ต้องการกรงบางแก้วติดมุ้งลวด มือสอง
โดย salapao hakao - Sunday, 1 February 2009, 12:31AM

ช่วยแนะนำกรงบางแก้ว แบบมุ้งลวด ราคาไม่แพง

มือสองสภาพดีก็เอา

พ่อซาลาเปา

ตอบ: ต้องการกรงบางแก้วติดมุ้งลวด มือสอง
โดย กะทิ มะนาว - Tuesday, 3 February 2009, 03:59PM

มีงบเท่าไหร่เหรอคะ

เราจ้างร้านเหล็กดัดต่อกรงให้ ขนาดประระมาณ 1x1.5x1 เมตร ติดมุ้งลวดมีหลังคาด้วย เค้าคิด 5000

เราว่ามันก็ดูใหญ่โตกว้างขวางพออยู่สบาย สำหรับหมา 2 ตัวนะ

ถ้าสนใจส่งเมลมา แล้วเราจะถามเค้าว่าจะทำให้มั้ย เพราะเป็นคนรู้จักกันอยู่

แต่จริงๆเค้าบอกว่ากรงอย่างที่เราทำมันต้อง 8500 แต่เค้าคิดเราพิเศษสุด

ไม่รู้มันจริงป่าว -*-  เราอาจจะทำมาแพงก็ได้ แต่จ่ายตังค์แล้ว ไม่อยากคิดมาก

กรงก็ดูแข็งแรงดี ท่าจะอยู่สบาย บางทีกลับบ้านมาเห็นน้องหมานอนเล่นรออยู่ในกรงซะด้วย

yeeyeen@hotmail.com

ตอบ: ต้องการกรงบางแก้วติดมุ้งลวด มือสอง
โดย น้อยหน่า *-* - Wednesday, 4 February 2009, 11:01AM

ช่วยแนะนำกรงบางแก้ว แบบมุ้งลวด ราคาไม่แพง

มือสองสภาพดีก็เอา

พ่อซาลาเปา

พ่อซาลาเปา แม่นีโอมีกรงที่นีโอไม่เคยได้ใช้หลับนอนเลย มันกลายเป็นฟอร์นิเจอร์ชั้นดีของบ้านไปแล้ว 55+ เอามั๊ย คิดราคาถูกมาก ดูของก่อนได้ ขนาดของกรง 1.5*2เมตร มุ้งลวดยังดี 100 เปอร์เนต์ มีถาดลองใต้พื้นกรง มีหลังคา .... มันอาจเสื่อมไปตามกาลเวลาบ้างเล็กน้อย แต่รับรองว่าหมายังไม่เคยได้ใช้งานเลย เพราะเจ้าของอุตริเลี้ยงกินนอนในบ้าน 55+ ลองโทรมาคุยก่อนก็ได้ แล้วจะให้เบอร์โทรที่จดหมายน้อยนะ ... รอมานาน ไม่รู้จะจัดการกับเจ้ากรงนี้อย่างไร ... ปัจจุบันเวลาเก็บนีโอ เค้าจะมีเขตส่วนตัวไม่ต้องใช้กรงคับ ตกค่ำก็นอนในบ้านเหมือนเคย  ...

โดย น้อยหน่า *-* - Wednesday, 4 February 2009, 03:02PM

พ่อซาลาเปา แม่นีโอมีกรงที่นีโอไม่เคยได้ใช้หลับนอนเลย มันกลายเป็นฟอร์นิเจอร์ชั้นดีของบ้านไปแล้ว 55+ เอามั๊ย คิดราคาถูกมาก ดูของก่อนได้ ขนาดของกรง 1.5x2เมตร มุ้งลวดสภาพยังดี 100 เปอร์เซนต์ มีถาดลองใต้พื้นกรง มีหลังคา มีพื้นยางกันลื่นปูเต็มพื้นที่ของกรง(สีฟ้า).... สภาพรอบนอกมันอาจเสื่อมไปตามกาลเวลาบ้างเล็กน้อย เพราะโดนฝนโดนแดด แต่รับรองว่าหมาไม่เคยได้ใช้งานเลย เพราะเจ้าของอุตริเลี้ยงกินนอนในบ้าน 55+ ลองโทรมาคุยก่อนก็ได้ แล้วจะให้เบอร์โทรที่จดหมายน้อยนะ ... รอมานาน ไม่รู้จะจัดการกับเจ้ากรงนี้อย่างไร ... ปัจจุบันเวลาเก็บนีโอ เค้าจะมีเขตส่วนตัวไม่ต้องใช้กรงคับ ตกค่ำก็นอนในบ้านเหมือนเคย  ...

โดย Pann Bangkaew - Wednesday, 4 February 2009, 03:18PM

k. น้อยหน่าราคาขายแพงไหมคะ อยากได้เหมือนกันขนาดกำลังดี ไม่เล็กเกินไปและมีหลังคาด้วย ชอบๆ (น่าจะเก็บไว้ใช้ตอนทาโร่โต ตอนนี้ 2 เดือน+)
โดย น้อยหน่า *-* - Wednesday, 4 February 2009, 03:27PM

คิดว่าถ้าเทียบกับที่น้อยหน่าซื้อมา 8500- (ตอนนั้น) ไม่แพงนะ 55+ เดี๋ยวบอกราคาที่จดหมายน้อยค่า อ้อ... มีภาพกรงที่เหมือนของนีโอมาให้ดู กรงของนีโอจะเป็นสีฟ้า และมีหลังคา มีที่รองกันลื่นสีเดียวกับกรง

โดย salapao hakao - Wednesday, 4 February 2009, 11:03PM

ขอบคุณคุณน้อยหน่ามากๆ ผมพ่อซาลาเปาครับ

ขอความกรุณาขายให้ผมเถอะนะครับ พี่ๆ เพื่อนๆ คนอื่นอย่าตัดหน้าน้องฮะเก๋าเลย

เค้ายังเล็ก ยุงที่บ้านเยอะกลัวโดนกัด ส่วนพี่ซาลาเปา โตแล้วก็ปล่อยออกมาเฝ้าบ้านตอนกลางคืน

เบอร์โทรผม 0811707190   คุณน้อยหน่าอยู่แถวไหนครับ จะได้แวะไปรับ แล้วขายเท่าไหร่ครับ

ปล .ฝากรูปน้องฮะเก๋า มาให้ดูเล่น

โดย salapao hakao - Wednesday, 4 February 2009, 11:04PM

พี่น้อยหน่าขายให้ผมเถอะนะครับ สงสารผมด้วย ยุงกัดผมครับ

โดย sumo kalamair - Wednesday, 4 February 2009, 11:24PM

ในที่สุดพี่ซาลาเปาก็ได้น้องใหม่มาเป็นเพื่อนเล่นแล้ว แต่เอ๊ะ...จำได้ว่าคุณพ่อซาลาเปาจะหาน้องสาวให้ไม่ใช่เหรอครับ แต่ทำมั้ยใช้สรรพนามเรียกน้องฮะเก๋าว่าผมล่ะ

โดย salapao hakao - Wednesday, 4 February 2009, 11:33PM

นั่นสิเนอะ คุณซูโม่ เรียกแต่เจ้าซาลาเปา

ตอนนี้มีลูกสาว จอมซนซะแล้ว แต่เอาเรื่องเหมือนกัน กัดพี่ซาลาเปา โดดกัดบ้าง ไม่กลัวเลย ว่างๆ ก็เข้าไปกินข้าวในชามพี่เค้าซะงั้น บางทีก็ไปนอนเล่นในกรงพี่ชาย

ซ่า แสบ เอาเรื่องทีเดียว

พ่อซาลาเปา

โดย น้อยหน่า *-* - Thursday, 5 February 2009, 09:49AM

พ่อซาลาเปา .... น้อยหน่าเขียนเรื่องราคาและที่อยู่พร้อมเบอร์โทรไว้ที่จดหมายน้อยแล้ว พ่อซาลาเปาลองเข้าไปอ่านดูนะที่จดหมายน้อย จะอยู่หน้าแรก เวลาเรา login ถ้ามีจดหมายเข้ามา จะมีจำนวนตัวเลขของจดหมายตรงช่อง message ใต้กล่องสมาชิกออไลน์นะค่ะ ให้คลิกที่เลขของจดหมาย

แต่เด๋วน้อยหน่าโทรไปคุยรายละเอียดก็ได้ ถ้าสนใจอยากได้จริงๆ จะได้มารับของวันหยุดนี้ อีกอย่างจันทร์นี้น้อยหน่าได้หยุดด้วย

โดย เจ้าไปร์ท 5518 - Friday, 6 February 2009, 11:15AM

ประกาศ

ขายบ้านเคลื่อนที่สภาพดี ราคาถูก ขนาด 2x2 เมตร พร้อมมุ้งลวด เหล็กดัด พร้อมโอนทุกนาที ดาวน์ต่ำ ผ่อนนาน จองภายในสิ้นเดือนนี้แถมวิชาสะเดากุญแจจากขุนแผนนีโอไว้หนีนายไปเที่ยวนอกบ้าน  สนใจติดต่อนีโอโดยตรง เพราะถ้าผ่านนายมีหวังนีโอคงได้แค่นอนแทะกระดูกชิ้นเดียว....555

นีโอ...ผู้ประกาศ

โห...นีโองานนี้ถ้าบ้านเล็กถูกขาย ยึดบ้านใหญ่ซะเลย อย่าลืมจับมือนายเซ็นมอบอำนาจ สำเนาบัตรประชาชน พร้อมโฉนดตัวจริง เด๋วไปร์ทพาไปโอนเอง...คิดแค่ 5%

โดย น้อยหน่า *-* - Sunday, 8 February 2009, 11:24AM

มาแล้วกรงของนีโอ สภาพกรงเกือบร้อยเปอร์เซ็นต์ จะมีที่ขึ้นสนิมนิดหน่อยตรงถาดรองใต้พื้นกรง ซึ่งสามารถจะใช้หรือไม่ใช้ก็ได้
โดย PandaPandy s - Monday, 9 February 2009, 09:50PM

สนใจมากๆเลยอะคะ

ถ้าคุณพ่อซาลาเปาไม่เอาบอกนะคะ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew