โฮ....หมาหมีเป็นลำใส้...ไปแน่ๆเลย(เศร้า)
โดย ศรุติ เล่าชู - Friday, 13 February 2009, 08:40AM
  ขอระบายหน่อยคะ มีอาการของลำใส้วันนี้เป็นวันที่ 3แย้ว ไปสวรรค์แน่เลย ขนาดฉีดยากันแล้วนะ วันนี้จะพาไปหาคุณหมอ ไม่รู้จะเป็นไงมั้ง ......เศร้าอ่า
หมาหมี

แง แง แง แง แง แง

มีใครเคยรักษาหายมั้ยคะ เท่าที่ฟังเค้ามาเค้า ไม่หายสักคนอะ ขอข้อมูลหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
ตอบ: โฮ....หมาหมีเป็นลำใส้...ไปแน่ๆเลย(เศร้า)
โดย Chakrit Chuaykarn - Friday, 13 February 2009, 01:44PM

ฉีดยาแล้วอาการน่าจะไม่หนักเท่าหมาที่ไม่ได้ฉีดนะครับ แต่ตั้ง 3 วันแล้วเพิ่งพาไปหาหมอแนะนำดูแลใกล้ชิดหน่อยนะครับ ขอให้หายเร็วๆครับ

ตอบ: โฮ....หมาหมีเป็นลำใส้...ไปแน่ๆเลย(เศร้า)
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Friday, 13 February 2009, 02:19PM
  ถ่ายเป็นหมูกมีกลิ่นหรือเปล่า ถามหมอหรือยังว่าเค้าเป็นอะไร ดูตามรูปแล้วถ้าตัวขนาดนี้หน้าจะผ่านโรคนี้ได้อย่างทุรักทุเร ขอเอาใจช่วย สวัสดีครับ อึ้งย้งท โคราช
โดย ศรุติ เล่าชู - Friday, 13 February 2009, 03:52PM
  ไปหาหมอมาแล้วคะ หมอบอกว่า เป็นลำใส้จริงๆ แต่อาการไม่หนักเท่าไร่ยังรักษาได้อยู่ แต่ต้องให้อดข้าวอดน้ำ ห้ามกินอะไรเลย หมอฉีดยาให้ 1เข็มแล้ว ตอนเย็นหมอนัดไปฉีด แล้วดูอาการอีกที น่าสงสารจังเยยหมาหมี ขอบคุณทุกกำลังใจคะ (^/\^)
โดย tananun rakwong - Friday, 13 February 2009, 06:23PM
  ลองใจแข็งหน่อยให้ตำขมิ้นละลายนำพอประมาณจับกรอกให้กินครั้งละ 1 ช้อนแกงวันละ 2 ครั้งประมาณ 2 --3 วันถ้ายังไม่หนักหนามากนักผมเคยใช้กับหมาที่บ้านได้ผลมาแล้ว จากคนรักบางแก้วหาดใหญ่
โดย ศรุติ เล่าชู - Friday, 13 February 2009, 08:39PM
  ขอบคุณคะ
โดย thapakorn lekthong - Friday, 13 February 2009, 09:37PM

เขายังไม่จากไปอย่าเพิ่งไปซ้ำเติมเขาซิครับดูตัวแล้วน่าจะหายทำตามที่คุณหมอบอกนั่นแหละถูกแล้วครับห้ามให้เขากินอะไรลูกหมาผมก็เป็นแต่ผมก็ดูแลเขาจนหายไม่ต้องเอาไปนอนโรงบาลหรอกสิ้นเปลืองเปล่าๆเพราะอาการเหล่านี้ต้องอยู่เป็นอาทิตย์แน่ๆฉีดยาแล้วรับยามาทานที่บ้านกักบริเวณเขาสังเกตอาการเขาอย่างใกล้ชิดแต่ต้องฉีดวิตามินบำรุงเขาทางเลือดด้วยนะครับเขาจะได้ไม่โทรมและไม่ผอมลงไปมากหากฉีดยาอย่างเดียวเขาจะผอมมากหรือมีอะไรปรึกษาได้นะครับยินดีให้คำแนะนำเพราะหมาผมก็เคยเป็นเช่นเดียวกันกับคุณ 087 9241278  ผมจอยตอนนี้หมาผมหายดีแล้วครับ

โดย Sai iaS - Saturday, 14 February 2009, 01:12AM

ของที่บ้านไม่ได้ฉีดครับตอนนั้นเริ่มถ่ายเป็นเลือดแล้ว

แต่รักษาหายไปนอนอยู่ รพ.เกือบอาทิตย์เพราะตอนนั้นอยู่ ม.ปลายดูแลที่เป็นหนักๆทั้งวันไม่ได้ แต่ที่เป็นน้อยหน่อยก็เอายามาป้อน(ตื่นซะตี4) ปัจจุบันแรงวัวมาก

ปล.ลูกผสมบางแก้ว

โดย ศรุติ เล่าชู - Saturday, 14 February 2009, 08:58AM
  ขอบคุณทุกคำแนะนำคะ เมื่อวานเย็นพาไปหาหมอมาอีกรอบ โดนฉีดยาไปอีก 2 เข็ม หมอบอกว่าอาการไม่หนักเท่าไร่ยังพอรักษาได้ ให้ใจร้ายกับเค้าหน่อยคือไม่ให้ทานไรเลย ให้ทานได้แค่น้ำต้มสุก กับข้าวต้มผสมเกลือ ช่วงนี้ก็ต้องรอดูอาการไปก่อน แต่หมอบอกว่าหายแน่นอนค่ะ พอดีตอนพาไปยังไม่ถ่ายเป็นเลือดเลยอาการไม่หนัก แต่หมอบอกว่าถ้าช้ากว่านี้ ไปชัวเลย เฮ้อ สบายใจจริงค่ะ ก็ได้แต่เฝ้าดูอาการ ขอบพระคุณทุกท่านจริงๆคะ สำหรับคำแนะนำและก็กำลังใจ
โดย ศรุติ เล่าชู - Saturday, 14 February 2009, 09:00AM
  ผสมเหมือนกันคะ ปาป๊าหลังอาน หม่ามี้บางแก้ว คะ่ ^^ 
โดย แมน เดชสกุลรัตน์ - Saturday, 14 February 2009, 09:49AM

ลองพาไปหาหมอที่จุฬาดูคับ เพราะแต่ก่อนสุนัขผมเคยเป็น ถึงกับถ่ายออกมาเปนเลือดเลย  แต่ก็หายคับ โรงพยาบาลสัตว์เล็กของจุฬานะคับ หายไวๆน้า