การตอนสุนัขบางแก้ว
โดย Walisa Yodsawai - Tuesday, 20 January 2009, 10:40AM

สวัสดีค่ะ ดิฉันเป็นสมาชิกใหม่ มีบางแก้วอยู่ 1 ตัวชื่อปีโป้ ตอนนี้อายุ 10 เดือน เพศผู้

ต้องการข้อมูลว่าหากเราตอนน้องหมาแล้ว เค้าจะดุหือกัดคนหรือเปล่าคะ เพราะตอนนี้ ไม่ยอมให้ใครเข้าบ้านเลย แล้วก็เริ่มกระโดดใส่คนเพื่อกัดแล้ว

ตอบ: การตอนสุนัขบางแก้ว
โดย ยูโร /2008 - Wednesday, 21 January 2009, 12:53AM

ตอนทำมัยอะครับ
โดย นายเอกพน ฉายลักษมี - Wednesday, 21 January 2009, 10:47AM

ดุเหมือนเดิม แต่จะนิ่งขึ้น ไม่หอน ส่วนมากจะอ้วนขึ้นถ้าไม่ควบคุมอาหาร ข้อดีจะไม่มีปัญหาเรื่องติดสัดไม่กลับบ้าน  ข้อเสีย ไม่สามารถขยายพันธุ์ได้

โดย yutthapoom pinitwat - Wednesday, 21 January 2009, 11:50AM
  ช่าย ค่ะ
ตอนเค้าแล้ว เค้าจะลดความดุ ไปได้นิดหน่อย แต่ต้องคุมอาหารนะคะ

และพาว่ิงด้วย ไม่งั้น น้องหมา กลายเป็นน้องหมูได้ง่าย

แต่บางแก้ว หากสายเก่า ยังไงก็ดุ ค่ะ

เลี้ยงมาสามตัวแล้วค่ะ ยืนยัน ค่ะ

โดย พิศุทธ์ อุตตราพัธ - Friday, 23 January 2009, 07:34AM

ของผมก่อนตอนก็ไม่ดุ ตอนแล้วก็ไม่ดุเหมือนเดิม แต่ที่เห็นชัดเจนคือ เค้าจะนอนเก่งขึ้น ไม่ค่อยสนใจตัวเมียช่วงติดสัตว์ ก็อย่างที่ทุกคนบอกต้องระวังเรื่องอาหาร เพราะจะกินเก่งขึ้น เพลออาจแปลงร่างเป็นหมู ว่าจะซื้อ กาแฟที่โฆษณาทางทีวีมาให้กินแทนข้าว

ปล. เดี๋ยวนี้เวลากินข้าวก็นอนกิน มันขี้...จริง ๆ แต่พอเวลาบอกไปเที่ยวละก็อ วิ่งจูดเชียวไปรอที่หน้าประตู

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew