คอกนำโชค ขายลูกสุนัขบางแก้ว (อ.เมือง จ.นครราชสีมา)
โดย จตุรงค์ ทวีสิทธิ์พรสง่า - Friday, 16 January 2009, 08:21PM

ขณะนี้มีลูกสุนัขขาย  ตัวผู้  3 ตัว  ตัวเมีย  1 ตัว 

พ่อแม็ค  แม่มิวนิค 

สนใจติดต่อ  086-6532144

ตอบ: คอกนำโชค ขายลูกสุนัขบางแก้ว (อ.เมือง จ.นครราชสีมา)
โดย thapakorn lekthong - Saturday, 17 January 2009, 09:25PM

นี่ครับพ่อแม็ก(สังกัดโคราชบางแก้ว)

ตอบ: คอกนำโชค ขายลูกสุนัขบางแก้ว (อ.เมือง จ.นครราชสีมา)
โดย thapakorn lekthong - Sunday, 18 January 2009, 12:39AM

แม่มิวนิคสังกัดคอกนำโชค

โดย thapakorn lekthong - Sunday, 18 January 2009, 12:22AM

โคราชบางแก้วฝากด้วยนะครับลูกหมาน่ารักๆหลายตัวสายเลือดดีตอนนี้ 50 วัน สนใจติดต่อ 0879241278 จอยครับ

โดย thapakorn lekthong - Sunday, 18 January 2009, 12:25AM

ตัวอย่างลูกลุนัขไทยบางแก้วครับอีกครอก สนใจติดต่อ 0879241278 จอย ครับ
โดย thapakorn lekthong - Sunday, 18 January 2009, 12:28AM

อีกตัวครับเพศผู้
โดย thapakorn lekthong - Sunday, 18 January 2009, 12:32AM

พ่อน้ำเหนือครับที่ 1 รุ่น 15-18 เดือน
โดย thapakorn lekthong - Sunday, 18 January 2009, 12:45AM

คอกนำโชค คอกโคราชบางแก้วกลุ่มเดียวกันครับติดต่อได้ทั้ง 2 เบอร์ครับ

0879241278

0866532144

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Sunday, 18 January 2009, 03:06PM

ผมก็ลูกพ่อแม็คครับ ติดรางวัลที่ หนึ่งที่งาน ม.ท.ส. รุ่น 1ถึง 3 เดือนครับ ผมไม่มีแบ่งกลุ่มแบ่งพวกครับ คนดีก็คบนานๆ  โคราชด้วยกัน สามัคคีคือพลัง
โดย thapakorn lekthong - Sunday, 18 January 2009, 09:22PM

ดีใจด้วยครับที่ลูกเจ้าแม็กซ์คว้าที่ 1 ในรุ่นพวกคุณไปผสมมาตั้งหลายแม่มีลูกสวยๆออกมาเดินประกวดตั้งหลายตัวไม่ทราบว่าจ่ายค่าผสมพ่อหมาด้วยอะไรครับ(น่าภูมิใจจัง)และขอยกย่องเฮียรงคอกนำโชคที่เอาแม่หมา 2 แม่มาผสมกับเจ้าแม็กซ์แต่ก็ให้ไปเลือกลูกหมาทั้งสองแม่คนดีก็ควรยกย่องส่วนผมไม่ใช่แบ่งแยกครับแต่ผมสามัคคีกับกลุ่มคนดีครับคบกันแล้วไม่รักษาคำพูด(โกงเอาหน้าด้านๆ)ก็คงคบต่อไปไม่ได้ครับเห็นใจคนที่ถูกเอาเปรียบบ้าง

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Sunday, 18 January 2009, 09:44PM

ที่ว่าพวกคุณโกงค่าผสมรวมถึงผมอึ้งย้ง เฮียวิสุธิ์ และอีกฯลฯ ด้วยหรือเปล่า ช่วยตอบให้หายคาใจหน่อยน้อง ในชีวิตผมไม่เคยโกงใคร มีแต่ให้ มีแต่ช่วย ตายเก็บ เจ็บช่วย
โดย thapakorn lekthong - Sunday, 18 January 2009, 10:52PM

เฮียจะไปเดือดร้อนแทนทำไมครับเฮียได้เอาหมามาผสมกับผมหรือเปล่าส่วนเฮียย้งผมนับถือน้ำใจครับ

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Sunday, 18 January 2009, 11:26PM
  ตอบ วันหลังอย่าลงพวก ผมสดุ้ง ไม่สบายใจ นิสัยผมไม่มีส่วนได้สวนเสียกับใคร ดีบอกว่าดี ไม่ดีก็บอกว่าไม่ดี ตรงไปตรงมา เข้าใจนะ
โดย thapakorn lekthong - Tuesday, 20 January 2009, 11:04PM

กลับไปถามเพื่อนเฮียเถอะว่าเขากล้าตอบความจริงหรือเปล่าว่าเขาทำอไรไว้ลูกไอ้แม็กว่ามันไม่ดีก็ไม่ต้องเลี้ยงไปเอาตัวอื่นมาเลี้ยงดีกว่าผมถามหน่อยเขากล้าตอบเฮียไหมว่าก่อนที่เขาจะเอาดาหลาไปผสมกับหมาเฮีย(แรมโบ้)เขาได้โทรมาถามผมหรือเปล่าว่าจะเอาเจ้าดาหลาเข้ากับตัวไหนดีแล้วเขาอ้างว่าเขาบรีดมาช่างมันเถอะผมอยากให้มันจบซะทีตกลงอย่าพูดเรื่องนี้อีกใครเป็นคนเขี่ยบอลก่อนเขาย่อมรู้อยู่แก่ใจเอ้าดูลูกไอ้แม็กหมาบ้านนอกดีกว่าพอจะสู้หมาเซียนคอกใหญ่ๆในเมืองได้ไหม

โดย thapakorn lekthong - Tuesday, 20 January 2009, 11:06PM

ลูกไอ้แม็กอีกภาพ
โดย thapakorn lekthong - Tuesday, 20 January 2009, 11:16PM
  บรีดหมาบางแก้วให้ออกมาดีไม่ใช่เรื่องหมูลองถามเซียนใหญ่พิดโลกดูมันเป็นหมาปราบเซียนนะบางแก้วสายเดียวกันแต่ลูกหมาที่ออกมาทำไมไม่เหมือนกันพ่อแม่สวยแต่ทำไมให้ลูกไม่สวยแต่อีกตัวพ่อแม่ไม่ค่อยสวยแต่ลูกออกมาสวยสิ่งที่ดีอยู่ในสายเลือดที่ดี
  สิ่งที่ดีอยู่ในสายเลือดที่ดี  มันคุนๆๆนะคำนิยามนี้นะแต่เอามาจากฟราม์ไหนหรอปล่าวนะคุณจอยแต่ถ้าคำนิยามของkthouseไปตรงกับใครขอโทษนะที่นี้ด้วยแต่ที่ฟราม์ใช่สิ่งที่ดีอยู่ในสายเลือดที่ดีนานกว่า11ปีเพราะเราเชื่อในสายเลือดและความเป็นมาของบรรพบุรุษของสุนัขในสายเลือดที่มาอย่างชัดเจนถ้ามิได้มีบุคคลใดใช่นิยามนี้มาก่อนกระผมขอให้คุณจอยอย่านำคำนิยามของทางฟราม์ไปใช่เพือ่ก่อให้ความเข้าใจผิดด้วยนะครับเพราะถ้าคุณนำไปใช่ในทางที่ส่อในทางไม่ดีผลเสียจะเกิดขึ้นกับทางฟราม์ของเรานะครับ เพราะคำนิยามหรือคำพูดเปรียบได้ดั่งตัวแทนของเราไงกรุณาอย่านำไปใช่ในทางที่มิเกิดผลที่ไม่ดีด้วยนะครับ ผลเสียจะเกิดกับเราเพราะคุณมิได้เจ้าของคอนเซ็ปหรือคำนิยามนะครับ  ถ้าเสียแล้วคุณไม่ต้องรับผลกระทบนั้นนะครับยิ้ม
โดย thapakorn lekthong - Thursday, 22 January 2009, 06:50AM

โอ้โหเดี๋ยวนี้มีคำนิยามเหมือน เซอร์ ไอแซก นิวตัน เลยเหรอพี่สำหรับทุกคนที่บรีดบางแก้วและพัฒนาบางแก้วให้ดียิ่งๆขึ้นไปผมว่าทุกท่านต้องเชื่อว่าหมาที่จะให้ลูกออกมาสวยต้องมาตามเหล่าตามกอและผมก็เชื่ออย่างนั้นเช่นเดียวกันคือจุดประสงค์ในการพัฒนาอาจจะตรงกันก็ขออนุญาติทาง KT HOUSE มา ณ .ที่นี้ด้วยแต่เรารักที่จะพัฒนาและเอาสิ่งที่ดีความคิดที่ดีมาเล่าสู่พี่น้องเราชาวบางแก้วหวังว่าพี่ KT HOUSE คงไม่หวงนะกับคำแนะนำดีๆพี่ก็รู้จักกับผมมาก็จะ 10 ปีก็น่าจะเข้าใจในจุดมุ่งหมายของผมแต่สายหมาที่สายเลือดที่ดีก็มีหลายสายเช่นกันก็แล้วแต่ใครจะชอบแบบไหนแต่หมาที่ผมเลี้ยงอยู่อาจจะไปตรงกับทาง KT HOUSE ไม่ให้ตรงได้ไงก็หมาตัวแรกที่ผมเลี้ยงก็ไปซื้อมากับพี่เพราะหากหมาบางแก้วที่ออกมาดีมันก็เป็นความภูมิใจของคนไทยทั้งประเทศนะพี่

คำนิยามไม่ได้เปรียบดัง  เซอร์ ไอแซก นิวตัน หรอก แต่เปรียบได้ดังกับตัวตนของเจ้าของนิยามนี้ เพราะฉะนั้นเมือเรามิใช่เจ้าของนิยามกรุณาอย่านำมันไปใช่ในทางมิดีแต่ถ้าจะนำไปใช้ไม่ว่าแต่ควรใช้ในที่ที่มีประโยชน์ แต่ในถ้าทางที่ดีควรบอกกล่าวกันหน่อยก็ดีนะ และเรื่องสายดีๆๆมีหลายสายนั้นใช่นะแต่น้องดันเล่นสายที่พี่เลี้ยงมานานแถมพ่อหมาและแม่ในแต่ละชุดพี่นำไปหามาและบางตัวเกิดจากที่บ้านซื้อจากพี่ไปและความรู้พี่ก็ได้สอนเราไปเพืออยากให้เรานำไปพัฒนาบางแก้วให้ดียิ่งขึ้นเพราะการที่เราทำอะไรคนเดียวคงไม่สำเร็จแต่การใช่คำนิยามของคนอืนไปใช้ในงานของตนอาจทำให้คนที่อ่านมีความรู้สึกทั้งบวกและลบได้นะถ้าเป็นบวกก็ดีไปแต่ออกด้านลบคนที่เสียมากที่สุดคงไม่คนที่ยืมไปใช้ใช่ไหมแต่คงเป็นเจ้าของนิยามใช่ไหมถึงได้เตือนไว้ฉะนั้นไม่ได้เกียวกับสายหมานะครับฉะนั้นน้องทำความเข้าใจม่นะครับการพัฒนาพี่เคยเราแล้วใช่ไหมว่าแต่ละคนมีวิธีการทำไม่เหมือนกันเลือกใช่วัตถุดิบไม่เหมือนกันแต่ถ้าน้องคิดในทางดีก็ถือว่าเป็นประโยชน์กับหมาพันธ์นี้แต่ทุกคนก็ไม่สามารถบกเราได้หรอกหว่าสิ่งที่เราทำมาถูกหรือผิดแต่เราควรทำแต่นั้นคือความภูมิใจของคนที่ได้ทำ  ฉะนั้นคำนิยามว่า

สิ่งที่ดีมาจากสายเลือดที่ดี   ไม่ได้มาเพราะแค่อยากใช้แล้วอยากพูดออกมาเชยๆแต่มันมาจากประสบการณ์และการทดสอบและทดลองจนมั่นใจในสายเลือดนั้นและการทดสอบและทดลองต้องเสียและเสี่ยงอะไรมากมายเพือวัดผลว่านี้คือใช่หรือไม่ฉะนั้นพี่ถึงอยากบอกว่ามันไม่ใช่คำนิยามหรือแค่คำพูดเชยๆๆแต่มันเปรียบได้ดั่งตัวตนของเจ้านิยามนั้นๆและเราได้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์และใช่คำนิยามนี้มานานจนคนทั่วไปได้รู้จักมากมายที่ได้รู้จักเราถึงได้ว่าถ้าจะใช้ให้ใช้ในทางทีดีนะครับแต่ถ้าดีพี่ก็ไม่ได้ว่าอะไรถ้าไม่เข้าใจวันหลังพี่จะมาตอบให้ใหม่นะวันนี้ติดธุระเอาแค่นี้ก่อนนะ คำเขียนบางคำอาจตกหล่นไปบ้างขออภัยผู้อ่านด้วยนะครับ

โดย thapakorn lekthong - Thursday, 22 January 2009, 07:50PM

คนที่ดีต้องมีความคิดที่ดี.........................ที่จะพัฒนา

ถูกต้องนะคร้าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเห็นด้วย

โดย thanyapon suntadkarn - Friday, 23 January 2009, 10:33AM

ชลพาลร้อยพันคนก่นตำหนิ  อย่าตอบติคัดง้างช่างปากเขา  หากปวงปราชญ์เมธีปรีชาเชาวน์  ไม่ติเราแล้วหนอก็พอใจ.....ทำในสิ่งที่คิดว่าถูกต้องไม่หลอกลวงใครๆซื่อสัตย์ในคำพูดที่เราใด้พูดใว้ก็พอครับพี่จอย.

ถูกต้องนะคร้าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเห็นด้วย

โดย thapakorn lekthong - Friday, 23 January 2009, 09:42PM

หวัดดีครับพี่เต้ยพี่แอนสบายดีไหมครับเจ้าแอลหล่อจังเจยน่าเสียดายที่พี่น้องเขาที่ผมเอามาป่วยเป็นลำไส้และจากไปแล้วไม่งั้นจะเอามาอวดเจ้าแอลซะหน่อยและนี่ครับลูกหมาชุดที่มีปัญหาที่เคยโทรถามพี่แอนต้องขอบคุณพี่ทั้ง 2 ด้วยที่ให้คำแนะนำเป็นอย่างดีจนเจ้าตัวน้อยแข็งแรงสมบูรณ์ดีว่างๆก็เอาลูกๆที่บ้านมาโชว์หน่อยอยากเห็นพัฒนาการของเขาส่วนในเรื่องวงการบางแก้วและปรมาจารย์ทั้งหลายก็ปล่อยเขาเหอะส่วนพวกเราจงพอใจในสิ่งที่ตนมีดีกว่า(ปล่อยวางก้าวทีละขั้นอย่างมั่นใจดีกว่า)

ถูกต้องนะครับ   ปรมาจารย์ทั้งหลายก็ปล่อยเขาเหอะ   ถูกต้องนะคร้าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เราต้องไปตามทางดีกว่านะคร้าบ

:\Documents and Settings\aPinan\My Documents\My Pictures\gg\d6cnka676662-02.j

โดย thanyapon suntadkarn - Saturday, 24 January 2009, 12:29PM

ลูกสุนัขที่บ้านหมดแล้วครับไม่ได้เก็บไว้เลยครับพอจะเก็บตัวไหนโดนขอซื้อหมดครับ.
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Sunday, 25 January 2009, 12:52PM

ตุ่งแฉ ๆ ๆ ๆๆๆ ตรุษจีนปีนี้และปีต่อๆๆไป ขอให้ครอบครัวเฮียจตุรงค์ ประสบแต่วามสุขความเจริญ ทำมาค้าขึ้น คิดทำสิ่งใดขอให้ได้ดังใจหวัง คิดเงินขอให้ได้เงินๆๆๆ คิดทองขอให้ได้ทองๆๆๆ ขอให้ไม่มีโรค ไม่มีภัย อายุมั่นขวัญยืน สุขภาพแข็งแรง  ซิง เจีย หยู่ อี่ ซิง นี้ ฮวก ใช้  ผ่างๆ ๆ ๆ ๆๆๆๆๆ
โดย จตุรงค์ ทวีสิทธิ์พรสง่า - Sunday, 1 February 2009, 10:57PM
     ขอบคุณคุณกรสำหรับคำอวยพร ขอให้ครอบครัวกรประสบแต่ความสุข ความเจริญ สุขภาพรางกายแข็งแรง คิดสิ่งใดให้สมปรารถนาทุกประการ ตลอด 2552 นี้ด้วยเช่นกันครับ  
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Friday, 20 February 2009, 01:58PM
  อาโหล ๆ ๆ เฮียรงค์ครับช่วยลงรูปที่เหลือลูกหมาสองตัวให้ดูหน่อย อยากดูการเจรืญวัยของเค้า ว่ามือใหม่เลี้ยงได้ดีขนาดนี้ ต่อไปไม่ธรรมดา ขอยกนิ้วให้เลยในการเลี้ยง ยอด ๆ ๆ  ขอโชว์ด่วน สวัสดีครับ

คอกนำโชคบางแก้ว ไปร่วมกิจกรรมเดินวิ่ง โอลิมปิคมินิมาราธอน 10.5.ก.ม.และ 3 ก.ม. ที่สนามกีฬาเฉลิมพระเกียรติ นครราชสีมา

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew