พึ่งสมัครสมาชิกใหม่นะครับ
       อยู่จังหวัดพิษณุโลกครับ อ.เมือง  เดิมเลี้ยงพันธ์บางแก้วตัวเมียอยุ่1 ตัว ชื่อแต้มครับ   อายุประมาณ สามปีแล้ว     ตอนนี้พึ่งได้มาอีกตัวครับเป็นตัวผู้ อายุ 3 เดือน ชื่อว่า ตังค์  สีขาวอ่ะครับ  
ตอบ: พึ่งสมัครสมาชิกใหม่นะครับ
โดย เจ้าไปร์ท 5518 - Thursday, 12 February 2009, 04:19PM

ยินดีต้อนรับเจ้าถิ่นบางแก้ว เลี้ยงตัวเมีย-ตัวผู้ ก็ฝากทุกท่านดูแลป้องกันการผสมด้วยครับ เพราะทุกวันบางแก้วจรจัดมากเหลือเกินอยากให้ช่วยๆกัน เห็นแล้วสงสาร แต่ถ้าคิดจะผสมก็ขอให้คิดให้รอบคอบโดยเฉพาะสายเลือดที่ดุ ผุ้เลี้ยงควรเข้าใจพฤติกรรมของเขาให้มาก

ขอให้โชคดีมีสุข สนุกกับเจ้าบางแก้วตัวน้อยๆ   

ตอบ: พึ่งสมัครสมาชิกใหม่นะครับ
โดย ข้าวสวย ^T_T^ - Thursday, 12 February 2009, 05:32PM

เพิ่งจะเป็นสมาชิกเหมือนกันค่ะ ชื่อน้องพลอยสวย มาจากศูนย์พัฒนาบางแก้วภาคใต้ค่า
โดย thanyapon suntadkarn - Thursday, 12 February 2009, 06:50PM

น้องพิงค์กี้ ..อยู่ภาคใต้ครับ หลังสวนบางแก้วครับ
โดย ข้าวสวย ^T_T^ - Thursday, 12 February 2009, 08:05PM

มีข้อสงสัยเรื่องใบเพดดีกรีค่ะ ถ้าต้องการพาน้องหมาไปลงสนาม จำเป็นหรือไม่ที่ต้องมีใบเพดดีกรีจากสมาคมพัฒนาสุนัข KC Thailand หรือว่าใช้เฉพาะใบเพดดีกรีที่ออกโดยสมาคมสุนัขทั่วไป คือน้องพลอยสวยมีใบรับรองสีชมพูจากสมาคม (แต่ไม่ใช่ KC ค่ะ) ฝังไมโครชิพเรียบร้อย จะลงสนามได้หรือเปล่าคะ

โดย Thanakorn Pringsakul - Friday, 20 February 2009, 05:53AM

สวัสดีครับคุณต้อม ผมชื่อป๋องครับผมก็เลี้ยงบางแก้วสีขาวเหมือนกันครับเลยฝากรูปมาให้ดูครับ  เห็นในรูปใช้ Big Bike ด้วนหลอครับ ผมใช้ CB750F2N  CBR1100xx ครับ
โดย Paolo K - Friday, 20 February 2009, 08:11AM

สวัสดีครับคุณป๋อง

เจ้าตัวขาว ลูกชายหรือลูกสาวครับ

ชอบใกล้มีทายาทหรือยังครับ อยากได้ขาวๆ เหมือนกัน

โดย Thanakorn Pringsakul - Friday, 20 February 2009, 05:49PM

สวัสดีครับคุณ Paolo K 

เจ้าตัวขาวเป็นลูกชายชื่อไข่ต้มครับ อายุสามเดือนครับ ตอนนี้กำลังมองหาว่าที่เจ้าสาวในอนาคตครับ ผมอยุ่มินบุรี กทม นี่เองครับ

โดย พิมล อินทร - Sunday, 22 February 2009, 01:33AM

ชื่อกัปตันคับ... พึ่งเป็นสมาชิกใหม่ครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew