ทำไมมันสะอึก
โดย ธีระยุทธ์ น้ำค้าง - Tuesday, 3 February 2009, 08:47AM
  ไม่รู้เป็นอะไร บางแก้ว สุดที่รัก ชอบสะอึกมันเป็นอาการจากอะไร
ตอบ: ทำไมมันสะอึก
โดย sutad witikun - Wednesday, 4 February 2009, 03:06PM

ของผมอายุ2เดือนกว่า ชอบสะอึกเหมือนกันของคุณอายุเท่าไรคับ

ใครทราบกรุณาบอกหน่อยคับ

โดย Pann Bangkaew - Wednesday, 4 February 2009, 03:26PM

มารอคำตอบเช่นกันค่ะ

ของเรา 2 เดือน + ก็สะอึกเหมือนกัน

ลูกชายของเราสี+อายุ เหมือนกันเลยนะคะตัวตลก

โดย napat suetanuwong - Wednesday, 4 February 2009, 03:57PM

เท่าที่สังเกตุเนื่องมาจากเค้ากินน้ำหรืออาหารเร็วเกินไปและการอุ้มเค้าแบบจับที่หน้าอกผิคท่าไม่ตรงจังหวะ ถ้าเนื่องมาจากอาหารก็ให้เค้ากินน้ำถ้าไม่กินห็ลูบที่ห้าอกและคอ ตวามคิดผมนะครับไม่รู้ว่าจะถูกรึเปล่า

โดย เจ้าไปร์ท 5518 - Wednesday, 4 February 2009, 04:02PM
      เป็นอาการปกติ อาจเนื่องจากการอาหารไม่ย่อย   ไม่นานก็จะหายไปเอง ก็คล้ายๆกับการสะอึกของคนที่นานๆเป็นครั้ง
โดย napat suetanuwong - Wednesday, 4 February 2009, 07:41PM

เมื่อสุนัขกำลังเหนื่อยอย่าเพิ่งให้เค้ากินอาหารนะครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew