เพ่ย เพ่ย อายุ 4 เดือนครับ
โดย โจโจ้ ราชบุรี - Sunday, 1 February 2009, 12:50PM

ชื่อ เพ่ย เพ่ย ครับ (ชื่อเท่ม่ะ ตั้งตามนางเอกเรื่องตั๊ดสู้ฟุด) อายุ 4 เดือน เคยชั่งตอน3 เดือนหนัก 6 กิโล ตอนนี้ยังไม่รู้เดี๋ยวพรุ่งนี้จะพาไปฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า กับถ่ายพยาธิครับ นิสัยร่าเริงมาก ดุเป็นบางครั้ง ขี้อ้อน เพิ่งเปลี่ยนฟันครับมาได้ 2 วันครับ ขนยังไม่ร่วงเลยไม่รู้ว่าเค้าจะเปลี่ยนขนเมื่อไหร่ครับ (เพราะปกติจะร่วงตอน 3- 4 เดือน) (ส่วนคนอุ้มนี่ดุ กว่า เพ่ย เพ่ย อีกนะ จะบอกให้ 555 )
ตอบ: เพ่ย เพ่ย อายุ 4 เดือนครับ
โดย โจโจ้ ราชบุรี - Sunday, 1 February 2009, 08:47PM

วันนี้พาเพ่ยๆ ไปเที่ยวสวนสัตว์เขาบินมา เลยเอารูปมาลงให้ดูกันครับ
ตอบ: เพ่ย เพ่ย อายุ 4 เดือนครับ
โดย โจโจ้ ราชบุรี - Sunday, 1 February 2009, 08:50PM

รูปบนมาถึงก็หิวน้ำเลย ส่วนรูปนี้ไปทะเลาะกับเสือในกรง มีแต่คนเค้าสนใจเพ่ย ๆมากเลย เพราะไม่เคยเห็นสุนัขไปทะเลาะกับเสือมาก่อน ไม่ยอมถอยเลย ต้องไปอุ้มกลับมา
โดย โจโจ้ ราชบุรี - Sunday, 1 February 2009, 09:20PM

นี่ไงครับกรงเสือ มันอยู่ข้างหลังผมนี่เอง พอดีแบตกล้องหมดก่อนเลยไม่ได้ไปถ่ายภาพใกล้ ๆ เลยเอารูปนี้มา
โดย โจโจ้ ราชบุรี - Sunday, 1 February 2009, 08:57PM

เผลอแป๊บเดียว น้องเพ่ย ของเราก็ไปแกล้งลิงต่อ แย่งชมพู่มาจากลิงได้ 1 ลูก แต่ก็กินไม่ได้เพราะหนอนเต็มไปหมด ผมเลยโยนทิ้งไป ( อดกินซะงั้น )
โดย ยูโร /2008 - Sunday, 1 February 2009, 09:47PM

โจโจ้อยู่ราชบุรีหรอ จอมบึงหรอครับ ผมยูโรอยู่ราชบุรีเหมือนกันแถวโรงเรียนเบญจมราชูทิศอ่ะครับ
โดย napat suetanuwong - Monday, 2 February 2009, 12:58AM
  เค้าเปลี่ยนขนแล้วนะครับแต่ขนใหม่ยังไม่ยาวเต็มทีนะครับ
โดย โจโจ้ ราชบุรี - Monday, 2 February 2009, 11:38AM
  ผม อยู่ที่ เกาะพลับพลานี่เองครับ ไม่ไกลกันมาก ยูโรดูหุ่นดีเหมือนกันนะ กะว่าปีหน้าจะหาเจ้าบ่าวให้ เพ่ย ๆ ซะหน่อย
โดย ยูโร /2008 - Monday, 2 February 2009, 11:56AM

จิงดิกำลังหาเจ้าสาวอยู่พอดีเลยครับ
โดย สมบูรณ์ ชัยคณาพิบูลย์ - Thursday, 19 February 2009, 09:04PM
  หวัดดีค่า...หนูชื่อ..กองฟาง..อายุ..4 เดือน..อยู่เจดีย์หัก ราชรี..นี่เอง..วันหลังจะส่งรูปให้ดูนะ..ตอนนี้มอมแมม..พ่อเลยยังไม่ยอมถ่ายรูปเลย..
โดย ชาติ ไอร์ - Thursday, 19 February 2009, 10:49PM

สวัสดีครับ ขอฝากตัวด้วยครับ ผม"ข้าวเหนียว" เกิด 16 พ.ย.51 ตอนถ่ายอายุได้สองเดือนกว่าครับผ้ม
โดย thanyapon suntadkarn - Friday, 20 February 2009, 11:46AM

สวัสดีครับ...ผม แอล ครับอายุ  1ปี 26 วัน  ตอนนี้โดนขังครับ พี่ๆตัวเมียที่บ้านเป็นฮีทแม่บอกผมอายุยังไม่ครบผสมครับรออายุได้ 18 เดือนก่อน.

โดย โจโจ้ ราชบุรี - Saturday, 7 March 2009, 12:47PM
  แอล ดูดีจังครับอยากเห็นด้านหน้าจัง
โดย โจโจ้ ราชบุรี - Saturday, 7 March 2009, 12:48PM
  กองฟาง ถ่ายรูปแล้วอย่าลืมเอามาแบ่งกันชมบ้างนะครับ อยากเห็น ( บ้านใกล้กัน )
โดย pom som - Sunday, 8 March 2009, 05:33PM

สวัสดีครับ ผมน้องพายุอายุ 4 เดือนครับ ขอฝากตัวด้วยครับ
โดย mayom mayomkung - Sunday, 8 March 2009, 06:21PM

สวัสดิ์ดี  ผมชื่อขนุน อายุ 2 เดือน  อยู่บางไผ่ครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew