แนะนำตัวน้องใหม่ค่า
โดย สุนิศา สอนเมือง - Tuesday, 3 February 2009, 03:34PM

สวัสดีค่ะ แนะนำตัวน้องหมาบางแก้วสองตัวนะคะ

ตัวผู้ชื่อขงเบ้ง มีนิสัย ดื้อ ซน ฉลาด ชอบแทะทุกอย่างที่ขวางหน้า

ตัวเมียชื่อนาตาลี มีนิสัย ดื้อ ซน กินเก่ง ชอบแทะทุกอย่างเช่นกันจ้า

ในรูปชื่อขงเบ้งน่ารักมั้ยคะ

ตอบ: แนะนำตัวน้องใหม่ค่า
โดย สุนิศา สอนเมือง - Tuesday, 3 February 2009, 03:46PM

ส่วนตัวนี้ชื่อว่านาตาลีนะคะ

โดย seya up - Tuesday, 3 February 2009, 04:14PM

หวัดดีคร๊าบบบบ  ขงเบ้งและนาตาลี  เราชื่อ เซญ่า นะยินดีที่ได้รู้จักนะ น่ารักกันจังเลย
โดย สุนิศา สอนเมือง - Tuesday, 3 February 2009, 04:18PM

เซญ่าอายุกี่เดือนแล้วค่ะ ตัวเมียหรือว่าตัวผู้ แล้วอยู่ที่ไหนอ่ะคะ

ขี้ร้อนมั้ยเอ่ย ขงเบ้งกะนาตาลีขี้ร้อนชอบเอาเท้าวักน้ำใส่ตัวเรื่อยๆ จนพื้นบ้านเปียกหมด เป็นเหมือนกันมั้ยคะ

โดย dol doodee - Tuesday, 3 February 2009, 04:35PM

ดีจ้า ขงเบ้ง,นาตาลี หนูชื่อ ป๊อกกี้ เรามาเปงเพื่อนกันนะ
โดย dol doodee - Tuesday, 3 February 2009, 05:15PM

ขอโทษที หวัดดีเซญ่าด้วยนะคะ รูปป๊อกกี้อีกรูป
โดย น้อง ข้าวปั้น - Wednesday, 4 February 2009, 01:06AM

สวัสดีขงเบ้ง นาตาลี ป๊อกกี้ และ เซญา  ชื่อข้าวปั้นครับ ยินดีที่ได้รู้จัก

ข้าวปั้นอยู่นนทบุรี ครับ ยินดีที่ได้รู้จักนะ

โดย ธีระยุทธ์ น้ำค้าง - Wednesday, 4 February 2009, 08:14AM

ผมชื่อ วีโก้ อยู่ ด่านช้าง สุ1000บุรี
โดย thanyapon suntadkarn - Wednesday, 4 February 2009, 10:00AM

สวัสดีค่ะ.พิ๊งค์กี้ค่ะ อายุ 2 เดือน 3วัน
โดย yutthapoom pinitwat - Wednesday, 4 February 2009, 10:36AM
  จังโก้ ตัวแสบ ขอเป็นเพื่อนด้วยนะค๊าบบบบ...
แต่จังโก้ อยู่เชียงใหม่ นะ....

รุปนี้ล่าสุดคับ... แม่พาไปเที่ยวเวียงแหง มา ขึ้นเขา ลงเขา สองวัน... สนุกดีคับ ...แจ่แม่ว่า จังโก้ เป็นหมาเน่า เพระาไปคลุกดิน คลุกทราย ที่ชายแดนมา ... หอม มั่ก ๆ ...

