ชื่อ วีโก้ อยากขนสวยจัง ทำไงพึ่งหายขี้เรื่อน
โดย ธีระยุทธ์ น้ำค้าง - Monday, 29 December 2008, 04:02PM

อยากขนสวย
ตอบ: ชื่อ วีโก้ อยากขนสวยจัง ทำไงพึ่งหายขี้เรื่อน

ตอบเจ้าของวีโกนะ ผมธนะสิทธิ์ นะที่โทรหาผมมานะครับ  หมาคุณตอนนี้มีอยู่2อย่างนะครับเขาอยูในช่วงยืดตัวในระยะใกล้3เดือน  และเป็นหมาบางแก้วแท้ละครับแต่ไม่รู้สายเลือดการรักษาโรคผิวหนังนะครับมีหลายวิธีนะครับ อย่าง1.คือตามที่คุณหมอได้ฉีดยาให้คุณแล้วทุก14วันครั้ง ครั้งละ2เข็มใช่ไหมครับ1.คือยาแก้ลดอาการคัน 2.คือยารักโรคผิวหนัง แต่ถ้าคุณอยากให้สุนัขตัวนี้ขนดี่ใช่ไหมครับ ผมขอแนะนำให้คุณเอานมให้สุนัขกินได้มากที่สุด และช่วงนี้ควรใช่ยาบำรุงขนทั่วไปที่มีวิตามินอี ในการช่วย บำรุงผิวหนัง และให้วิตามินรวมควบคู่กันไป ที่ผมบอกให้กินเพราะในน้ำนมนั้นมีสารช่วยเรื่องผิวหนังอยู่แล้วโดยไม่ต้องไปเปลืองค่าอาหารไรมากมายแต่อาจเวลาหน่อย แล้วก็อย่าลืมซื้อยาอาบน้ำสุนัขที่รักษาโรคผิวหนังมารวมใช่ด้วยนะอาบทุก7วันครั้ง ไม่เกิน1เดือนจะเห็นการเปลียนแปลง แต่ถ้ายังไม่หาย ไงโทรกลับมานะครับจะหาวิธีรักษาให้ใหม่จากสัตวแพทย์ ที่รู้จักกันในกลุ่มและจากประสบการณ์ในการเลี้ยงกว่า10ปีที่ผ่านมาช่วยให้วีโกดีขึ้นนะครับ ลืมเบอร์ผมยังละ งั้นเอาไปใหม่นะ 087-9565451 ลองทำดูนะครับลืมบอกไปฟราม์บางแก้วที่สุพรรณก็มีนะครับลองโทรคุยกันยังละครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew