ช่วยดูให้หน่อยครับเป็นบางแก้วแท้ใหมครับ
โดย songsr sum - Saturday, 14 February 2009, 03:12PM

พอดีไปซื้อมาได้ 1 ปีแล้ว แต่ไม่รู้ว่าเป็นบางแก้วแท้หรือเปล่า เพราะดูไม่เป็น หาในอินเตอร์เน็ตแล้วไปซื้อเอาที่บ้าน ตัวแรกเป็นตัวผู้ไปซื้อที่คอก ที่เขาเพาะขายโดยเฉพาะ ตอนเอามายังเดินไม่ได้เลยตัวเล็กมา นึกว่าจะไม่รอดแต่ไม่อยากเสียเวลาเลยต้องเอา รูปตอนเล็กครับ
ตอบ: ช่วยดูให้หน่อยครับเป็นบางแก้วแท้ใหมครับ
โดย songsr sum - Saturday, 14 February 2009, 03:07PM

อีกรูป
ตอบ: ช่วยดูให้หน่อยครับเป็นบางแก้วแท้ใหมครับ
โดย songsr sum - Saturday, 14 February 2009, 03:08PM

ตอนโต

โดย songsr sum - Saturday, 14 February 2009, 03:08PM

ตัวเมียครับ
โดย songsr sum - Saturday, 14 February 2009, 03:09PM

ตอนโต
โดย eaknarong nonthapha - Saturday, 14 February 2009, 05:38PM
  บางแก้วชัวครับ ไม่ผิด ผม คอนเฟิม
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Sunday, 15 February 2009, 12:37PM
  น้องเค้าเป็นหนึ่งในสมาชิกในบ้านแล้วไม่ตองสนใจว่าแท้ไม่แท่นะครับ แต่ถ้าจะสืบสานสายพันธุ์ สอบถามก่อนถูกต้องครับ  น้องเค้าบางแก้วชัวครับ เพศเมียบางตัวขนหรือแผงคอ ตาเล็กสามเหลี่ยม  แข้งสิงห์จะไม่เด่นเหมือนเพศผู้ครับ แต่น้องเค้าแผงคอดีชัวครับ    ลองเปิดเวปที่มีเรื่องเกี่ยวกับการดูลักร์ษณะของบางแก้วดูนะครับ   สวัสดี อึ้งย้ง โคราช
โดย songsr sum - Sunday, 15 February 2009, 09:21PM
  -ขอบคุณ ทุกท่านครับ เพียงแต่ไม่ค่อยมั่นใจ เจอคนทักบ่อยไม่ใช่แท้ อีกอย่างนิสัยไม่เหมือนกันซะเลย ไม่กล้าสู้ เห็นสุนัขคนอื่นวิ่งหางจุกตูดเลย ขนาดตัวเล็กๆ ก็กลัว แต่ชอบเล่นน้ำเป็นนิสัย เช้า เย็น จะชอบไปเล่นน้ำที่บ่อปลา ขนาดอากาศหนาวๆ คนยังไม่อยากอาบน้ำ แต่เจ้านี่ยังเล่นน้ำเหมือนไม่รู้จักหนาวเลย
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Sunday, 15 February 2009, 10:22PM
  ตอบ แรมโบ้ ของผมขนาดโตแล้วก็ยังกลัวหมาเล็กเลยครับ กลัวพุฒเดิลร์ เพราะต้อนเด็กถูกพุฒเดิลร์กัดเอาเลยฝังใจ แต่ถ้าเป็นหมาใหญ่เค้าลุยเต็มที่เลย  เลี้ยงไม่ให้ดุนั้นยากจริงๆ และก็ดีแล้วที่ไม่ดุ แต่ถ้าจะให้ดุนั้นไม่ยาก สามวันแค่นั้นเอง ได้เสียเงินแน่ สวัสดีครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew