ช่วงนี้ลูก ๆ ของใครขนล่วงบ้างค่ะ
โดย สมใจ ลักษมีเนตร - Wednesday, 14 January 2009, 02:33PM

เข้าหน้าหนาวทีไรขนล่วงตลอด ปกติก็ล่วงนะคะแต่ไม่เยอะ เจอหน้าหนาวล่วงเยอะมาก ๆ  เมื่อไหร่จะหายขนล่วงค่ะ ที่ล่วงเป็นเพราะเค้านอนบนพื้นปูนด้วยรึเปล่า ใครทราบช่วยบอกที  ขอบคุณค่ะ
ตอบ: ช่วงนี้ลูก ๆ ของใครขนล่วงบ้างค่ะ
โดย โอมคุง สุอังคะวาทิน - Saturday, 17 January 2009, 06:01PM

ตัว เมีย ใช่ ม่ะ ครับ ถ้าใช่ ตัวเมีย เค้าจะขนร่วงตอนหน้านี้ละครับ น้อง ผักหวาน ก็เป็นเดียว ผลัดเสร็จก็ กลับมาสวยปิ้งแล้วครับ และไม่เกี่ยว กับ พื้น ปูน หรอก ครับ  และอีกไม่นาน ก็จะมีฮีท จ้า