สุนัขพันธุ์บางแก้วขนล่วงทำไงดีครับ
โดย วีรพล อวยกระโทก - Tuesday, 27 January 2009, 09:31PM

ทำไงดีครับ สุนัขของผมชื่อ แพนด้า ขนร่วง  ตอนนี้อายุ3เดือนเศษ ไม่รู้เป็นไรขนร่วงครับ  ตอนเล็กๆยังไม่เห็นร่วงเลย  ช่วยตอบคำถามผมหน่อย
ตอบ: สุนัขพันธุ์บางแก้วขนล่วงทำไงดีครับ
โดย napat suetanuwong - Tuesday, 27 January 2009, 10:07PM
  บางแก้วเค้าจะผลัดขนช่วง3-4เดือนครับ
ตอบ: สุนัขพันธุ์บางแก้วขนล่วงทำไงดีครับ
โดย prachum kia - Wednesday, 28 January 2009, 09:25AM

น่าจะเป็นช่วงที่ผลัดขนครับ

ตัวจะเริ่มยืด  ในรูปโคล่าตอน3เดือนครับ

บางแก้วตอนอายุ3-5เดือน จะหน้าตาขี้เหร่มาก ขอบอก ฮิ ฮิ 

โดย yutthapoom pinitwat - Wednesday, 28 January 2009, 11:05AM
  ฤดูกาลขนร่วงค่ะ เจามีขนสองชั้น เราก้คอยตามเช็ดพื้นแล้วกันค่ะ

เด๋วสักพัก ก้หล่อเองค่ะ