ลูกผสมค่ะ
โดย กิ่งแก้ว มงคลกาญจน์ - Friday, 26 December 2008, 01:46PM

ตอนแรกไม่ทราบว่าพันธ์อะไร นิสัยไม่เหมือนสุนัขบ้านทั่วไป โตขึ้นมาแล้วมีนิสัยหวงของในบ้านมาก แม้จะเป็นญาตกัน ก็จะดุและขู่ไม่ให้ใครเข้าบ้าน นอกจากสมาชิกในบ้านเท่านั้น มีงานประจำด้วยนะ ใล่ไก่ไม่ให้เดินเข้าบ้านค่ะ กัดคางคก จับหนู ทำได้หมดค่ะ หลายคนไม่ค่อนชอบเขานัก ดูเหมือนดุ

รูปใหญ่ล้นจอ  ขอย่อลงหน่อย

(Edited by Pingpong (-_-)/ - ศุกร์, 26 ธันวาคม 2008, 01:46PM)

ตอบ: ลูกผสมค่ะ
โดย sutad witikun - Friday, 26 December 2008, 11:18AM
  อย่าให้กัดคางคกนะคับพิษมันจะสะสมจนวันไหนมันมากพอสุนัขทนไม่ไหวมันก็จะจากคุณไปโดยที่คุณไม่ทราบถึงสาเหตุคับ
โดย กิ่งแก้ว มงคลกาญจน์ - Saturday, 27 December 2008, 07:15PM

ขอบคุณค่ะที่บอก ไม่ทราบมาก่อนเลยนะคะว่าพิษมันจะสะสม เห็นเป็นฟองที่ปาก เขาก็จะสบัดให้ออก คิดว่าคงไม่เป็นไร ขอบคุณค่ะ - มีรูปให้สมาชิกชมค่ะ จริงๆ แล้วไม่แนใจว่าพันธ์อะไร ศึกษาดูจากที่ต่างนิสัยของเขาคล้ายสุนัขบางแก้วจึงคิดว่าใช่ อาหารกินไม่หมดแล้วจะนำไปฝัง ชอบกินหัวปลาดุก แทะเหลือแต่ส่วนที่แข็ง ไม่กี่วันที่ผ่านมาวิ่งเข้าไปงับคนที่มาทำธุระที่บ้าน(ไม่เห่าเลย)

โดย กิ่งแก้ว มงคลกาญจน์ - Saturday, 27 December 2008, 07:17PM

อีกรูปค่ะ

โดย กิ่งแก้ว มงคลกาญจน์ - Saturday, 27 December 2008, 09:55PM

ชื่อ หมีค่ะ ตอนเล็กๆ หน้าเหมือนหมี