แนะนำตัวคร้าบ
โดย Phupat Ratajeen - Saturday, 17 January 2009, 04:48PM

ผมมีพ่อหมาชื่อบางแก้ว แม่หมาชื่อแสนดี(มีใบเพดฯทั้งคู่)

มีลูก8ตัว เป็นผู้ชาย4ตัว เป็นผู้หญิง4ตัวครับ

เกิดเมื่อวันที่14ธค.51(วันนี้ก็34วันพอดีครับ)

สนใจอยากดูตัว โทรมา 081-6896609

ตอบ: แนะนำตัวคร้าบ
โดย Phupat Ratajeen - Saturday, 17 January 2009, 04:51PM

รูปต่อไปเลยครับ
โดย Phupat Ratajeen - Saturday, 17 January 2009, 04:54PM

ชมกานต่อคร้าบ
โดย Phupat Ratajeen - Saturday, 17 January 2009, 04:55PM

อีกรูป
โดย Phupat Ratajeen - Saturday, 17 January 2009, 04:57PM

แถม
โดย Phupat Ratajeen - Saturday, 17 January 2009, 04:59PM

แถมอีกรูป
โดย Phupat Ratajeen - Saturday, 17 January 2009, 08:34PM

เพิ่มเติมรูปพ่อกะแม่(พ่อสีขาว เทา น้ำตาล)(แม่สีขาว น้ำตาล)
โดย Phupat Ratajeen - Saturday, 17 January 2009, 08:35PM

รูปพ่อชื่อบางแก้ว
โดย Phupat Ratajeen - Saturday, 17 January 2009, 08:39PM

ขอบคุณหลายสายที่โทรมาสอบถามและสั่งจอง

ตอนนี้เหลือ3ตัวแล้วครับ(ตัวผู้1ตัว ตัวเมีย2ตัว)

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Sunday, 18 January 2009, 03:21PM

สวัสดีครับ ผมแรมโบ้ โคราชครับ ยินดีด้วยครับน้องหมาน้ารักทั้งนั้นเลย แต่ผมว่า คนป้อนนมหน้ารักกว่า หน้าหม่ำจังเลย แฮะๆๆๆ เลี้ยงยังไงก็ไม่รู้ จ่ำมัมทั้งคนทั้งหมาเลย
โดย Phupat Ratajeen - Sunday, 18 January 2009, 08:28PM

เเฮะๆผมกินนมวันละหกกล่องคั๊บ(หมอสั่งลดน้ำหนักเเย้ว)

เเรมโบ้เหมือนบางเเก้ว(เป็นชื่อสุนัขคิดชื่อไม่ออกน่ะ)มาก        ผ๋มจะบอกให้นะไอ้บางเเก้วน่ะกลางวันขี้อ้อนเเต่กลางคืนพอปิดไฟนอนเมื่อไรไอ้บางเเก้วเป็นกระโดดรั้วหนี

เที่ยว   ก่อนใกล้รุ่งประมาณตีห้าก่อนเเม่ตื่นบางเเก้วจะกลับมานอนเรียบร้อยอยู่หน้าประตูเเบบว่าไม่ได้ไปไหน(เเสบจริงๆ)  มารู้ตอนเห็บหมัดเต็มหัว  วันนี้เลยโดนจับอาบน้ำทั้งที่อากาศหนาว(ส.น.น.สมน้ำหน้า)จะจับขังก็หอนจนนอนไม่ได้   เเรมโบ้หนีเที่ยวบ้างไหมคับเเละอายุเท่าไรเเล้ว  ส่วนบางเเก้วอายุ15เดือน  มีแฟนชื่อเเสนดี   ส่วนลูกๆข้างบนผลงานบางเเก้วเค้าล่ะมารร้ายแลบลิ้น(ตอนนี้บางเเก้วเหงามากมันเอารองเท้าผมไปนอนกอด(เเถมเป็นข้างขวาตลอด)เศร้า

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Monday, 19 January 2009, 02:00PM

ตอบ ตอนนี้แรมโบ้ สองขวบครึ่งแล้วครับ ไม่เคยหนีเที่ยว ที่บ้านมีรั้วกว้างมาก แต่ชอบลงนำคลุกขี้โคน หางานให้ทำอยู่เรื่อย อีกอย่างชอบทำสวนเพลอเมื่อไหล่ขุดเป็นหลุมต้องตามกลบบ่อยๆ เรื่องรองเท้าสงสัยของหนูไม่ได้ซักมาเป็นปีซินะจึงได้หอมแตะจมูกน้องหมาที่บ้าน ระวังจะเป็นอาหารเช้าน้องหมานะ 555
โดย Phupat Ratajeen - Wednesday, 21 January 2009, 08:04PM

สวัดดีครับคุณลุง เจ้าแรมโบ้ได้รับรางวัลนี่ถึงว่า หล่อจังครับ

วันเสาร์นี้คงมีคนมารับลูกๆของบางแก้ว(บางตัว)ผมสงสารและคงคิดถึงจังแต่คิดว่าเขาคงรักเหมือนผม ตอนสิ้นเดือนก็มารับอีกครับ ทีนี้คงเหลือแต่บางแก้วกะแสนดี(เหงาจัง)

โดย Phupat Ratajeen - Thursday, 22 January 2009, 07:57PM

ผ๋มบางแสน ลูกของพ่อบางแก้วกะแม่แสนดี

จะไปอยู่บ้านเจ้านายคนใหม่ที่สมุยวันพรุ่งนี้แย้วคับ

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Thursday, 22 January 2009, 09:47PM

วางๆก็เวปมาคุยกับลุงซี จะได้คลายเหงา จะเป็นระยะหนึ่ง เพราะไม่มีน้องหมาจอมซนคอยใช้งานเรา เค้าไปอยู่กับนายใหม่คงจะมีความสุขดี แต่ถ้าเป็นเจ้าบางแสน น่าคิดถึงอยู่หลอก น่ารักดี แค่นี้ก่อนนะ สวัสดี ลุงอึ้งย้ง โคราช
โดย Phupat Ratajeen - Saturday, 24 January 2009, 09:28PM

หวัดดีครับคูณลุง เจ้าตัวในกาละมังชื่ออะไรครับ น่ารักจังคงกินนอนในนั้นเลยมั้ง

วันนี้เจ้านายใหม่เจ้าบางกอกมารับไปแล้วครับอยู่ไกลถึงจันทบุรีเลย

แม่บอกว่าลุงคนที่มาเขาคงรักมันเพราะมาไกลมากครับ ตอนแรกลุงเขาจะเอาไปสองตัว มันจะได้ไม่เหงา แต่แม่บอกว่ามันจะกัดกันเลยไม่ให้ครับ(ผม๋ก็เลยไม่เสียไปสองตัว)

ดูรูปเจ้าบางกอก (พ่อถ่ายไว้ก่อนจะเดินทางไกลครับ)

โดย Phupat Ratajeen - Saturday, 24 January 2009, 09:36PM

หวัดีครับคุณลุง เจ้าตัวในกาละมังชื่ออะไรครับน่ารักจังสงสัยกินนอนในนั้นแน่เลย

วันนี้เจ้านายใหม่ของเจ้าบางกอกมารับไปจันทบุรีแล้วครับ แม่บอกว่าลุงเขาคงรักเพราะมาไกลมาก ตอนแรกจะเอาสองตัวแต่แม่กลัวมันกัดกันเลยไม่ให้เอาไป(ผมเลยไม่ต้องเสียสองตัว) ดูรูปเจ้าบางกอกพ่อถ่ายไว้ก่อนมันจะไปครับ

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Saturday, 24 January 2009, 09:56PM

ตอบน้องหนูผู้น่ารัก เจ้าตัวที่นอนอยู่ในกาลามัง ชื่อว่าน้องผักบุ้ง ชอบนอนบนที่สูง บนชามข้าว แต่น้องผักบุ้งได้เสียไปแล้วครับ ลุงไม่อยู่บ้าน คนในบ้านปล่อยออกมาทำทุระกิจของเค้า ๆเห็นหมาอยู่ตรงข้ามวิ่งออกไป ถูกรถชนแล้วทับตายคาที่เลยครับ เสียดายมากประกวดติดที่ 1 หลายงาน เสียใจอยู่หลายวันกับเจ้าแรมโบ้ไม่ยอมกินข้าว เวลาปล่อยออกไปแรมโบ้ก็จะไปดมที่กองเลือดทุกครั้งเค้าคงคิดถึงผักบุ้งมาก กระทั่งเจ้าของคอกบ้านชาววังทราบข่าว เค้าได้อุ้มลูกหมามาให้อีกตัวบอกไม่เอาเงินให้ฟรีๆ เห็นว่ารักหมาจริง ขยันนำไปประกวดติดรางวัลบ่อยๆ ทำชื่อให้กับเค้า ก็ไม่ผิดหวัง ติดที่ 1 สองงาน ชื่อน้องฟักทอง  ฝากเนื้อฝากตัวด้วย สวัสดีครับ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Saturday, 24 January 2009, 10:04PM

รูปน้องฟักทอง
โดย Phupat Ratajeen - Sunday, 25 January 2009, 09:42PM

สวัสดีขอรับบบบคุณลุง  

ผมคิดว่าผักบุ้งน่าสงสารมากเลย ตอนนั้นถ้าเป็นผม  ผมจะเเจ้งตำรวจให้จับเยย

หึม(เริ่มโมโหเเล้ว)โกรธโกรธโกรธ

เเตน เเต๋น  ข่าวข้นคนข่าว   เวลาประมาณห้าโมงเย็นของวันนี้ได้มีเจ้านายใหม่ของเจ้าเป็นหนึ่ง(ที่ตั้งชื่ออย่างนี้เพราะเกิดเป็นตัวเเรก)มารับไปอยู่ไกลถึงนครพนม(ผม

ก็ไม่รู้ว่าไกลขนาดไหนผมก็ไม่เคยไปเหมียนกัลล์)

ดูรูปเจ้าเป็นหนึ่งได้เลยยยยย

โดย Phupat Ratajeen - Monday, 26 January 2009, 08:28PM

เเตน  เเต๊น  ข่าวข้นคนข่าว  สวัสดีคับลุง ผมเพิ่งรู้ว่าปู่ของ(เเสนดีเป็นเเม่ของลูกหมา) เป็นสุนัขบางเเก้ว ที่สวยที่สุดในประเทศไทย(เรื่องจริงด้วย ผมเพิ่งอ่านมาจากใบเพดฯ
ของมัน)

อ๊ะ  เกือบลืมว่าปู่ของเเสนดีชื่ออะราชิ(ถึงว่า  ลูกหมาของเเสนดีทั้งน่ารักทั้งสวยอย่างนี้)
ส่วนเจ้าบางเเก้วมีเชื้อจากมอร์เเกน

เอ้าดูรูปเเสนดีได้เลยยยยยยยยยยยเห็นด้วย

โดย Phupat Ratajeen - Tuesday, 27 January 2009, 09:04PM
  สวัสดีค้าบลุง   สองวันนี้ลุงไม่ได้มาคุยกับผมเลยนะค้าบ    เศร้าเศร้าเศร้าเศร้าเศร้าเศร้าเศร้าเศร้าเศร้าเศร้าเศร้าเศร้าเศร้าเศร้าเศร้าเศร้าเศร้าเศร้าเศร้าเศร้าเศร้าเศร้าเศร้าเศร้าเศร้า
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 27 January 2009, 10:08PM
  สวัสดีวันตรุษจีน 2552 ขอให้หลานและครอบครัวจงพบแต่ความสุขความเจริญ ไม่มีโรค ไม่มีภัย มั่ง มี ศรี สุข คิดอะไรก็ขอให้ได้ดั่งใจหวัง ขอให้หลานเป็นคนดีของพ่อแม่และทุกๆๆๆคน ซิง เจีย อยู่ อี่ ซิง นี้ ฮวก ใช้ ผ่างๆ ๆ ๆๆๆๆ ( สองวันนี้ลุงเจ็บตาเลยไม่ได้กลิ้งกลางมา )    พ่อแม่พันธุ์ของหนูสุดยอดเลย ส่วนปู่แรมโบ้ก็มอร์แกน แม่แสงทอง  จากลุง อึ้งย้ง โคราช
โดย Phupat Ratajeen - Wednesday, 28 January 2009, 07:38PM

สวัสดีครับลุง   ผมอ่านกระทู้ของลุงเเล้วคับ  เจ้าบางเเก้วก็เป็นหลานของมอร์เเกนเหมือนกัน(มอร์เเกนเป็นทวดของเจ้าบางเเก้วคับ)    สรุปคือเจ้าเเรมโบ้กับเจ้าบางเเก้ว

สามารถนับญาติกันได้เห็นด้วย

โดย Phupat Ratajeen - Wednesday, 28 January 2009, 08:04PM

พรุ่งนี้เจ้านายใหม่ของเจ้าเเสนรักจะมารับไปอยู่ที่ฉะเชิงเทราเเล้วคับ
โดย dol doodee - Friday, 30 January 2009, 07:46PM

สวัสดีค่ะ หนูแสนรักรายงานตัวค่ะ ตอนนี้เปลี่ยนชื่อใหม่แล้วนะคะ หนูชื่อว่า ป๊อกกี้ ค่ะ

เป็นยังไงบ้างคะชื่อหนูน่าทานมั๊ย ตอนนี้หนูย้ายมาอยู่กับครอบครัวใหม่ที่แปดริ้วแล้ว แต่หนูก็ยังซนเหมือนเดิมเลย หนูเก่งมากๆเลยค่ะ ไม่งอแงเลย คุณพ่อ คุณแม่ บ้านเก่าไม่ต้องเป็นห่วงหนูนะคะ เพราะว่าคุณพ่อคุณแม่คนใหม่รักหนูมากๆเลยค่ะ

โดย dol doodee - Friday, 30 January 2009, 08:08PM

โดย Phupat Ratajeen - Saturday, 31 January 2009, 09:30PM

หวัดดีค่ะน้องบี ขอบคุณที่รักและเอาใจใส่เจ้าป๊อกกี้อย่างดีมากๆ

ถ้าผ่านไปทางนั้นจะแวะไปเยี่ยมนะคะ เช่นกันถ้าผ่านมาทางบ้านพี่เชิญแวะจิบกาแฟนะ

เจ้าป๊อกกี้ยังชื่นชอบการถ่ายรูปเช่นเดิม ถ้าจะโพสรูปลงเป็นระยะก็จะขอบคุณมาก

(คือ อยากเห็นพัฒนาการของเค้า) หรือมีอะไรก็โทรมาคุยกันได้นะคะ

อ้อ..แล้วพาน้องหมาไปทำวัคซีนหรือยัง มีไข้ไหม อย่าเพิ่งอาบน้ำถ้าตัวเค้าเปื้อน

ก็ใช้ผ้าชุบน้ำบิดหมาดๆเช็ดแล้วใช้ผ้าแห้งเช็ดอีกครั้งหนึ่งนะคะ

จาก..พี่ดาวค่ะ

โดย dol doodee - Sunday, 1 February 2009, 12:08PM

หวัดดีค่ะพี่ดาวvsพี่ธง(ใช่ป่าวคะ)

เมื่อวานนี้(31/1/09)บีเห็นน้องป๊อกกี้มีน้ำมูกด้วย เลยพาน้องป๊อกกี้ไปหาหมอมาค่ะตั้งใจจะพาไปฉีดวัคซีนและตรวจสุขภาพด้วย แต่ไม่ต้องเป็นห่วงนะคะคุณหมอตรวจน้องป๊อกกี้แล้วบอกว่าไม่มีไข้ค่ะ และให้ยาบำรุงมาให้กิน ส่วนเรื่องฉีดวัคซีนคุณหมอยังไม่ฉีดวัคซีนให้ คุณหมอบอกว่าจริงๆแล้วต้องให้น้องป๊อกกี้เค้าอยู่ที่บ้านใหม่ซัก4-5วันก่อนถึงจะพามาฉีดวัคซีนได้ก็ไม่รู้ว่าเพราะอะไร อาจจะให้เค้าปรับสภาพร่างกายให้เข้าที่ก่อนมั๊งคะ(ไม่แน่ใจ) ส่วนเรื่องอาบน้ำก็ยังไม่ได้อาบค่ะเพราะไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะอาบได้เมื่อไหร่ แต่คุณหมอบอกว่ารออีกซักประมาณ 1 อาทิตย์ค่ะถึงจะอาบน้ำได้

ถ้าพี่ๆผ่านมาทางนี้ก็เข้ามาเยี่ยมน้องป๊อกกี้ได้ตลอดเวลาเลยนะคะยินดีต้อนรับค่ะ ถ้าบีผ่านไปทางบ้านพี่ก็จะเข้าไปทักทายแน่นอนค่ะเพราะยังไม่เคยได้คุยกับพี่ดาวเลย วันนี้มีรูปน้องป๊อกกี้มาให้ชมอีก 1 รูปค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

bye-bye

bee vs dol

โดย Phupat Ratajeen - Monday, 2 February 2009, 08:14PM

หวัดดีน้องบีกะน้องดล

วันนี้ก็พาเจ้าแสนสวยกะบางโพไปฉีดวัคซีนเหมือนกัน (ตอนนี้ที่บ้านเหลือสองตัวแล้วค่ะ)

หวังว่าเจ้าป๊อกกี้คงไม่เป็นอะไรมากนะ ด้วยความเป็นห่วงจริงๆ คงอยู่ช่วงปรับตัวแหละค่ะ หรือว่าแพ้อากาศ(มันจะเหมือนคนมั้ยน้อ..)

ว่างๆจะไปเยี่ยมแน่นอนค่ะ เช่นกันยินดีตอนรับทุกเวลาแล้วแวะมาคุยกันนะคะ

ยิ่งคุยเรื่องบางแก้วแล้วละก็ ไม่เคยหมดเรื่องคุย  หวัดดีค่ะ..จากพี่ดาว

โดย dol doodee - Tuesday, 3 February 2009, 09:27PM

ดีค่า พี่ดาวและพี่ธง

ไม่ทราบว่าน้องหน้าหมีชื่ออะไรหรือคะมันน่ารักดี ขี้เล่นมากๆเลยแล้วน้องหมาที่เหลือ 2 ตัวมีเจ้าของใหม่หรือยังคะ ตอนนี้เจ้าป๊อกกี้คุ้นเคยกับบ้านใหม่แล้วค่ะ ร่าเริงมากๆ ทานก็เก่งด้วย ตอนนี้มือกับขาของบีมีแต่รอยเขี้ยวของเจ้าป๊อกกี้เต็มไปหมดเลย วันนี้มีรูปน้องป๊อกกี้มาให้ดูอีก 1 รูปค่า ถ่ายรูปกับของเล่นของเค้าค่ะ

..น้องบี..

โดย Phupat Ratajeen - Wednesday, 4 February 2009, 03:49PM

หวัดดีค่ะน้องบีกะน้องดล

เจ้าหน้าหมีชื่อแสนสวย(โครงสร้างใหญ่ สวย) อีกตัว(ขาว น้ำตาล)ชื่อบางโพ ยังไม่มีเจ้าของทั้งคู่ คิดว่าเป็นหมาเลือกนาย อิอิ นี่ถ้าเจ้าแสนสวยกะเจ้าบางโพเห็นเจ้าป๊อกกี้เค้าคงอิจฉาแย่เลย ขนาดอยู่บ้านอุ้มตัวใดตัวหนึ่งแล้วอีกตัวไม่ได้อุ้มเค้าก็จึงทึ้งขากางเกงอยู่นั้นแหละ    ฟันลูกหมากำลังคมก็ระวังหน่อยนะคะ(ดูหน้าในรูปแล้วเค้าหลับอย่างมีความสุขเชียว)  แล้วคุยกันค่ะ....พี่ดาว

โดย Phupat Ratajeen - Wednesday, 4 February 2009, 03:51PM

น้องบี..รูปล่าสุดค่ะ(เจ้าแสนสวยกะบางโพ)

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew