SPY ขอสวัสดีปีใหม่ครับผม
โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 29 December 2008, 01:31PM

ถึงคุณพ่อคุณแม่ทุกๆสำนัก กระผม SPY สายฟ้า อยู่เขาเขียว ขอสวัสดีปีใหม่ครับผม

ขอให้ทุกๆท่าน จงมีแต่ความสุข ความเจริญ รุ่งเรือง ด้วยจตุรพร ทั้ง 4 นะคราบ และ ขอให้รักพวกผม (สุนัขพันธุ์บางแก้ว) มากๆด้วยนะครับ

ตอบ: เวลาคุณพ่อว่าง
โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 29 December 2008, 01:33PM

เวลาคุณพ่อนิยมว่าง ก็จะพยายามนั่งคุยกับผมครับ บางครั้งคุยกันไม่รู้เรื่องหลอก ส่วนใหญ่จะใช้สายตา กับ ภาษามือมากกว่าคราบ
ตอบ: สอนให้เป็นหมาที่ติดดิน
โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 29 December 2008, 01:35PM

คุณพ่อมักจะสอนให้ผมเป็นหมาที่ติดดินครับ อย่าใช้จ่ายฟุ่มเฟือย อย่าหลงแสงสี เวลาจะทำอะไรก็ทำบนดินครับ
ตอบ: คุณพ่อกำลัง ทำแผลให้ผม
โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 29 December 2008, 01:40PM

ผมเพิ่งไปโดนฟัดที่หน้าท้องมาครับ มันใหญ่กว่าผมเยอะ มันมาต้อง 5 ตัวนะครับ ผมเลยโดดน้ำหนี พวกมัน ไม่มีใครกล้าตามผม สุดท้ายถือว่า โชคดี เพราะผมโดนแค่แผลเดียวครับ
ตอบ: ชักเพลินแล้วครั้บ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 29 December 2008, 01:41PM

คุณพ่อช่วยเกาท้องให้ด้วยครับ โอ๊ย ผมเลยเพลินไปกันใหญ่เลย วันนี้ไม่ไปหากิ๊กแล้วละครับ
ตอบ: ขออ้อนคุณแม่อ้อ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 29 December 2008, 01:43PM

ขออ้อนคุณแม่อ้อบ้างครับ เดี๋ยวจะหาว่ารักคุณพ่อคนเดียว
ตอบ: SPY ขอแจม BAR B Q ด้วยครับ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 29 December 2008, 01:44PM

ผมขอแจม BAR B Q ด้วยครับ กลิ่นอาหารทะเลที่ย่าง มันหอมหวนรัญจวนใจจริงๆครับ คุณพ่อเลยต้องให้ผมนั่งบนโต๊ะเฉยๆ ห้ามไปก่อกวนนะครับ
ตอบ: เมื่อเจอคนแก่ (อาม่า)
โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 29 December 2008, 01:46PM

เจอคนแก่ หมดสนุกเลย นอนดีกว่า ไม่ตื่นเต้นเลย
ตอบ: SPY และ คุณพ่อ ยังอบอุ่น เหมือนเดิมครับ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 29 December 2008, 01:50PM

ผมกับคุณพ่อนิยม และ ครอบครัว ยังอบอุ่น เหมือนเดิมครับ
ตอบ: SPY และ ครอบครัวคุณพ่อ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 29 December 2008, 01:54PM

ผมและครอบครัวคุณพ่อนิยม เข้ากันได้หมดครับ ถึงแม้ว่า นานๆ อาม่า กับ คุณป้า คุณอา จะมาเยี่ยมผมครั้งหนึ่ง แต่ผมจำกลิ่นได้ครับ เพราะทุกคน เต่า แรง ครับ ฮิ ฮิ
ตอบ: SPY และ ครอบครัวคุณพ่อ
โดย ดนัย กลับแป้น - Monday, 29 December 2008, 02:44PM
  หวัดดีปีใหม่ครับพี่นิยม...ครอบครัวเจ้าสปายสุขสรรค์หรรษาดีครับ
ตอบ: คุณดนัย
โดย Niyom Pitakchinnapong - Tuesday, 30 December 2008, 09:13AM

เรียน คุณดนั ผมเลี้ยงเจ้า SPY ผมเน้นเรื่อง การอยู่ร่วมกัน ทั้งคนและสุนัขครับ พยายาม ให้เขาคุ้นเคยกับทุกคนในครอบครัว เพื่อนบ้าน และ ยาม ครับ เพียงแต่มีข้อแม้ข้อเดียว ห้ามเข้ามาในเขตรั้วบ้านครับ ถ้าเข้ามา ต้องให้ผมไปลูบหัวเขาเบาๆและบอกว่า พวกเดียวกันนะ เขาถึงไม่เห่า และ นั่งเฉยๆ ไม่งั้น เดี๋ยวใครๆก็เข้ามาในบ้านผมได้ อย่างคุณพ่อคุณแม่ พี่น้องผม นานๆมาครั้ง เขาก็จะจำได้ครับ ไม่มีปัญหาใด แต่เพื่อนบ้าน ยาม ถ้าไปเจอข้างนอกไม่เป็นไรครับ เล่นกันได้ แต่ถ้าเข้ามาในบริเวณรั้วบ้านผม เจ้า SPY ฮึ่มทันที ไม่ยอมครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew