สวัสดีปีใหม่ พ่อด๊อตเน็ต....และ อีกาคาบข่าว
โดย jitti r - Saturday, 3 January 2009, 09:27PM

สวัสดีปีใหม่ครับ...ทุกท่านชาวบางแก้ว
ตอบ: สวัสดีปีใหม่ พ่อด๊อตเน็ต....และ อีกาคาบข่าว
โดย jitti r - Saturday, 3 January 2009, 09:34PM

ผมชื่อ วีแกน..เป็นลูกชายของ พ่อ เพียว แม่ สายใหม่...ตอนเล็กๆ ผมไปอยู่กับคุณพ่อที่ตาก แต่ด้วยความขี้โวยวาย ของผม เลยถูกส่งกลับมาให้พ่อจิตติ อบรมบ่มนิสัย ผมก็จำไม่ได้เหมือนกันว่าตอนเล็กๆผมมีนิสัยอย่างไร ผมรู้แต่ว่าตอนนี้ผมเกลียด เด็กๆ เข้าไส้ และระแวงคนไปทั่ว ...อาจจะมาจากที่ พ่อเอาใจผมมากไปเลยเสียนิสัย เอาแต่ใจตัวเอง และคงถูกเด็ก แกล้ง เลยเกลียดเด็กๆอย่างที่ว่า. 
ตอบ: สวัสดีปีใหม่ พ่อด๊อตเน็ต....และ อีกาคาบข่าว
โดย jitti r - Saturday, 3 January 2009, 09:36PM

ส่วนตอนนี้ผมปรับตัวเข้ากลับผู้ใหญ่ได้แล้วครับ ส่วนเด็กๆก็ยังคงอยากหมำอยู่ดีครับ
โดย jitti r - Saturday, 3 January 2009, 09:38PM

ปีใหม่ 2552 ขออวยพรให้พ่อด๊อตเน็ต อีกาคาบข่าว และสมาชิกชาวบางแก้วทุกท่านให้มีความสุขทั้งครอบครัวตลอดไป
โดย somyod jitnarong - Saturday, 3 January 2009, 10:24PM

สวัสดีปีใหม่ครับพี่jitti r.ไม่มีลูกๆมานำเสนอมั่งครับพี่ อยากเห็นผลงานพี่เยอะๆอ่ะครับ

โดย jitti r - Sunday, 4 January 2009, 12:01AM

สวัสดีปีใหม่ครับน้องสมยศ...ลูกหมาใหม่ ก็คงจะมีผลงานปีนี้ลูกเจ้าลิ่ว ลงสนามแน่นอน  และมีลูกสาวของแสงทอง อยู่กับมือประกวดแล้วสองตัว  ส่วนคอกที่พิจะโชว์ตามคำเรียกร้องวันนี้ เป็นลูกของ  เข่อไอ๊ว์ + ลิ่ว ให้ชมเลยครับ เป็นตัวผู้ ชื่อ สึบาซะ

โดย jitti r - Sunday, 4 January 2009, 12:02AM

อายุ 50 วัน ครับ เป็นเพศผู้ ย้ำอีกที สึบาซะ
โดย jitti r - Sunday, 4 January 2009, 12:04AM

ตามด้สยสองสาว ชื่อ ซาโย  ตัวซ้าย ส่วนตัวขวาชื่อ นาระ
โดย jitti r - Sunday, 4 January 2009, 12:06AM

ให้ดูโครงสร้าง ซาโย
โดย jitti r - Sunday, 4 January 2009, 12:06AM

อีกด้าน
โดย jitti r - Sunday, 4 January 2009, 12:07AM

นาระ
โดย jitti r - Sunday, 4 January 2009, 12:08AM

อีกด้าน
โดย jitti r - Sunday, 4 January 2009, 12:10AM

สองสาว ซ้าย ซาโย  ขวา  นาระ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Sunday, 4 January 2009, 08:47AM
  สวัสดีปีใหม่คุณจิตติ   ลูกๆน่ารักทั้งนั้นเลยนะครับ
ขออนุญาตขอความรู้หน่อย   อย่างขาหน้าเจ้าวีแกนปกติมันยืนตรงแบบนี้เลยหรือครับ  เห็นหลายคอกพยายามพัฒนาไปในแนวทางนี้   ไม่ทราบว่าจะหลงทางกันหรือเปล่าครับ
อย่างแชมป์ที่สวนสามพรานก็มีคนวิจารณ์ว่าขาหน้าตึงเกินไป
ช่วยไปให้ความรู้หน่อยครับ ที่ http://www.bangkaew.com/elearning2/mod/forum/discuss.php?d=4616
ตอบ: ขอให้เป็นครั้งสุดท้ายได้ไม๋
โดย Dotcom \M/ - ศุกร์, 26 ธันวาคม 2008, 12:03AM
  แบบไหนตึงเกินไป  แบบไหนอ่อนเกินไป  แบบไหนพอดี  น่าจะกำหนดให้ชัดเจน

จะได้ไม่มีข้อโต้แย้งกันอีก  และแนวทางในการพัฒนาของแต่ละคอกจะได้ไม่หลงทาง

ด้วยความปรารถดี  ไม่ได้เจาะจงวิจารณ์ตัวใดตัวหนึ่งโดยเฉพาะ

แต่อยากให้มีการแก้ไขในภาพรวม

โดย somyod jitnarong - Sunday, 4 January 2009, 09:56AM

สวยๆทุกตัวเลยครับพี่ ชอบเจ้าซึบาสะเท่ห์ดีสงสัยจะเป็นศูนย์หน้าพี่jitti r. แหงๆใช่ป่ะครับ...........

โดย somyod jitnarong - Sunday, 4 January 2009, 10:53AM
  ดูอีกๆครับพี่ มีอีกมั้ยคอกอื่นเยอะๆเลยยาวไปๆพี่ใหญ่...........
โดย แม่ข้าวเหนียว อุดรธานี - Sunday, 4 January 2009, 03:21PM

แม่ข้าวเหนียว จับลูกชาย แอคชั่นท่ามาตรฐานไม่ได้สักที เลยได้แต่ท่าอุ้ม เด็กเด็ก น่ารัก ทุกตัวเลย ขอให้พัฒนาบางแก้วต่อไปนะคะ จะคอยเป็นกำลังใจให้ สู้สู้

สวัสดีปีใหม่นะคะ

โดย บางแก้ว ทรัพย์สยาม - Monday, 5 January 2009, 01:43PM

ขอสึบาซะมาทําประกวดได้บ่ยิ้ม

โดย RGA Kanto - Monday, 5 January 2009, 04:35PM
  ผมขอซาโยละกันครับ
โดย jitti r - Monday, 5 January 2009, 08:29PM

ตอบ ปิงปอง การมีหมาขาตรงมันขึ้นกับการชอบของแต่ละคนจริงๆแล้วมันเกี่ยวเนื่องกับการเคลื่อนไหว ( Movement) แต่มีรายละเอียดปลีกย่อยอีก 2-3 อย่างที่เกี่ยวข้องกับ.. อก..อันได้แก่ อกลึก กับ อกกว้าง  ซึ่งแต่ละอย่างก็ขึ้นกับโครงสร้างหลัก ( Structure ) ของสายพันธ์อีก สรุปแล้ว ก่อนจะมองหมาออกมาเป็นทางเดียวกันได้ ทุกคนต้องเรียนรู้ เรื่อง โครงสร้างหลัก ( Structure ) ให้เข้าใจเสียก่อน จะอธิบายสั้นๆไม่ได้หรอกครับ สังเกตุหรือเปล่าว่าที่ถกเถียงกันอยู่ทุกวัน ขนาดอ่าน มาตรฐานพันธ์อันเดียวกัน ยังมองหมาตัวเดียวกันไม่เหมือนกันเลยครับขึ้นกับภูมิความรู้ของแต่ละท่านว่าได้ศึกษาอย่างจริงจังแค่ใหน ขนาดปรจารหมาอย่าง อ.อ๊อด ลพบุรียังเสียคนมาเพราะการมาบรีดบางแก้วมาแล้ว จริงๆแล้วการบรีดทุกวันนี้ไม่มีใครถูกใครผิด 100 % หรอก เพียงแต่ใครชอบแบบใหนก็ทำตามที่ตัวเองชอบไปเถิดครับอย่าไปว่ากันเลย เพราะ Law matt .ที่มีอยู่ทุกวันมันมีจำกัดสุดท้ายมันก็วนเวียน ย่ำรอยเดิม เพียงแตว่าใคร จะมองจินตภาพของบางแก้วที่อยากให้เป็น ได้ดีกว่ากันเท่านั้นเอง ส่วนการวิจารณ์น้องหมาใครตรงๆ ไม่ดีครับ เพราะไม่มีใครเชือใคร ...สิ่งที่ดีที่สุดการประนีประนอมและให้อภัยกันเท่านั้นเราก็จะมีความสุขจากการเล่นบางแก้ว... ส่วนเจ้าวีแกน อกลึก แต่อกไม่กว้าง ขาหน้าตรงแต่โครงร้างหลัก แบน เลยทำให้เป็นแบบนี้ แตสิ่งชดเชยเขาคือ เอกลักษณ์ หู แผงคอกระโหลก ดูดี ตัวนี้ไม่เหมะกับการประกวด แต่เป็นพ่อพันธ์ดีครับแก้ง่าย   ....ให้ดู น้องนากาจิมา อกทั้งลึกและกว้างเป็นน้องหมาครอกเดียวกับสึบาซะ
โดย jitti r - Monday, 5 January 2009, 08:34PM

ตอบน้องสมยศ ..สึบาซะ มีหลายคนต้องการเป็นนักเตะประจำคอก ยังไม่ตัดสินใจว่าจะมอบใครไป ..คอกอื่นๆก็ค่อยๆดูไป ดูนากาจิมาอีกแนว
โดย jitti r - Monday, 5 January 2009, 08:35PM

ตอบ แม่ข้าวเหนียว ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ
โดย jitti r - Monday, 5 January 2009, 08:38PM

ตอบ บางแก้วทรัพย์สยาม ...นักเต๊ะ ประจำค่ายก็งามอยู่แล้วจ้า

โดย jitti r - Monday, 5 January 2009, 08:51PM

ตอบ RGA kanto  ซาโยโอนสังกัดเรียบร้อย ดู   นาระ ให้ดี
โดย jitti r - Monday, 5 January 2009, 08:52PM

ดูอก
โดย jitti r - Monday, 5 January 2009, 08:53PM

ดูความสมบูรณ์ของโครงสร้าง
โดย jitti r - Monday, 5 January 2009, 08:54PM

อย่าเข้าใจว่าหูไม่สวยนะจ๊ะ
โดย jitti r - Wednesday, 7 January 2009, 07:31PM

วันนี้ของ นาระ

โดย jitti r - Wednesday, 7 January 2009, 07:32PM

1
โดย jitti r - Wednesday, 7 January 2009, 07:32PM

2
โดย jitti r - Wednesday, 7 January 2009, 07:33PM

3
โดย jitti r - Wednesday, 7 January 2009, 07:34PM

4
โดย RGA Kanto - Sunday, 11 January 2009, 10:04AM
  นาระย้ายสังกัดยังครับ ตอนนี้มีเด็กๆขาวน้ำตาลหน้าหวานๆออกมาให้ชมบ้างหรือเปล่าครับ ถ้ามีแจ่มๆจัดมาชมบ้างนะครับ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Thursday, 15 January 2009, 09:55PM

สวัสดีปีใหม่ครับ ผมก็ลูกพ่อเพียวแม่แสงทองครับ พอจะมีผลงานกับเค้าบ้างนิดหน่อยครับกระผม แรมโบ้ โคราช
โดย jitti r - Friday, 16 January 2009, 11:55AM

ท่าน RGA kanto นาระถ้าสนใจ  081-8889037

สวัสดีปีใหม่ครับเฮียหย้ง...แรมโบสมบูรณ์ดีมากครับ และขอแสดงความดีใจด้วยกับผลการประกวด ..ฝากวันนี้ของ นากาจิมา ให้ ท่าน Jay..

โดย jitti r - Friday, 16 January 2009, 11:57AM

2
โดย jitti r - Friday, 16 January 2009, 11:58AM

3
โดย jitti r - Friday, 16 January 2009, 11:59AM

4
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Friday, 16 January 2009, 04:33PM

สวัสดีครับคุณจิตติ นากาจิม่าของท่าน สุดยอดๆๆๆ หน้าอกเหลือกิน ขาหน้าหลังสมส่วน อย่างอื่นไม่ต้องพูดถึง เพรชครับเพชร 555  หนูโชคดี หลานวันใหม่ครับ อึ้งย้ง โคราช
โดย somyod jitnarong - Saturday, 17 January 2009, 10:49AM

นากาจิมาโตขึ้นหล่อดีจังเลยครับผมชอบมากๆ โตขึ้นมันจะเป็นสีอะไรเหรอครับพี่jitti r.แล้วนากาจิมามันจะออกไปทางพ่อหรือแม่ครับ.......มีคนจองยังครับ
โดย somyod jitnarong - Saturday, 17 January 2009, 10:53AM

แล้วขนมันจะเป็นแบบนี้มั้ยน้า.....
โดย somyod jitnarong - Saturday, 17 January 2009, 10:58AM

อยากได้ .....โครงสร้าง+ขน มีเปล่าครับพี่jitti r.
โดย jitti r - Saturday, 17 January 2009, 12:51PM

สวัสดีครับ ป่าอึ้งย้ง วันหน้าจะแวะไปเยี่ยมที่โคราช กั๋นเอง

น้องสมยศ นากาจิมาเป็นสี ขาว-เทา โครงสร้างและขนแน่นอน มียายชื่อ ซากุระ คือตัวบน มีตาชื่อ ไมโคร   มีปู่ ชื่อ เพียว ( ลูก มอร์แกน ) มี ย่าชื่อ วันทา ( ลูกวันใหม่)

ให้ดูหนู ปิ่นทอง  อายุ 1 เดือน เพศเมีย

โดย jitti r - Saturday, 17 January 2009, 12:53PM

2
โดย somyod jitnarong - Saturday, 17 January 2009, 01:01PM

ขอบคุณพี่jitti r.ครับแล้วปิ่นทองตัวนี้หล่ะครับ ลูกเต้าใครเหล่าครับ ...ส่วนตัวนี้ตาของเจ้านากาจิมาใช่ป่าวพี่(ไมโคร)ร็อค
โดย jitti r - Saturday, 17 January 2009, 01:08PM

ปิ่นทอง เป็นลูก ขิง ( หลานปู่ วันใหม่ + หลานตา อะราชิ ) + น้ำปิง  ( ลูก มอเตอร์ ) ให้ดูแม่ ขิง

โดย jitti r - Saturday, 17 January 2009, 01:10PM

และ ไมโคร ใช่เลยครับ ดู ขิง  ตรงๆ
โดย somyod jitnarong - Saturday, 17 January 2009, 08:54PM

น้องหมาของพี่jitti.rสวยๆทั้งนั้นเลยครับ มีลูกๆมาลงอีกเยอะครับกำลังอยากได้เลี้ยงเพิ่ม เพื่อนๆก็เริ่มสนใจตามผมแล้วครับพี่

โดย jitti r - Sunday, 25 January 2009, 08:48AM

ฝาก ใครบางคน ...ชื่อ เข่อไอ๊ว์ เพศเป็นแม่ เด็ก ซึบาซะ นากาจิมา ซาโย นาระ และ โกโก้
โดย jitti r - Sunday, 25 January 2009, 08:49AM

ส่วนพ่อเด็กๆ ลิ่ว
โดย jitti r - Sunday, 25 January 2009, 08:52AM

ส่วนผมชื่อ โกโก้ อิ.อิ.อิ ให้ดูแค่หน้าก็พอ
โดย jitti r - Sunday, 25 January 2009, 10:03AM

ปิ่นทอง วันนี้
โดย jitti r - Sunday, 25 January 2009, 10:04AM

2
โดย jitti r - Sunday, 25 January 2009, 10:05AM

3
โดย jitti r - Sunday, 25 January 2009, 10:06AM

ขอให้มีความสุข มั่งมีศรีสุข ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Sunday, 25 January 2009, 01:32PM

สวัสดีวันตรุษจีน ปี 2552 และทุกๆๆปี ขอให้ครอบครัวพ่อด๊อตเน็ต และอีกาคาบข่าว ผู้เปิดกว้างให้ความรู้ อาจารย์ ทุกๆๆท่าน จงประสบแต่ความสุขความเจริญ อายุมั่น ขวัญยืน สุขถาพแข็งๆแรงๆๆ ไม่มีโรค ไม่มีภัย คิดอะไรขอให้สำเร็จดั่งใจมุ่งหวัง คิดอยากได้เงินขอให้ได้ เงินๆๆๆๆ คิดอยากได้ทอง ขอให้ได้ ทองๆๆๆๆ ขอให้รวยๆๆๆๆ ทุกท่าน ซิง เจีย อยู่ อี ซิง นี้ ฮวก ใช้ ทำมาค้าขึ้นตลอดไป  อึ้งย้ง โคราช
โดย yutthapoom pinitwat - Sunday, 25 January 2009, 03:05PM

นั่งทำงานนอกบ้าน ต้องหาเวลามาดูหลาน ๆ คลายเครียด ยิ่งเห็น ยิ่งรัก และคิดถึงลูกชาย จัง.. ขอให้งานเสร็จไว ๆ จะได้กลับไปฟัด กับตัวเแสบ จังโก้ ที่บ้านมั่ง

หล่อ และสวย ทุกตัวเลยคับ..

พ่อจังโก้
โดย somyod jitnarong - Sunday, 25 January 2009, 04:32PM

หวัดดีปีใหม่จีนครับ ขอให้รวยๆสุขกายสบายใจครับพี่jitti r. ว่าแต่โกโก้ กับนากายังอยู่มั้ยครับพี่ สนใจโกโก้ครับมีหลายมุมมั้ยพี่

โดย jitti r - Monday, 26 January 2009, 11:19AM

น้องสมยศ....ทั้ง นากาจิม่า  และ โกโก้ ไปอยู่ที่อื่นตั้งแต่นานก็จะโชว์อีกครับ  ตามเรียกร้อง ให้ดูด้านข้างโกโก้ อีกเล็กน้อย
โดย jitti r - Monday, 26 January 2009, 11:24AM

อีกด้าน มาร์คกิ้ง เหมือนกัน ..ไม่ได้ถ่าย ให้ดูแววตาที่มุ่งมั่นดีกว่าครับ

โดย jitti r - Monday, 26 January 2009, 11:26AM

และตบท้ายด้วยมุมหล่อ ...(ยังมีคอกใหม่แล้วค่อยชม)
โดย somyod jitnarong - Monday, 26 January 2009, 04:22PM
                โอวพระเจ้าจอร์จ....สุดยอดมากๆพี่ เจ้าโกโก้ตัวนี้น่าจะหัวกะทินี่พี่jitti r.ขนบึ้มเลย ไปอยู่ที่ไหนครับ แล้วขอดูรูปนากาจิมาปัจจุบันหน่อยครับพี่ อยากได้แบบนี้มั่งจัง....น้ำลายไหล
โดย somyod jitnarong - Wednesday, 4 February 2009, 12:04AM

บางแก้วในอุดมทัศนะผมครับ

โดย jitti r - Thursday, 5 February 2009, 03:19PM

นากาจิมา ในปัจจุบัน สักพักคงไม่แตกต่างจากคุณยายเท่าไหร่
โดย jitti r - Thursday, 5 February 2009, 03:44PM

ส่วนหนูชื่อ จัดจ้าน เป็นน้องพี่ซากุระ ( แม่ชื่อ สายเงิน + พ่อ อันซีน) หนู สี ขาว-เทา เกิด 28/12/2551.
โดย jitti r - Thursday, 5 February 2009, 03:46PM

อีกข้าง
โดย jitti r - Thursday, 5 February 2009, 03:47PM

อ้าว ดูหน้าตรงๆ แล้วกัน

สวัสดีครับ ผมชื่อปีใหม่ครับ ยินดีที่ได้รู้จัก ทุกๆคนนะครับ

Photobucket

โดย jitti r - Friday, 6 February 2009, 11:08AM

สวัสดีครับ ท่านปีใหม่ ฝากความคิดถึงพี่เล็กพี่แดงด้วยครับ..ส่วนผม ..น้ำพุ X

( น้ำพุเอ็กซ์ )

โดย RGA Kanto - Friday, 6 February 2009, 01:50PM

ไม่ทราบว่าท่านJitti ยังมีแม่พันธุ์สวยๆแบ่งบ้างใหมครับ คือว่าอยากได้แนว ต้าลู่ สายเงิน อ่ะครับ

โดย jitti r - Friday, 6 February 2009, 05:06PM

ไม่รับ deal ทาง web ครับ ต้องขอโทษด้วย โทรศัพท์ดีกว่าครับ.

โดย RGA Kanto - Saturday, 7 February 2009, 09:51AM

ขอบคุณครับ  ผมจะโทรไปสอบถามครับ

โดย napat suetanuwong - Saturday, 7 February 2009, 12:22PM
  สวัสดีครับคุณจิตติ เจ้า2ตัวของผม(ลูกน้ำปิงกับลูกเจ้าก๊อง)อีก2เดือนจะเอามาโพสต์ให้ดูนะครับ เค้าน่ารักและนิสัยดีมากครับ แต่คงคิดว่าจะไม่เอาประกวดเพราะไม่มีเวลาแล้วก็ชอบตามใจเค้าครับหุหุ แต่ถึงยังไงตอนนี้ก็ได้ขวัญใจแถวบ้านเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณสำหรับความรู้นะครับ(ถามไปเกือบสิบเรื่องแล้วเกรงใจจังหุหุ)
โดย napat suetanuwong - Saturday, 7 February 2009, 12:29PM

คุณจิตติครับเอาพลพรรคมาโชว์แบบfulloptionเลยครับ ยังมีอีกหลายตัวครับ(หมาใหญ่)ขอบอก 

โดย somyod jitnarong - Saturday, 7 February 2009, 09:02PM

นากาจิมาหล่อดีครับแต่เสียดายมีเจ้าของแล้วสิ แต่ก็ยังหวังน้องจัดจ้านครับพี่jitti r  .  .......แล้วน้ำพุxลูกใครครับ

โดย jitti r - Sunday, 8 February 2009, 10:08AM

ตอบ น้อง NAPAT ยินดีตอบทุกคำถาม ไม่เป็นการรบกวนหรอกครับ นอกจากว่า จะไม่มีข้อมูลตอบแต่ก็จะถามจากผู้รู้ให้ครับ ...

ตอบ คุณ สมยศ    เจ้า น้ำพุ X เป็นลูก น้ำปิง + น้ำเคลื่อน   อย่างไร โทรศัพท์ดีกว่าครับ  ให้ดู น้ำเคลื่อน เป็นพี่น้องกับน้ำคล้อย

โดย jitti r - Sunday, 8 February 2009, 12:30PM

ผมชื่อ ไดสึเกะ เป็นลูกพ่อ อันซีน + สายเงิน

โดย jitti r - Sunday, 8 February 2009, 12:34PM

2
โดย jitti r - Sunday, 8 February 2009, 12:34PM

3
โดย RGA Kanto - Friday, 13 February 2009, 03:52PM

ขอเมลด้วยครับคืออยากเห็นรูปสาวๆด้วยครับ เมลผม tbkk999@gmail.com  รบกวนด้วยครับ

โดย somyod jitnarong - Wednesday, 18 February 2009, 11:58PM

มีลูกน้ำเคลื่อนขาวเทากี่ตัวครับพี่jitti r.กำลังมองเทาเข้มๆอยู่ หรือมีกี่แบบบ้างตัวเมียเทาเข้มกำลังตั้งชื่อรอว่าเบอร์ดี้

โดย jitti r - Thursday, 19 February 2009, 12:29AM

ไม่เหลือซักตัวครับคุณสมยศ แม้กระทั่ง ตัวที่จะโพสท์ต่อไปนี้ก็ไปแล้วครับ.ชื่อ คาโอรุ เป็นพี่น้องท้องเดียวกับไดสุเกะ และ จัดจ้าน
โดย jitti r - Thursday, 19 February 2009, 12:33AM

นี่ก็ไปแล้ว คอกเดียวกัน ชื่อ คาฟฟา
โดย somyod jitnarong - Thursday, 19 February 2009, 09:50AM

คาฟฟา หล่อมากครับเสียดายจัง ไปอยู่ที่ไหนคับพี่jitti r. จะตามไปเอาคับ (น่าจะลงรูปให้ดูก่อนน่ะพี่)กัดฟันตัวตลก

โดย somyod jitnarong - Thursday, 19 February 2009, 10:00AM

ยังรอตัวเมียเทาสวยๆอยู่คับ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Sunday, 15 March 2009, 04:07PM

สวัสดีครับพ่อด๊อตเน็ต และ  อีกาคาบข่าว มีสมาชิกถามข่าว ช่วงนี้ท่านเงียบหายไปจริงๆ หรือชุ่มทำตัวไหนอยู่ ขอชมมั่งครับ อยากเห็นรูปนากาจิมา ในปัจจุบรรณนี้ด้วยครับ ท่านจิตติ  น้องหมาในฝัน
โดย jitti r - Monday, 16 March 2009, 03:55PM

เฮีย ย้ง.. ให้ดูแค่รูปเดียวก่อน เอาเป็นด้านข้างก่อนแล้วกัน กำลังถ่ายขน ผลัดเปลี่ยนสี รออีกสักเดือนให้ขนขึ้นก่อนแล้วจะลงให้ดูใหม่ 
โดย coffee กาแฟ - Monday, 16 March 2009, 04:17PM
  สวัสดีคะคุณจิตติ สนใจเด็กๆขาว-น้ำตาลคะ ไม่ทราบว่าขอไปดูตัวได้ไหมคะ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Monday, 16 March 2009, 07:57PM

โอ่โห สุดยอดๆๆม่วนอีหลีครับ ขาหน้าหลังไม่มีที่ติ ไม่มีตึง ขาหลังบึกจริงๆ อยากดูตอนวิ่งคงจะสาดขาสอดขาได้สวยจริงๆ  ช่วงสงค์กรานมีประกวดช่วยแจ้งด้วยครับ จะขอชมตัวจริง หวังว่ายังคงใจแข็งอยู่นะครับ  ส่วน coffee กาแฟ ท่านถามถูกที่แล้ว บ่อนความรู้เลย 
โดย somyod jitnarong - Monday, 16 March 2009, 10:16PM

แล้วตัวนี้ลูกลิ่วกับใครครับหล่ออีกแล้วครับ พอดีไปเจอรูปครับก็เลยเอามาถาม..หล่อมากๆ เมื่อไหร่จะได้แบบนี้ครับพี่jitti r.
โดย somyod jitnarong - Monday, 16 March 2009, 10:25PM

ชอบสไตล์พี่jitti r.ตรงที่ลิ้น(ยาว)ดีครับ

โดย ชาติ ไอร์ - Tuesday, 17 March 2009, 09:15AM

เฮ้อ...ปวดใจ..เมื่อไรจะหล่อกับเขาซะที..
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 17 March 2009, 12:11PM

ถามคุณจิตติช่วงนี้แรมโบ้ถ่ายขนไม่ค่อยกิน ผมเลยให้โครงไก่ดิบ จะมีผล คือจะดุหรือก้าวร้าว กัดไม่เลือก นิสัยกลับไปเหมือนหมาป่าไม๊ครับ ธรรมดาผมให้กินอาหารเม็ด ชินจัง ผสมตับไก้ต้ม ระยะนี้เลยไม่ค่อยกิน แต่พอให้โครงไก่ซัดเรียบเลย  สวัสีดครับ 
โดย jitti r - Tuesday, 17 March 2009, 05:20PM

ตอบ คุณกาแฟ ..ดูได้ครับ....

ตอบ คุณสมยศ ...ชื่อ.. ปรายฟ้า  ..เป็นลูกเจ้าลิ่ว+สายวารี( สายชล + ตาลเดี่ยว)

ตอบ คุณากร  ไม่เป็นไรหรอกครับเฮีย กินได้เต็มที่  ฝาก ลูก  แสงทอง+ เบ็คแคม

ชื่อ คุณหญิง ตอนนี้ประจำการอยู่เชียงใหม่

โดย jitti r - Tuesday, 17 March 2009, 05:27PM

และปิดท้ายด้วย Iron (ไอร่อน)

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 17 March 2009, 07:31PM
  ยังไงก็ยังหลงไหลหุ่น นากาจิมา และปลายฟ้าที่ขึ้นรูปให้ดูเป็นขวัญตา บึกจริงๆครับสวัสดี
โดย somyod jitnarong - Wednesday, 18 March 2009, 01:09AM

เห็นด้วยครับพี่คุณากร.. ผมอยากได้คอกปรายฟ้าพอจะมีแบ่งให้ไปเลี้ยงบ้างได้ไหมครับพี่jitti r.ขอให้พี่อยู่คู่บอร์ดนี้และวงการบางแก้วตลอดไปครับ ราตรีสวัสดิ์

โดย somyod jitnarong - Wednesday, 18 March 2009, 10:48PM
   ดูๆไปก็คล้ายๆตัวนี้ครับ ตอนนี้พี่jitti r มีลูกๆนำเสนอให้ไปครอบครองโชว์ด่วนครับ
โดย somyod jitnarong - Wednesday, 18 March 2009, 10:54PM

คล้ายๆเจ้าปรายฟ้าของพี่น่ะ
โดย thapakorn lekthong - Wednesday, 25 March 2009, 09:49PM

พี่จิตติเปิดตัวลูกๆครอกใหม่ให้น้องๆชมบ้างซิครับ เจ้าไอร่อนดูดีๆก็คล้ายเจ้าแม็กนั่มนะ

โดย thapakorn lekthong - Wednesday, 25 March 2009, 09:52PM

แม็กนั่มอีกภาพ
โดย thapakorn lekthong - Wednesday, 25 March 2009, 09:57PM
  ลูกสาวแสงทองกับแบล็คแคมยืมมาเป็นเจ้าสาวเจ้าแม็กดีมั้ยนี่พี่จิตติ
โดย jitti r - Thursday, 26 March 2009, 11:38AM

จอย เจ้าไอร่อนจะออกค่อนไปทางหยกไทยมากกว่า

โดย jitti r - Thursday, 26 March 2009, 11:46AM

ส่วนลูกสาวแสงทอง มาดูได้ใจจริงว่าจะให้เจ้าแมคจัดคู่กับ แม่คือ แสงทองมากกว่า
โดย jitti r - Thursday, 26 March 2009, 11:57AM

หรือจะเป็นตัวนี้ แม่เจ้าหินทอง และ น้ำคล้อย ชื่อ แสตมป์ ( อย่าลืมนะจอย ...แม่พวกนี้ถ่ายทอดทางพันธุกรรมเกินตัว คือเป็นหลานปู่วันใหม่)
โดย jitti r - Thursday, 26 March 2009, 12:11PM

จริง ๆลูกสาว แสงทอง กับ เบ็คแคม นอกจาก คุณหญิงที่อยู่เชียงใหม่ยังมีอีก 3 ตัว ว่าจะมอบให้ เจ้าของบีวันไปตัว จะเก็บไว้ทำอีกตัว แล้วจะเอาก็มาดู

โดย jitti r - Thursday, 26 March 2009, 01:12PM

เจ้าปรายฟ้า มันทลึ่ง ...คุณ สมยศ.น้องหมาคอกนี้หมดตั้งนานแล้วครับขออภัยด้วย...น้องฟู่ ว่าไง ตอนนี้มันคงจะสวยกว่านี้ เพราะที่ถ่ายมาเกือบเดือนแล้วมี         โอกาศถ่ายมาให้ดูใหม่หน่อย

โดย jitti r - Thursday, 26 March 2009, 03:46PM

อย่างนี้เรียกมันว่าไอ้แสบ นะ ฟู่

โดย บางแก้ว ทรัพย์สยาม - Thursday, 26 March 2009, 05:28PM
  สวัสดีพี่จิตติและทุกๆท่านดีใจที่หลายๆท่านชอบปลายฟ้าไปรับปลายฟ้ามาตั้งแต่อายุ20วัน  จนวันนี้อายุ5เดือนกว่าไม่คิดไม่ฝันว่าเค้าจะพัฒนาตัวเองได้ดีขนาดนี้ ตอนแรกมองที่สายเลือดมากกว่าเพราะผมได้มีโอกาสได้จูงและฝึก1BIS(ALL BREED)2BJISS,2RBJISS(G5)    TH.CH.BOBBY(ลิ่ว+แคทอาย)ทําให้รู้สึกชอบโครงสร้างและกระดูกที่ใหญ่,อารมณ์โชว์ในสนามประกวด,การวิ่งและการเครื่อนไหวที่ดี ทั้งหมดคือคุณสมบัติที่สุนัขประกวดที่ดีต้องมี  จะสังเกตุได้ว่าตําแหน่งในการประกวดของBOBBYเป็นการประกวดร่วมกับสุนัขทุกสายพันธุ์  ไม่ใช่แค่บางแก้วด้วยกันเท่านั้นแต่BOBBYก็สามารถชนะคู่แข่งและคว้ารางวัลสูงสุด     ของงานมาได้โดยเฉพาะตําแหน่งBIS(ALL BREED)เบสอินโชว์ ทุกสายพันธุ์ซึ่งถือว่ายากมากสําหรับสุนัขพันธุ์บางแก้ว(เท่าที่ทราบมาBOBBYเป็นบางแก้วตัวที่3ในประวัติศาสน์ที่ได้ตําแหน่งนี้)BOBBYผ่านการตัดสินจากกรรมการเกือบครบทุกทวีปแล้วทัาให้ผมได้รู้ว่าสุนัขบางแก้วแบบไหนที่กรรมการต่างชาติชอบ พอรู้ว่าปลายฟ้าเป็นลูกของเจ้าลิ่วและมีศักดิ์เป็นน้องของBOBBYจึงไม่รอช้าที่จะขอเป็นเจ้าของพี่จิตติก็ใจดีมอบให้มาจะว่าฟลุคหรือดวงผมก็ไม่แน่ใจเพราะสุนัขที่ตั้งใจไปเอาไม่ใช่ปลายฟ้าแต่เป็นลูกเจ้าก๊องโต้เอาลูกสุนัขขึ้นรถเรียบร้อยพี่จิตติชวนไปเที่ยวดูสุนัขอีกที่นึงซึ่งอยู่ไม่ไกลกันก็กะจะไปดูงั้นๆไม่ใด้คิดอะไรพอไปถึงก็ดูนั่นดูนี่ไปเรื่อยคนเลี้ยงดันอุ้มเจ้าปลายฟ้ามาโชว์ซะงั้นเห็นแว๊บแรกก็สะดุดตาเลยยิ่งรู้ว่าเป็นลูกใครยิ่งไปกันใหญ่ผลสุดท้ายได้มาสมใจ ก็หวังว่าเค้าจะเป็นสุนัขประกวดที่ดีเหมือนBOBBYพี่(คนละแม่)ของเค้า ตอบพี่จิตติตอนนี้กําลังสร้างกล้ามเนื้อครับขนก็ยาวเอาๆโดยเฉพาะขนหลังคงจะต้องได้ขูดออกบ้างถ้ายังไม่หยุดยาวแล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูครับพี่
โดย บางแก้ว ทรัพย์สยาม - Thursday, 26 March 2009, 05:59PM

เพิ่มกล้ามเนื้อ
โดย บางแก้ว ทรัพย์สยาม - Thursday, 26 March 2009, 06:03PM

อยากไปอิมแพค
โดย บางแก้ว ทรัพย์สยาม - Thursday, 26 March 2009, 06:06PM

ยิ้มตาเขียว

โดย บางแก้ว ทรัพย์สยาม - Thursday, 26 March 2009, 06:11PM
  BOBBY
โดย บางแก้ว ทรัพย์สยาม - Thursday, 26 March 2009, 06:14PM
  BOBBYอีกที
โดย บางแก้ว ทรัพย์สยาม - Thursday, 26 March 2009, 06:20PM
  รูปไม่ขึ้นลองอีกที
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Thursday, 26 March 2009, 07:50PM

เห็นแล้วหลับไม่ลง ทั้งนากาชิมา และปลายฟ้า  สายพันธ์ในฝัน ต้องไปชมวันประกวด ว่าจะสาดขาสวยงามขนาดไหน  ซักวันผมต้องมีสายนี้มาอยู่โคราชแล้วจะทำให้ได้  ( แฮะๆฝันนะครับ )
โดย บางแก้ว ทรัพย์สยาม - Thursday, 26 March 2009, 10:52PM

ลองอีกที
โดย somyod jitnarong - Friday, 27 March 2009, 01:28AM

น่าเสียดายครับ อยากมีสายต้าลู่ไว้สักตัวครับพี่jitti r ส่วนบ๊อบบี้หูเล็กมากๆสวยครับ

โดย jitti r - Friday, 27 March 2009, 11:34AM

ตอบ ฟู่  ไปงานอิมแพ็คเอาไปด้วยจะไปช่วยจูง ปรายฟ้า

ตอบ สมยศ บ๊อบบี้เวลาปกติจะชอบเป็นน้องหมาเหมือนหูกางๆเพราะนิสัยชอบทำหน้าเหรอๆ เพราะไม่ใช่ สิงหสนามซ้อม 555  ส่วนที่บอกว่าอยากได้สายต้าลู่ จริงๆแล้ว เจ้าปรายฟ้า ก็เป็นหลานทวดยาย คือ สายวารีที่เป็นแม่ของปรายฟ้า เป็นลูก สายชล และสายชลเป็นลูกต้าลู่ ครับ และคงไม่แปลกใจนะว่าทำไมปรายฟ้าถึงได้บึกบั๊กอย่างนี้

ส่วนสายบรีดต่อไปในอนาคต นอกจาก ลิ่ว อันซีน ไอรอน จะเป็นตัวหลักในการ  บรีด แล้ว ยังมี ไอคอน ตัวนี้อีกตัว

โดย somyod jitnarong - Friday, 27 March 2009, 10:52PM

เชื่อแล้วครับว่าการถ่ายทอดพันธุกรรม มันอยู่ในสายเลือดจากรุ่นสู่รุ่นครับ ดูแม่ปรายฟ้า(สายชล)

โดย somyod jitnarong - Friday, 27 March 2009, 11:03PM

สายชลยังถ่ายทอดออกมาได้คล้ายๆต้าลู่ซึ่งเป็นทวดของปรายฟ้า จึงขอชื่นชมพี่jitti r ที่เป็นมือบรีดชั้นหนึ่งของบางแก้วครับ คงมีโอกาสได้เลี้ยงบางแก้วสายนี้ครับจะรอชุดหน้าน่ะพี่.... ....................แล้วอยากดูพัฒนาการของตัวนี้มากๆเลย 

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew