื่อให้พลังงานให้ร่างกายลดลง คือทำให้เหนื่อยอ่ะ ถ้าขึ้นรถแล้วไม่หลับให้รู้ไป หรือไม่ก็บอกให้คุณพ่อพามากระทรวงทุึกวันอาทิตย์เลย อีกหน่อยก็จะเริ่มชินเองจ้า

วันนี้เรามาแนะนำให้น้องไข่ต้มรู้จักก่อนว่า กลุ่มของพวกเราที่ไปกันประจำ ๆ มีใครบ้าง เริ่มต้นจาก พี่จุ้นจ้าน กับ พี่ตัวป่วน เป็นลูกสาวของคุณครูเมศ ครูของพวกเราทุก ๆ ตัว และของพ่อกับแม่เราด้วย
ตอบ: คุณพ่อบอกว่าจะพาผมไปเที่ยวที่กระทรวงสาธารณสุขในวันอาทิตย์นี้ครับ
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Thursday, 19 February 2009, 09:36AM

รูปแรกพี่จุ้นนะ ส่วนรูปต่อไปนี้ เป็นพี่ป่วนครับผม
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Thursday, 19 February 2009, 09:37AM

ตามมาด้วย พี่ข้าวกล้อง
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Thursday, 19 February 2009, 09:38AM

และที่ลืมไม่ได้ แฟนสาวแสนสวยของพี่ข้าวกล้อง ก็คือ พี่ข้าวปุ้น
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Thursday, 19 February 2009, 09:39AM

ยังไม่หมดนะ ลูกของพี่ข้าวกล้อง กับข้าวปุ้น น้องข้าวแช่ มาบ้างไม่มาบ้าง แล้วแต่อารมณ์ของคุณพ่อคุณแม่ เฮ้อ
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Thursday, 19 February 2009, 09:42AM

อ๋อลืมบอกไปนะครับว่า พี่ข้าวกล้อง กับ พี่ข้าวปุ้น และน้องข้าวแช่ เป็นลูกของคุณพ่อหนึ่ง กับคุณแม่บิ๊ค ครับผม

ส่วนนี่เลย หมารับแขก ครับ ไม่ใช่ หมาบางแก้ว พี่ข้าวตัง ลูกของม่ามี้ปุ๋ย

อยากรู้ว่าเป็นหมารับแขกอย่างไร วันอาทิตย์นี้มาเจอด้วยตัวเองเลยครับ
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Thursday, 19 February 2009, 09:44AM

ต่อไปก็เป็น พี่โซดา (ขอโทษนะครับ ผมจำชื่อ พ่อกับแม่พี่เขาไม่ได้)
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Thursday, 19 February 2009, 09:45AM

ตัวนี้ พี่ลัคกี้ ครับ หายไปนานเลยนะครับพี่ พวกผมคิดถึง ลืมพวกผมไปหรือยังครับ
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Thursday, 19 February 2009, 09:47AM

นี่ก็ น้องอังเปา (สงสัยพ่อกะแม่จะได้มาแทนแบงค์พันแหง ๆ ) โหแล้วซองจะใหญ่ขนาดไหนเนี่ย
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Thursday, 19 February 2009, 09:48AM

ส่วนรูปนี้ เป็นหมาสุดหล่อ อิอิอิ ผมเองคร้าบ น้ำเค็ม คร้าบ หล่อไหมคร้าบ
ไม่ต้องชม ผมรู้ตัวดี อิอิอิ
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Thursday, 19 February 2009, 09:50AM

และนี่ก็คือ นางเอกในดวงใจ แต่เป็นนางร้ายตัวจริง ผู้หญิงอะไรไม่มีความเรียบร้อย สวยก็ไม่สวย แก่นกะโหลกสุด ๆ นังน้ำค้าง คร้าบ ตอนนี้เป็นน้องสาวผมคร้าบ ต่อไปในอนาคตก็ต้องภรรยาของคร้าบ
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Thursday, 19 February 2009, 09:53AM
  ยังมีเพื่อน ๆ อีกหลายตัวนะคร้าบที่ไม่มีรูป เช่น น้องโกโก้ (อันนี้พ่อก็ผิดสัญญาไม่ยอมพามาเที่ยว) และก็พี่แกงจืด (คุณแม่บอกว่าจะพามา น้ำเค็มรอมาสองอาทิตย์แล้วนะครับคุณป้า)

ยังไงก็มาเจอกันนะครับอาทิตย์นี้ ถ้าไม่ติดธุระอะไร น้ำเค็มจะรอนะครับ ตั้งแต่ 4 โมงเย็น สนามหญ้ากระทรวงสาธารณสุข คนอื่น ๆ ด้วยนะครับ พาเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ของพวกผมมาเที่ยวด้วยนะครับ สวัสดีคร้าบ
โดย Soda& Cold water - Saturday, 21 February 2009, 05:40PM

คนในรูปที่จูงโซดาอยู่ชื่อน้องใหม่ครับ

โดย Thanakorn Pringsakul - Saturday, 21 February 2009, 11:48PM

สวัสดีโซดาพี่น้องใหม่ครับ

ไข่ต้มตื่นเต้นจังเลยที่จะใด้พบพี่และเพื่อนในอีกไม่กี่ชั่วโมงข้างหน้านี้ กำลังนอน(มองนาฬิกาอยู่น่ะ) พรุ้งนี้พบกันนะครับบบบบบบบบ

โดย Thanakorn Pringsakul - Sunday, 22 February 2009, 12:13AM

ไข่ต้มนอนไม่หลับครับเลยเอารูปของผมเองเหละครับตอนอายุใด้ 45 วันครับ มาฝากให้พี่ๆดูกันครับ 
โดย Soda& Cold water - Monday, 23 February 2009, 09:57AM

วันอาทิตย์ไม่ได้ไปอะ...  แต่น้องโซดากลับต้องไปโรงหมอแทนอะ  เพราะว่าเมื่อเช้าไปเล่นกะคางคกที่หน้าบ้านอะ แล้วก็อ้วกออกมาไม่หยุดเลย...  น้องโซดางานเข้าเลย

แล้วไว้ค่อยเจอกานอาทิตย์หน้าแล้วกันนะ...  ไข่ต้ม