จังโก้
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Wednesday, 4 February 2009, 12:33PM

หวัดดีครับ ผมน้ำเค็ม กะน้องน้ำค้างนะคร้าบ ขอมาเป็นเพื่อนด้วยนะคร้าบ
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Wednesday, 4 February 2009, 12:34PM

หนูน้ำึค้างนะคะ
โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Wednesday, 4 February 2009, 02:01PM

พี่ชื่อ "ข้าวตัง"ค้าบ

ยินดีต้อนรับน้องๆ ทุกตัวเลยค้าบ น้องขงเบ้ง น้องนาตาลี เซญ่า(น่าจะรุ่นเดียวกันมั้ง ดูจากรูปผลัดขนแล้ว) น้องป๊อกกี้ น้องวีโก้ แล้วก็น้องพิงค์กี้จูบ (หม่ามี๊ของพี่แอบชอบเป็นพิเศษเลยค้าบ)

โดย Pann Bangkaew - Wednesday, 4 February 2009, 03:52PM

สวัสดิ์ ทุกๆคนค่ะ

ขงเบ้ง+นาตาลี เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ชอบเอาเท้าจุ่มลงไปในอ่างน้ำ แล้วก็เดินทั่วบ้านเลย โอ้ทำไมลูกชอบทำแบบนี้นะ

โดย อั่งเปา ทะเลแก้ว - Wednesday, 4 February 2009, 05:09PM

ยินดีที่ได้รู้จักครับทุกคน ผมอั่งเปาครับ วันที่7นี้2เดือนเต็มแล้วครับ

โดย yutthapoom pinitwat - Wednesday, 4 February 2009, 05:16PM

จังโก้ ส่งรูปมาค๊าบบบ....

ลืมย่อขนาดอะ
ตอบ: แนะนำตัวน้องใหม่ค่า เท้าจุ่มน้ำ
โดย yutthapoom pinitwat - Wednesday, 4 February 2009, 05:22PM
  เอาเท้าจุ่มน้ำ เดินรอบบ้านเนี่ย เป็นเรื่องปกติค่ะ เพระาบางแก้วชอบน้ำมาก พี่ชายจังโก้ นี่ เห็นอ่างน้ำไม่ได้เลย ต้องลงไป เอาดอกบัว คุณยาย ท้ิงหมดเลย...

เคยหนีไปลงคู ที่มีแหน ขึ้นมา เป็นตัวเขียวเลย...

แต่จังโก้ นี่ แม่จังโก้ ยังกลุ้มอยู่เนี่ยว่า บางแก้วป่าวหว่า... เอาเท้าจุ่มน้ำ หนเดียวเอง และไม่เคยอีกเลย เดาว่า น้ำเย็น เพระาที่เชียงใหม่ ยังหนาวอยู่..
รอหน้าร้อน หากไม่เล่นน้ำ นี่ จะทำไงดีเนี่ย....

ขอให้มีความสุข สนุกกะการเล่นน้ำนะคะ

แม่จังโก้
ตอบ: แนะนำตัวน้องใหม่ค่า เท้าจุ่มน้ำ
โดย สุนิศา สอนเมือง - Friday, 6 February 2009, 11:12AM

ขอบคุณทุกคนที่มาแนะนำตัวกันนะคะ

มะม๋าน้อยๆมีแต่น่ารักๆทั้งนั้นเลย เฮ้อ...เห็นเเล้วชื่นจัยจังง

โดย ทาโร่ จอมป่วน - Friday, 6 February 2009, 01:17PM

หวัดดีคับเพื่อน ๆทุกคน   พวกเราน่าจะอายุใกลัเคียงกัน คงจะทำให้พ่อแม่ หัวปั่นเหมือนกัน    ผมชอบน้อง พิ้งกี้จัง ขาวอวบ อยากขอเปน กิ๊กได้ไหมคับ

จาก ทาโร่ จอมป่วน

ตอบ: ชอบน้องพิงค์กี้จัง .. น่าหม่ำ
โดย yutthapoom pinitwat - Friday, 6 February 2009, 01:28PM
  ชอบ ชอบ หน้าหวานจังเลยนะเนี่ย..
จังโก้ อยากชิม ... เบื่อหน้าแม่แล้วอะ....ค๊าบบบบ...

Jungko!!!!!! จูบ จูบ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew