รวมพล "คนรักบางแก้วเมืองนนท์"

ขอเชิญชุมชนคนรักบางแก้วทุกท่าน นัดพบปะแลกเปลี่ยนทัศนะ การเลี้ยงสุนัขบางแก้ว 

"รวมพลคนรักบางแก้วเมืองนนท์"

ในวันอาทิตย์ที่ 25 มกราคม 2552

ณ สวนสาธารณะ กระทรวงสาธารณะสุข

ตั้งแต่เวลา 16.00 น.เป็นต้นไป

ติดต่อสอบถามเส้นทาง ได้ที่  : allforone_9@hotmail.com , 081 375 0194 (หนึ่งครับ)

--- นับได้ว่าเป็นจุดเริ่มต้นนะครับ ในการรวมพลคนรักบางแก้วเมืองนนท์ ---

--- เพื่อเป็นการอนุรักษ์ และพัฒนาสุนัขไทย ---

(พี่น้องชุมชนคนรักบางแก้ว สามารถไปได้ทุกท่านนะครับ ถือว่าเราเป็นพี่น้องกันไม่แบ่งแยกพื้นที่ ไม่แบ่งแยกสี เพราะเราทุกคนรักสุนัขบางแก้วเหมือนกัน)

ตอบ: รวมพล "คนรักบางแก้วเมืองนนท์"

แผนที่ครับ 
ตอบ: รวมพล "คนรักบางแก้วเมืองนนท์"
โดย สุรัตนา ศักดิ์ทองสิริ - Thursday, 22 January 2009, 05:36PM

พี่โจโจ้อยากไป แต่หม่ามี้ไม่สบายอยู่เลยไม่ค่อยสะดวก ไว้โอกาสหน้าจะพยายามไปพบให้ได้นะครับ อ้อสิ้นเดือนพี่โจโจ้กับหม่ามี้ต้องย้ายบ้านไปอยู่แถวพระราม 2 แล้วนะครับ ไว้ทุกอย่างเรียบร้อยหม่ามี้ของพี่โจโจ้จะถ่ายรูปมาให้ดูครับ
โดย Lycan Werewolf - Thursday, 22 January 2009, 05:47PM

เจอกันนะครับอยากให้ทุกท่านที่ไปเตรียมสายจูงกับปลอกคอหรือสายรัดอกไปด้วยนะครับ   สถานที่อยู่ในกระทรวงสาธาณะสุขนะครับบริเวณเสาธงชาติใหญ่ๆ
ผมชื่อ เมศ ครับ mettaew@hotmail.com  084-1021165
จะพาน้องหมาไปสองตัวครับ ชื่อจุ้นจ้าน อายุ 1 ปีครึ่ง เพศเมีย และน้องตัวป่วน อายุ 8 เดือน เพศเมียครับ
แล้วเจอกันคร๊าบ

พี่น้องครับ หลังจากที่ได้รวบรวมสมาชิกไว้

ช่วงนี้กำหนดนัดออกแล้วครับ รายงานตัวกันหน่อยครับ

1.bobby                                 ซ.ท่าอิฐ
2.แกงจืด                                ซ.ไทรม้า
3.โคล่า                                   ชินเขต 2/2
4.K.tivakorn                                         ม.ทิพย์พิมาน ถนน. 345
5.น้ำเค็ม                                                 ม.บัวทองแลนด์
6.K.charunda                                       บางนา
7.ขนฟู                                                   สมุทรปราการ
8.ซาดอง                                                พุทธมณฑล สาย 3
9.Olive+Popeye                                   ซ.วัดลาดปลาดุก
10.โจโจ้                                                 ศาลายา
11.ก๋วยเจ๋ง                                             ...............
12.บาลู                                                   บางเสาธง สมุทรปราการ
13.ข้าวใหม่                                           ปากเกร็ด
14.ทาโร่ + ไข่เจียว                               พุทธมณฑล สาย 3
15.น้ำเพ็ชร                                           ดอนเมือง
16.โดโด้                                                .................

17.จุ้นจ้าน                                             นนทบุรี

18.ตัวป่วน                                             นนทบุรี

19.ข้าวตัง                                              บางซื่อ

20.ช้อนทอง                                         ม.บัวทอง

21.ถุงเงิน                                              พุทธมณฑล สาย 2

22.ยูโร                    .                              ...................

*** คุณพ่อนิยม จะพาเจ้า SPY มาให้พี่น้องช่วยเลียแผลก็ยินดีนะครับ ***

ขอบคุณครับ

- ข้าวกล้อง ข้าวปุ้น -

โดย วัลลภา เวชวิเวก - Thursday, 22 January 2009, 06:42PM

popeye  oliev top โตโต้ ปาร์ตี้  และโปเต้  รับทราบ  แต่....เสียดายตรงกับวันตรุษจีน เป็นวันรวมญาติของครอบครัวคุณพ่อ(พี่ๆต้องไปรับอั่งเปาที่บ้านอาม่า)  พวกเราอดรวมญาติบางแก้วเลย ไว้โอกาสหน้านะก๊าบบบบบบบบบบบบ.....แหม.....เสียดายจัง

ยักคิ้ว  ยักคิ้ว ยักคิ้ว ขอบคุณทุกท่านครับ  ยักคิ้ว  ยักคิ้ว ยักคิ้ว

พี่โจโจ้ สะดวกเมื่อไหร่ค่อยมาก็ได้นะครับ คงได้เจอกันแน่นอนครับ แล้วก็ยินดีด้วยกับบ้านใหม่ของพี่โจโจ้ด้วยครับ..........

พี่ตัวป่วน กับ จุ้นจ้าน  ก็มาแล้วครับ ขอบคุณครับ

popeye  oliev top โตโต้ ปาร์ตี้  และโปเต้  ได้รับอั่งเปาแล้วอย่าลืมเอามาแจกข้าวกล้องข้าวปุ้นด้วยนะครับ ต้องมีโอกาสแน่นอนครับ......

เช้านี้คุณแม่น้องแกงจืด โทรมารายงานตัวแล้วนะครับว่าติดภาระกิจ ตรุษจีน เป็นวันรวมญาติพี่น้อง ถ้าอย่างไรแล้วอย่าลืมเอาซองแดงมาแจกน้องข้าวกล้อง ข้าวปุ้นด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ข้าวกล้อง ข้าวปุ้น

โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Friday, 23 January 2009, 10:29AM
  สวัสดีครับ พี่ข้าวกล้อง พี่ข้าวปุ้น และพี่ตัวป่วน กับพี่จุ้นจ้าน ครับ
ขอน้องน้ำเค็มไปด้วยนะครับ และจะพาน้องสาว น้องน้ำค้างไปด้วย
คุณพ่อดีใจใหญ่เลย บอกว่าอยากไปดูพวกพี่ ๆ กันครับ คงจะสวย
และหล่อ ๆ กันทั้งนั้น น้ำเค็มจะไปแอบเอาเทคนิคของพี่ ๆ มาบอก
ให้แม่เลี้ยงผมแบบนี้บ้าง อิอิอิ แล้วเจอกันนะครับ วันอาทิตย์ที่ 25 ม.ค.
42 ตอน 16.00 น. คอนเฟิร์มครับ
โดย charunda soncharoen - Friday, 23 January 2009, 01:09PM

ขอโทษค่ะ k.charunda กับ โดโด้เป็นคนๆเดียวกันค่ะ

อยู่บางเสาธง สมุทรปราการ อยากไปแต่ไม่มีรถค่ะ

เพราะยังเรียนอยู่ 555

โดย Lycan Werewolf - Friday, 23 January 2009, 01:49PM
  ผมก็อยู่แถวบางนา-ตราด กม3 นะครับ แต่พอดีบ้านแม่ผมอยู่แถวนนททบุรีและต้องกลับบ้านทุกเดือน แต่เวลาส่วนใหญ่ผมจะอยู่ที่บางนาครับ  ถ้าอยากจะฝึกหรือทำกิจกรรมร่วมกันก็เมลล์มาคุยและนัดเวลากันได้เลยครับ
โดย Lycan Werewolf - Friday, 23 January 2009, 02:32PM
  รบกวนเพื่อนๆพี่ๆ ที่นำสุนัขมานะครับ
ให้นำอาหารหรือขนมที่สุนัขเราชอบที่สุดมาด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ ยิ้ม
โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Friday, 23 January 2009, 03:02PM

สวัสดีค้าบพี่ๆ และเพื่อนๆ

ผมชื่อ ข้าวตัง หม่ามี๊ชื่อปุ๋ย

อาทิตย์ที่แล้วผมไม่ได้ไปที่กระทรวงฯ เพราะป๋าและมี๊ติดธุระ แต่ว่าอาทิตย์ ที่ 25 นี้ผมจะต้องมาเจอเพื่อนๆ พี่ๆ ให้ได้เลยค้าบ

แล้วเจอกันนะค้าบเห็นด้วย

โดย ช้อนทอง นนทบุรี - Friday, 23 January 2009, 03:58PM

ช้อนทองรายงานตัวค่ะ แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะไปได้หรือป่าวนะคะ เพราะเป็นวันไหว้ค่ะ สงกาสัยจะออกไปร่วมงานไม่ได้น่ะค่ะ ยังงัยถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะคะ

โดย เพียงมณี . p l + y - Friday, 23 January 2009, 10:22PM

พี่ข้าวกล้อง พี่ข้าวปุ้น หมูน้อยอยากไปรู้จักเพื่อนๆจังเลย หมูน้อยไม่เคยเจอเพื่อนๆตัวอื่นเลย แต่แม่บอกว่ามารู้ข่าวช้าไปหน่อย แม่ติดงาน หมูน้อยเลยอดไปเจอเพื่อนๆเลย ครั้งหน้าแม่บอกว่าถ้าจัดอีกแม่จะพาหมูน้อยไปแน่นอนครับ ....... เศร้า ( หมูน้อยศาลายา )

ขอบคุณครับแม่หมูน้อย ไว้โอกาสหน้าก็ได้ครับแล้วจะเก็บภาพมาฝากนะครับ

ที่สำคัญครับ ข้าวกล้อง ข้าวปุ้น อยากได้ e-mail. และเบอร์ติดต่อคุณแม่หมูน้อยไว้ครับ

คราวหน้าถ้ามีกิจกรรมดี ๆ จะได้แจ้งล่วงหน้าได้ครับ

ส่งมาที่     allforone_9@hotmail.com หรือ โทรมาที่ 081 375 0194  ได้นะครับ

โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Saturday, 24 January 2009, 11:23AM

ข้าวตัง อยากขอเพิ่มเติมอีกนิดค้าบ

นอกจากจะนำขนมที่ลูกๆ ชอบไปแล้ว ที่สำคัญอย่าลืมนำกระดาษ หรือถุงพลาสติก ไว้เก็บมูลที่ลูกๆถ่ายไว้ด้วยนะค้าบ

แล้วเจอกันพรุ่งนี้นะค้าบพี่ๆ เพื่อนๆ

โดย yutthapoom pinitwat - Saturday, 24 January 2009, 01:23PM

ตอนอยู่ กทม. ก็ไม่ได้รู้จักพรรคพวก จนลาไปเกิดใหม่แล้ว ตอนนี้มาอยู่เชียงใหม่ กับลูกใหม่ จังโก้ แหละคับ.. ก้ไปไม่ได้ แม่ทำงาน และก็พอ่ไม่ตชอบกทม. จังโก้เลยอดเทียวคับ..

พี่ ๆ มาเทียวเชียงใหม่บ้างสิคับ ตอนนี้อากาศดี ไม่หนาววจัดมาก และมีกิจกรรมท่องเที่ยวเต็มเลย จนมีนาคม นี้คับ.. บ้ายจังโก้ .. ก็มีที่ให้กางเต้นท์และว่ิงเล่นได้ด้วยคับ...

เชิญมาเทียวคับ...
จังโก้
โดย prachum kia - Monday, 26 January 2009, 12:44PM

เป็นอย่างไรบ้างครับการรวมตัวกันของคนรักบางแก้วเมืองนนท์

โคล่า  อยากจะไปใจจะขาด  แต่มามี้เขาไม่ยอมพาไปอ่ะ

อดเจอเพื่อนๆเลย  เฮ้อ  เศร้า  ข้าวกล้องกับข้าวปุ้นคงจะเจอเพื่อนๆหลายตัวเลยมั้ง

ลงรูปให้ดูบ้างนะครับ

จาก  โคล่า หมาเฝ้าบ้านครับ

โดย bukbig krub - Monday, 26 January 2009, 05:16PM

บุ๊คบิ๊กก็อยากไปเหมือนกานเลยคร๊าบ แต่แม่บอกว่ามาอ่านอีกทีเค้าก็ไปเจอกันแล้วอ่ะครับ เอาไว้งานหน้าบุ๊คบิ๊กจะอ้อนให้พ่อกะแม่พาไปให้ได้เลยครับ บ้านบุ๊คบิ๊กอยู่แถวลากดพร้าวครับ แต่พ่อบุ๊คบิ๊คทามงานแถวน้านคร๊าบบบบบบ 

แต่แม่กลัวว่าบุ๊คบิ๊กจะไปรังแกน้องๆนี่สิ เป็นสิ่งที่แม่กลัวมากเลย  ตอนนี้ผมอายุ2ขวบแล้วครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew