หอน...โบ๊ววววววว
โดย โมโจ คนกำแพง - Monday, 2 February 2009, 11:12AM

เจ้าโมโจ บ้างแก้วอายุหนึ่งปีนิดๆ มีเพื่อนเล่นชื่อชมพู อายุ4เดือน อยู่บ้านไม่เคยขังล่ามโซ่ ใส่กรง ใดๆมีพื้นที่ให้วิ่งในเนื้อที่หนึ่งงาน นิสัยใจดีไม่ดุร้ายกับคน(ยกเว้นคนที่ไม่ได้มาพร้องเจ้าของบ้าน) แต่ตอนนี้คำถามคือทำไม่ช่วงนี้ชอบหอนเหลือเกิน ข้าวก็ไม่กิน เปลี่ยนให้ร้อยแปดแล้วเสร็จชมพูหมด กินอย่งเดียวคือ ปลาเส้นทาโร่ กินที่เป็นกำเลย ช่วยตอบหน่อยค่ะเพราะเสียงมันดังมาก และไม่เคยเป็นเลย

ตอบ: หอน...โบ๊ววววววว
โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 2 February 2009, 12:20PM
  เรียน คุณโมโจ สุนัขคุณกำลังมีอาการติดสัดครับ ลองเข้าไปอ่านใน post ของผมซิครับ click ตรง A Moment in the Winter นะครับ
โดย โมโจ คนกำแพง - Monday, 2 February 2009, 12:37PM

ขอบคุณมากค่ะ....แล้วเจ้าSpyจะกลายเป็นหมาหงอๆมั้ยค่ะแบบว่าขี้กลัวค่ะ เพราะเคยเอาแมวไปทำหมันจากซ่าๆกลายเป็นแมวขี้กลัวไปเลย

โดย Yo-jetsada sangjan - Monday, 2 February 2009, 01:00PM

ทาโร่ เข้ามาเยี่ยม หลานๆครับ

โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 2 February 2009, 01:04PM
  พอเขาตื่นมาวันแรก ผมไม่อยู่บ้าน ให้ยามเอาข้าว เอาน้ำ เข้ากรงไปให้เขากิน เขาขู่ คำราม เห่า ลั่นบ้าน เหมือนเดิมครับ จนยามต้องแง้มประตู และ เอาไม้ดัน จานข้าว จานน้ำเข้าไปแทนครับ คงไม่หงอ หลอกครับ
โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Monday, 2 February 2009, 01:41PM

โมๆๆ หม่ามี๊ว่าอาการอย่างที่แม่บอก โมคงอยากจะมีแฟนแล้วสิ ก็อายุหนู 1 ขวบแล้วนี่นายักคิ้ว

ข้าวปลาไม่กิน เมนูที่ชอบก็ไม่อาววววววใช่มะ หอนนนนนนโบ๊ววววววววว ทุกคืนหรือป่าวลูก

คุณแม่คอยดูแลพี่โมให้ดีนะ เดี๋ยวพี่โมจะออกไปหาสาวๆ ข้างนอกแก้มแดง

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew