ลูกเก้าหาย ช่วยตามหาหน่อยครับ
โดย กิตติเฉลิม วันมาละ - Monday, 5 January 2009, 02:52PM

เนื่องจากช่วงปีใหม่  ผมกลับไปเยี่ยมบ้านที่พิษณุโลก  แล้วทิ้งลูกเก้า พันธุ์บางแก้ว  กับลูกแมค  พันธุ์ไซบีเรียน  ไว้ที่บ้านเช่าจังหวัดลำพูน  พอกลับมาลูกๆ  หายหมดเลยครับ  เสียใจมาก  เพื่อนบ้านบอกว่าเห็นออกมาเดินตามถนนช่วงวันที่ 1-2 มกราคม  แล้วก็หายไป  ขอความกรุณาทางเวปฯ ช่วยบอกต่อด้วยครับ  เค้าเล่ากันว่าเห็นโดนสุนัขเจ้าถิ่นไล่ฟัดเลยเตลิดไปใหญ่  ผมเลยยิ่งใจไม่ดี
ตอบ: ลูกเก้าหาย ช่วยตามหาหน่อยครับ
โดย กิตติเฉลิม วันมาละ - Monday, 5 January 2009, 03:12PM

อันนี้รูป  แมค

ตอบ: ลูกเก้าหาย ช่วยตามหาหน่อยครับ
โดย เจ้าไปร์ท 5518 - Monday, 5 January 2009, 05:43PM

คงต้องใช้วิธีแกะรอย โดยเริ่มต้นจากจุดที่เขาหาย ด้วยการนำรูปสอบถามชาวบ้านที่พบเห็นไปตามเส้นทางในรัศมี 1 ก.ม. ติดป้ายประกาศตามเส้นทางที่มีคนพบเจอ บางแก้ววัยขนาดนี้ บวกกับพฤติกรรมของเขาน่าจะเป็นที่สังเกตุของคนทั่วไปได้ง่าย  ขอให้โชคดีครับ

โดย Yo-jetsada sangjan - Monday, 5 January 2009, 09:58PM

โทรศัพท์ไปที่ สถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทย จังหวัดลำพูน บอกลักษณะของสุนัข สี หน้าตา ให้ละเอียด และที่สำคัญบอกเบอร์โทรของคุณด้วยนะครับ

ตั้งอยู่เลขที่ 113 หมู่ที่ 10 ถนนเชียงใหม่ - ลำปาง ตำบลบ้านกลาง อำเภอเมือง จังหวัดลำพูน รหัสไปรษณีย์ 51000
ซึ่งเป็นอาคารเครื่องส่งระบบ AM. ความถี่ 639 KHz. และความถี่ 1,476 KHz. ของสถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทย จังหวัดเชียงใหม่ โทรศัพท์ 0-5358-1971 โทรสาร 0-5358-1970

เพื่อกระจายข่าว สุนัขหาย เพราะมีผู้ฟังเยอะ เผื่อผู้ฟังเห็นสุนัขของคุณกิตติเฉลิม แล้วเขาจะโทรบอกคุณนะครับ

บทบาทหน้าที่ของ สวท.ลำพูน

aaaaaเผยแพร่ข้อมูลข่าวสาร เน้นการสร้างความเข้าใจ ความร่วมมือในการรับรู้ข้อมูลข่าวสารอย่างถูกต้องและเที่ยงธรรมให้แก่ประชาชนในท้องถิ่น และสื่อข้อมูลจากประชาชนถึงรัฐบาล การประชาสัมพันธ์เพื่อให้การดำเนินนโยบายของรัฐบรรลุวัตถุประสงค์ เป็นสื่อข้อมูลจากประชาชนถึงรัฐบาล เผยแพร่ข้อมูลข่าวสารให้ตรงกับความต้องการของท้องถิ่น ดำเนินรายการต่างๆ เพื่อสังคมทุกชนชั้น เป็นการลดช่องว่างระหว่างรัฐกับประชาชน ให้ข้อมูลข่าวสารเพื่อพัฒนาคุณภาพชีวิตของชุมชน เสริมสร้างให้เกิดความเข้มแข็งของชุมชน ในการประกอบอาชีพแบบพึ่งตนเองตามแนวพระราชดำริฯ อันจะส่งผลถึงการพัฒนาความเจริญมาสู่ประชาชนและประเทศชาติโดยรวม

โดย Yo-jetsada sangjan - Monday, 5 January 2009, 10:23PM

โทรไปที่ วิทยุชุมชน คนเมืองลี้ ต_ลี้ อ_ลี้ จังหวัด ลำพูน 51110

เบอร์โทร 053-596530

http://202.143.134.178/~leeradio/

โดย กิตติเฉลิม วันมาละ - Sunday, 11 January 2009, 09:58PM

ตอนนี้ก็  10  วันแล้ว  ยังไม่ได้คืนเลย  พอทำใจได้แล้วครับ  ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือ 

โดย yutthapoom pinitwat - Wednesday, 14 January 2009, 02:03PM
  เอาใจช่วยนะคะ ขอให้เจอไว ๆ
หรือ หากมีใครเอาไปเลี้ยง ก็ขอให้เขา ช่ว่บบอกมาด้วย เจ้าของจะได้ทำใจว่า ลุกเก้า ยังอยู่ดี..

แม่จังโก้
โดย ดนัย กลับแป้น - Wednesday, 14 January 2009, 03:33PM
  ผมว่าน่าจะมีคนจับไปแน่เลย  ไม่งั้นเค้าคงหาทางกลับบ้านเองได้ครับ
โดย Natta Suriya - Wednesday, 14 January 2009, 09:25PM

ป่านนี้เค้าจะเป็นไงบ้างก็ไม่รู้...อย่าถอดใจนะคะ หาเค้าต่อให้เจอเถอะค่ะ

ขอเอาใจช่วยค่ะ สับสน